Administration - en to tl translation catalogue (1891 entries)

en: "%1$s" by %2$s.
tl: "%1$s" ni %2$s.

en: "%1$s" from %2$s by %3$s.
tl: "%1$s" mula %2$s ni %3$s.

en: "%1$s" from %2$s.
tl: "%1$s" mula sa %2$s.

en: $image needs to be an WP_Image_Editor object
tl: $image ay kinakailangan na maging WP_Image_Editor object

en: %1$s MB (%2$s%%) Space Used
tl: %1$s MB (%2$s%%) na space ang Nagamit na

en: %1$s by %2$s.
tl: %1$s ni %2$s.

en: %1$s rating based on %2$s rating | %1$s rating based on %2$s ratings
tl[0]: %1$s na grado base sa %2$s grado
tl[1]: %1$s na grado base sa %2$s na mga grado

en: %1$s updated successfully.
tl: Ang %1$s ay matagumpay na nai-update.

en: %d media attachment moved to the trash. | %d media attachments moved to the trash.
tl[0]: %d na media attachment ay nailipat sa basurahan.
tl[1]: %d na mga media attachment ay nailipat sa basurahan.

en: %d media attachment permanently deleted. | %d media attachments permanently deleted.
tl[0]: %d na media attachment ay permanenteng nabura na.
tl[1]: %d na media na mga attachment ay permanenteng nabura na.

en: %d media attachment restored from the trash. | %d media attachments restored from the trash.
tl[0]: %d na media attachment ang naisalba mula sa basurahan.
tl[1]: %d na mga media attachment ang naisalba mula sa basurahan.

en: %d star | %d stars
tl[0]: %d star
tl[1]: %d mga star

en: %s Active Installs
tl: %s na Aktibong mga Instalasyon

en: %s MB Space Allowed
tl: %s MB na space ang Pinapayagan

en: %s Page | %s Pages
tl[0]: %s Pahina
tl[1]: %s Mga Pahina

en: %s Page Template
tl: %s Template ng Pahina

en: %s Post | %s Posts
tl[0]: %s Post
tl[1]: %s Mga Post

en: %s ago
tl: %s na nakalipas

en: %s approved comment | %s approved comments
tl[0]: %s aprubadong komento
tl[1]: %s aprubadong mga komento

en: %s comment | %s comments
tl[0]: %s Komento
tl[1]: %s Mga Komento

en: %s comment approved | %s comments approved
tl[0]: %s na aprubadong komento
tl[1]: %s na aprubadong mga komento

en: %s comment marked as spam. | %s comments marked as spam.
tl[0]: %s na komento ang namarkahan bilang spam.
tl[1]: %s na mga komento ang namarkahan bilang spam.

en: %s comment moved to the Trash. | %s comments moved to the Trash.
tl[0]: %s na komento ang nailipat sa Basurahan.
tl[1]: %s na mga komento ang nailipat sa Basurahan.

en: %s comment permanently deleted | %s comments permanently deleted
tl[0]: %s na komento ang permanenteng nabura na
tl[1]: %s na mga komento ang permanenteng nabura na

en: %s comment restored from the Trash | %s comments restored from the Trash
tl[0]: %s na komento ang naibalik mula sa Basurahan
tl[1]: %s na mga komento ang naibalik mula sa Basurahan

en: %s comment restored from the spam | %s comments restored from the spam
tl[0]: %s na komento na naibalik mula sa spam
tl[1]: %s na mga komento na naibalik mula sa spam

en: %s failed to embed.
tl: Hindi matagumpay na mag-embed ang %s.

en: %s from now
tl: %s sa ngayon

en: %s has been logged out.
tl: %s ay na-log out na.

en: %s has taken over and is currently editing.
tl: Si %s ay kasalukuyang nag-eedit.

en: %s is currently editing
tl: Si %s ay kasalukuyang nag-e-edit / nagbabago

en: %s item | %s items
tl[0]: %s item
tl[1]: %s na mga item

en: %s link deleted. | %s links deleted
tl[0]: %s na link ang nabura na.
tl[1]: %s na mga link ang nabura na.

en: %s or higher
tl: %s o mas mataas

en: %s page moved to the Trash. | %s pages moved to the Trash.
tl[0]: %s na pahina ang nailipat sa Basurahan.
tl[1]: %s na mga pahina ang nailipat sa Basurahan.

en: %s page not updated, somebody is editing it. | %s pages not updated, somebody is editing them.
tl[0]: %s na pahina ay hindi na-update, mayroong nag-eedit nito.
tl[1]: %s na mga pahina ay hindi na-update, mayroong nag-eedit nito.

en: %s page permanently deleted. | %s pages permanently deleted.
tl[0]: %s na pahina ang permanenteng nabura na.
tl[1]: %s na mga pahina ang permanenteng nabura na.

en: %s page restored from the Trash. | %s pages restored from the Trash.
tl[0]: %s na pahina ang naibalik mula sa Basurahan.
tl[1]: %s na mga pahina ang naibalik mula sa Basurahan.

en: %s page updated. | %s pages updated.
tl[0]: %s na pahina ang na-update na.
tl[1]: %s na mga pahina ang na-update na.

en: %s pending comment | %s pending comments
tl[0]: %s nag-iintay na komento
tl[1]: %s nag-iintay na mga komento

en: %s post by this author | %s posts by this author
tl[0]: %s post ng may-akda na ito
tl[1]: %s na mga post ng may-akda na ito

en: %s post moved to the Trash. | %s posts moved to the Trash.
tl[0]: %s na post ay nailipat na sa Basurahan.
tl[1]: %s na mga post ay nailipat na sa Basurahan.

en: %s post not updated, somebody is editing it. | %s posts not updated, somebody is editing them.
tl[0]: %s na post ay hindi na-update, mayroong nag-eedit nito.
tl[1]: %s na mga post ay hindi na-update, mayroong nag-eedit nito.

en: %s post permanently deleted. | %s posts permanently deleted.
tl[0]: %s na post ay permanenteng nabura na.
tl[1]: %s na mga post ay permanenteng nabura na.

en: %s post restored from the Trash. | %s posts restored from the Trash.
tl[0]: %s na post ay naibalik mula sa Basurahan.
tl[1]: %s na mga post ay naibalik mula sa Basurahan.

en: %s post updated. | %s posts updated.
tl[0]: %s na-update na ang post.
tl[1]: %s na-update na ang mga post.

en: %s rating
tl: %s ranggo

en: %s seconds
tl: %s mga segundo

en: %s site | %s sites
tl[0]: %s site
tl[1]: %s na mga site

en: %s user | %s users
tl[0]: %s user
tl[1]: %s na mga user

en: %s user deleted. | %s users deleted.
tl[0]: %s na user ang nabura.
tl[1]: %s na mga user ang nabura.

en: &hellip;and your MySQL password.
tl: &hellip;at iyong MySQL password.

en: &larr; Back to Users
tl: &larr; Bumalik sa mga User

en: &mdash; No Change &mdash;
tl: &mdash; Walang Pagbabago &mdash;

en: &mdash; No role for this site &mdash;
tl: &mdash; Walang tungkulin para sa site na ito &mdash;

en: (Leave at 0 for no rating.)
tl: (Iwanan ito sa 0 kung walang grado o ranggo na ibibigay).

en: (Signup has been disabled. Only members of this site can comment.)
tl: (Hindi gumagana ang pag-Signup. Tanging ang mga miyembro lamang ng site na ito ang maaaring magkomento.)

en: (based on %s rating) | (based on %s ratings)
tl[0]: (base sa %s na ranggo)
tl[1]: (base sa %s na mga ranggo)

en: (no parent)
tl: (walang parent)

en: + Add New Category
tl: +Magdagdag ng Bagong Kategorya

en: .htaccess (for rewrite rules )
tl: .htaccess (para sa rewrite rules )

en: 1 page not updated, somebody is editing it.
tl: 1 pahina ang hindi na-update, mayroong kasalukuyang nagbabago nito.

en: 1 post not updated, somebody is editing it.
tl: 1 post ang hindi na-update, mayroong kasalukuyang nagbabago nito.

en: <a href="%1$s" class="update-browser-link">Update %2$s</a> or learn how to <a href="%3$s" class="browse-happy-link">browse happy</a>
tl: <a href="%1$s" class="update-browser-link">Mag-update %2$s</a> o pag-aralan kung paano <a href="%3$s" class="browse-happy-link">mag- browse happy</a>

en: <a href="%s">Learn more about WordPress %s</a>.
tl: <a href="%s">Matuto ng higit pa tungkol sa WordPress %s</a>.

en: <a href="%s">Links</a> / Add New Link
tl: <a href="%s">Mga Link</a> / Magdagdag ng Bagong Link

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Administration_Screens#Comments" target="_blank">Documentation on Comments</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Administration_Screens#Comments" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Komento</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Background_Screen" target="_blank">Documentation on Custom Background</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Background_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Custom Background</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Header_Screen" target="_blank">Documentation on Custom Header</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Header_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Custom Header</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Menus_Screen" target="_blank">Documentation on Menus</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Menus_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Menyu</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Widgets_Screen" target="_blank">Documentation on Widgets</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Widgets_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Widget</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Comment_Spam" target="_blank">Documentation on Comment Spam</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Comment_Spam" target="_blank">Dokumentasyon sa Komentong Spam</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_My_Sites_Screen" target="_blank">Documentation on My Sites</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_My_Sites_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa aking mga site</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Screen" target="_blank">Documentation on Dashboard</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Screen" target="_blank">Doukumentasyon sa Dashboard</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Updates_Screen" target="_blank">Documentation on Updating WordPress</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Updates_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pag-update ng Wordpress</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Editing_Files" target="_blank">Documentation on Editing Files</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Editing_Files" target="_blank">Dokumentasyon sa Pagbabago ng mga File</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time">Documentation on date and time formatting</a>.
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time">Dokumentasyon sa pormat ng petsa at oras</a>.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">Documentation on Keyboard Shortcuts</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Keyboard Shortcut</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">More information</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">Higit pang impormasyon</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Creating Links</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Add_New_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Paggawa ng mga Link</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Link_Categories_Screen" target="_blank">Documentation on Link Categories</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Link_Categories_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Link Kategorya</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Links</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pamamahala ng mga Link</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Managing_Plugins#Plugin_Management" target="_blank">Documentation on Managing Plugins</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Managing_Plugins#Plugin_Management" target="_blank">Dokumentasyon sa Pamamahala ng mga Plugin</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Uploading Media Files</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pag-uupload ng Media File</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen#Edit_Media" target="_blank">Documentation on Edit Media</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen#Edit_Media" target="_blank">Dokumentasyon sa Pagbabago ng Media</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Library_Screen" target="_blank">Documentation on Media Library</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Library_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Media Library</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Adding New Pages</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Add_New_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pagdadagdag ng mga Bagong Pahina</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Pages</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pamamahala ng mga Pahina</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen#Editing_Individual_Pages" target="_blank">Documentation on Editing Pages</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen#Editing_Individual_Pages" target="_blank">Dokumentasyon sa Pagbabago ng mga Pahina</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Installing Plugins</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Add_New_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pag-iinstall ng Plugin</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Editor_Screen" target="_blank">Documentation on Editing Plugins</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Editor_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pagbabago ng mga Plugin</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Writing and Editing Posts</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Add_New_Screen" target="_blank">Dokumentasyin sa Pagsusulat at Pagbabago ng mga Post</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Categories_Screen" target="_blank">Documentation on Categories</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Categories_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Kategorya</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Posts</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Screen" target="_blank">Mga Dokumentasyon sa Pamamahala ng mga Post</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Tags_Screen" target="_blank">Documentation on Tags</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Tags_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Tag</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Revision_Management" target="_blank">Revisions Management</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Revision_Management" target="_blank">Pamamahala ng mga Pagbabago</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Roles_and_Capabilities" target="_blank">Descriptions of Roles and Capabilities</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Roles_and_Capabilities" target="_blank">Mga Deskripsiyon ng mga Tungkulin at Kapabilidad</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Discussion_Screen" target="_blank">Documentation on Discussion Settings</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Discussion_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Setting ng Diskusyon</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_General_Screen" target="_blank">Documentation on General Settings</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_General_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga General Setting</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Media_Screen" target="_blank">Documentation on Media Settings</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Media_Screen" target="_blank">Dokumetasyon sa Media Settings</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Permalinks_Screen" target="_blank">Documentation on Permalinks Settings</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Permalinks_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Permalink Setting</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Reading_Screen" target="_blank">Documentation on Reading Settings</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Reading_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Setting ng Pagbabasa</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Writing_Screen" target="_blank">Documentation on Writing Settings</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Writing_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Setting ng Pagsusulat</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Template_Tags" target="_blank">Documentation on Template Tags</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Template_Tags" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Template Tag</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Theme_Development" target="_blank">Documentation on Theme Development</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Theme_Development" target="_blank">Dokumentasyon sa Theme Development</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Export_Screen" target="_blank">Documentation on Export</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Export_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Export</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Import_Screen" target="_blank">Documentation on Import</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Import_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa pagi-import</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Screen" target="_blank">Documentation on Tools</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa mga Tool</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Adding New Users</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Add_New_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pagdadagdag ng mga bagong User</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Users</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa Pamamahala ng mga User</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Your_Profile_Screen" target="_blank">Documentation on User Profiles</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Your_Profile_Screen" target="_blank">Dokumentasyon sa User Profiles</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks" target="_blank">Documentation on Using Permalinks</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks" target="_blank">Dokumentasyon para sa Paggamit ng Permalink</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes" target="_blank">Documentation on Using Themes</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes" target="_blank">Dokumentasyon sa Paggamit ng mga Tema</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes#Adding_New_Themes" target="_blank">Documentation on Adding New Themes</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes#Adding_New_Themes" target="_blank">Dokumentasyon sa Pagdagdag ng Bagong mga Tema</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> is available! <a href="%2$s">Please update now</a>.
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> ay available na! <a href="%2$s">Mangyaring mag-update ngayon.</a>.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> is available! Please notify the site administrator.
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a>ay available na! Mangyaring ipagbigay-alam sa administrador ng site.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Writing_a_Plugin" target="_blank">Documentation on Writing Plugins</a>
tl: <a href="https://codex.wordpress.org/Writing_a_Plugin" target="_blank">Dokumentasyon sa Paggawa ng mga Plugin</a>

en: <code>_blank</code> &mdash; new window or tab.
tl: <code>_blank</code> &mdash; bagong window o tab.

en: <code>_none</code> &mdash; same window or tab.
tl: <code>_none</code> &mdash; parehong window o tab.

en: <code>_top</code> &mdash; current window or tab, with no frames.
tl: <code>_top</code> &mdash; kasalukuyang window o tab, walang frames.

en: <strong>%1$s</strong> by <em>%2$s</em>
tl: <strong>%1$s</strong> ni <em>%2$s</em>

en: <strong>%1$s</strong> by <em>%2$s</em> (will also <strong>delete its data</strong>)
tl: <strong>%1$s</strong> ng<em>%2$s</em> (ay <strong>mabubura din ang data nito </strong>)

en: <strong><em>Note that password</em></strong> carefully! It is a <em>random</em> password that was generated just for you.
tl: <strong><em>Itala ang password</em></strong> ng mabuti! Ito ay <em>random</em> na password na binuo para sa iyo.

en: <strong>Advice:</strong> think very carefully about your site crashing if you are live-editing the theme currently in use.
tl: <strong>Paalala:</strong>pag-isipang maigi tungkol sa pag-crash ng iyong site habang ikaw ay nag-eedit ng Live na tema na kasalukuyang ginagamit.

en: <strong>Clicking the arrow to the right of any menu item</strong> in the editor will reveal a standard group of settings. Additional settings such as link target, CSS classes, link relationships, and link descriptions can be enabled and disabled via the Screen Options tab.
tl: <strong>Ang pagpindot sa arrow sa kanan ng ano mang menu item</strong> sa editor ay magpapakita ng grupo ng mga setting. Ang mga adisyonal na setting gaya ng link target, CSS classes, link relationships, at deskripsyon ng mga link ay maaaring paganahin at hindi paganahin mula sa Screen Options tab.

en: <strong>Compatible</strong> with your version of WordPress
tl: <strong>Magkaugma</strong> sa iyong bersiyon ng WordPress

en: <strong>Connection lost.</strong> Saving has been disabled until you&#8217;re reconnected.
tl: <strong>Nawala ang Koneksyon.</strong>Ang pagse-save ay hindi umaandar hangga't ikaw ay konektadong muli.

en: <strong>Drag and drop</strong> your files into the area below. Multiple files are allowed.
tl: <strong>I-drag at i-drop</strong> ang iyong mga file sa ibaba. Maaari rin itong gawin sa maramihang mga file.

en: <strong>ERROR:</strong> There was an error connecting to the server, Please verify the settings are correct.
tl: <strong>ERROR:</strong> Nagkaroon ng error sa pagkonekta sa server. Mangyaring kumpirmahin kung tama ang mga setting.

en: <strong>ERROR</strong>: Passwords may not contain the character "\".
tl: <strong>ERROR</strong>: Ang mga password ay hindi maaring maglaman ng karakter na "\".

en: <strong>ERROR</strong>: The email address is already used.
tl: <strong>ERROR</strong>: Mayroon nang ganitong email address.

en: <strong>ERROR</strong>: options page not found.
tl: <strong>ERROR</strong>: Hindi makita ang pahina ng mga opsiyon.

en: <strong>Edit</strong> takes you to the editing screen for that post. You can also reach that screen by clicking on the post title.
tl: Ang <strong>Edit</strong> ay magdadala sa iyo sa screen na kung saan pwede kang magbago ng post. Maaari mo rin matunguhan ang screen na iyon sa pamamagitan ng pagpindot ng pamagat ng post.

en: <strong>Important:</strong> before updating, please <a href="https://codex.wordpress.org/WordPress_Backups">back up your database and files</a>. For help with updates, visit the <a href="https://codex.wordpress.org/Updating_WordPress">Updating WordPress</a> Codex page.
tl: <strong>Importante:</strong> bago mag-update, mangyaring  <a href="https://codex.wordpress.org/WordPress_Backups">i-back up ang iyong database at mga file</a>. Para sa tulong sa mga update, bisitahin ang <a href="https://codex.wordpress.org/Updating_WordPress">Updating WordPress</a> Codex na pahina.

en: <strong>Incompatible</strong> with your version of WordPress
tl: <strong>Hindi Magkaugma</strong> sa iyong bersiyon ng WordPress

en: <strong>Please Note:</strong> Any customizations you have made to theme files will be lost. Please consider using <a href="%s">child themes</a> for modifications.
tl: <strong>Mangaring itala:</strong> Ano mang mga customization (pagbabago) na iyong ginawa sa mga file ng tema ay mawawala. Mangyaring isaalang-alang gamit ang <a href="%s">child themes</a> para sa mga modipikasyon.

en: <strong>Preview</strong> will show you what your draft post will look like if you publish it. View will take you to your live site to view the post. Which link is available depends on your post&#8217;s status.
tl: <strong>Preview</strong> ay magpapakita sa iyo ng itsura ng iyong draft post bago mo ito ilathala. Ang View ay magdadala sa iyo sa iyong live site upang makita nag post. Kung anong link ang available sa iyo ay depende sa status ng iyong post.

en: <strong>Quick Edit</strong> provides inline access to the metadata of your post, allowing you to update post details without leaving this screen.
tl: <strong>Mabilisang Pagbabago</strong> ay nagbibigay ng inline access sa metadata ng iyong post, na pinapayagan kang mag-update ng mga detalye ng post nang hindi umaalis sa screen na ito.

en: <strong>Random:</strong> Show a different image on each page.
tl: <strong>Random:</strong> Magpakita ng ibang larawan sa kada pahina.

en: <strong>The parent theme could not be found.</strong> You will need to install the parent theme, <strong>%s</strong>, before you can use this child theme.
tl: <strong>Ang parent theme ay hindi mahanap.</strong> Dapat mong i-install ang parent theme,  <strong>%s</strong>, bago mo ito magamit bilang child theme.

en: <strong>Themes and Plugins</strong> &mdash; To update individual themes or plugins from this screen, use the checkboxes to make your selection, then <strong>click on the appropriate &#8220;Update&#8221; button</strong>. To update all of your themes or plugins at once, you can check the box at the top of the section to select all before clicking the update button.
tl: <strong>Mga Tema at Plguin</strong> &mdash; Upang mag-update ng indibiduwal na mga tema o plugin mula sa screen na ito, gamitin ang mga checkbox upang gumawa ng iyong seleksyon, at <strong>pindutin ang angkop na &#8220;Update&#8221; button</strong>. Upang i-update ang lahat ng iyong mga tema o plugin ng isahan, lagyan ng tsek ang box sa itaas ng seksyon upang piliin lahat bago pindutin ang update button.

en: <strong>Translations</strong> &mdash; The files translating WordPress into your language are updated for you whenever any other updates occur. But if these files are out of date, you can <strong>click the &#8220;Update Translations&#8221;</strong> button.
tl: <strong>Mga Translasyon</strong> &mdash; Ang mga file na nagsasalin ng WordPress sa iyong lenguwahe ay ina-update para sa iyo kung kailan mayroong ibang mga update ang nagaganap. Ngunit kung ang mga file na ito ay hindi nasasa-panahaon, maaari mong <strong>pindutin ang &#8220;I-update and mga Translasyon&#8221;</strong> na button.

en: <strong>Trash</strong> removes your post from this list and places it in the trash, from which you can permanently delete it.
tl: Ang <strong>Trash</strong> ay nagbubura ng iyong post mula sa listahan at inilalahgay ito sa basurahan, kung saan maaari mong permanenteng burahin ito.

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed %2$s bugs.
tl[0]: <strong>Ang Bersyon %1$s</strong> ay naaksyunan ang %2$s bug.
tl[1]: <strong>Ang Bersyon %1$s</strong> ay naaksyunan ang %2$s mga bug.

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed a security issue and fixed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed a security issue and fixed %2$s bugs.
tl[0]: <strong>Ang Bersyon %1$s</strong> ay naaksyunan ang isyu sa seguridad at naayos ang %2$s na bug.
tl[1]: <strong>Ang Bersyon %1$s</strong> ay naaksyunan ang isyu sa seguridad at naayos ang %2$s na mga bug.

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed some security issues and fixed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed some security issues and fixed %2$s bugs.
tl[0]: <strong>Ang Bersyon na %1$s</strong> ay naaksyunan ang ibang mga isyu ukol sa seguridad at naiayos ang %2$s bug.
tl[1]: <strong>Ang Bersyon na %1$s</strong> ay naaksyunan ang ibang mga isyu ukol sa seguridad at naiayos ang mga %2$s bug.

en: <strong>Warning:</strong> Making changes to active plugins is not recommended. If your changes cause a fatal error, the plugin will be automatically deactivated.
tl: <strong>Babala:</strong> Ang paggawa ng mga pagbabago sa mga aktibong plugin ay hindi rekomendado. Kung ang iyong mga pagbabago ay magiging sanhi ng delikadong error, ang plugin ay awtomatikong gagawing deaktibo.

en: <strong>Warning:</strong> This plugin has <strong>not been marked as compatible</strong> with your version of WordPress.
tl: <strong>Warning:</strong> Ang plugin na ito ay <strong>hindi pa namamarkahan bilang kaugma</strong>sa iyong bersyon ng WordPress.

en: <strong>Warning:</strong> This plugin has <strong>not been tested</strong> with your current version of WordPress.
tl: <strong>Babala:</strong> Ang plugin na ito ay <strong>hindi pa nasubok o na-test</strong> sa iyong kasalukuyang bersyon ng WordPress.

en: <strong>Warning:</strong> these pages should not be the same!
tl: <strong>Babala:</strong> ang mga pahina ay hindi dapat na pare-pareho!

en: <strong>WordPress</strong> &mdash; Updating your WordPress installation is a simple one-click procedure: just <strong>click on the &#8220;Update Now&#8221; button</strong> when you are notified that a new version is available.
tl: <strong>WordPress</strong> &mdash; Ag pag-uupdate ng instalasyong ng iyong WordPress ay simpleng proseso (1-click): <strong>pindutin ang &#8220;Update Now&#8221; button</strong> kung ika'y makatatanggap ng notipikasyon na may bagong bersyon na na available.

en: A <a href="%s">static page</a> (select below)
tl: Ang <a href="%s">static page</a> (pumili sa ibaba)

en: A comment is held for moderation
tl: May komentong kinakailangang mapamahalaan

en: A red bar on the left means the comment is waiting for you to moderate it.
tl: Ang pulang bar sa kaliwa ay nangangahulugan na ang komento ay nag-iintay sa iyo na pangasiwaan ito.

en: About
tl: Tungkol sa

en: About Pages
tl: Tungkol sa mga Pahina

en: About Yourself
tl: Tungkol sayo

en: About the user
tl: Tungkol sa user

en: Actions
tl: Mga Aksyon

en: Activate %s
tl: Isa-aktibo %s

en: Activate &#8220;%s&#8221;
tl: Gawing aktibo ang &#8220;%s&#8221;

en: Activate Plugin
tl: Gawing Aktibo ang Plugin

en: Activate Plugin &amp; Run Importer
tl: Gawing aktibo ang Plugin at Paganahin ang Importer

en: Activate importer
tl: Gawing Aktibo ang importer

en: Active <span class="count">(%s)</span> | Active <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Aktibo <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Aktibo <span class="count">(%s)</span>

en: Active Installs:
tl: Aktibong mga Instalasyon:

[ctx: Active plugin installs]
en: 1+ Million
tl: 1+ Milyon

en: Activity
tl: Aktibidad

en: Add
tl: Magdagdag

en: Add Comment
tl: Magdagdag ng Komento

en: Add Custom Field
tl: Magdagdag ng Custom Field

en: Add Existing User
tl: Magdagdag ng Umiiral na User

en: Add New Custom Field:
tl: Magdagdag ng Bagong Custom Field:

en: Add New Link
tl: Magdagdag  ng Bagong Link

en: Add New Theme
tl: Magdagdag ng Bagong Tema

en: Add New User
tl: Magdagdag ng Bagong User

en: Add Plugins
tl: Magdagdag ng mga Plugin

en: Add Themes
tl: Magdagdag ng mga Tema

en: Add Widget
tl: Magdagdag ng Widget

en: Add a blog post
tl: Magdagdag ng blog post

en: Add additional pages
tl: Magdagdag ng mga adisyonal na pahina

en: Add an About page
tl: Magdagdang ng "About" (Tungkol sa..) na pahina

en: Add comment
tl: Magdagdag ng komento

en: Add media files from your computer
tl: Magdagdag ng mga media file mula sa iyong computer

en: Add menu items from the column on the left.
tl: Magdagdag ng mga menyu aytem mula sa kolumna sa kaliwa.

en: Add new Comment
tl: Magdagdag ng Bagong Komento

[ctx: Add new theme]
en: Add New
tl: Magdagdag ng Bago

en: Add one or several items at once by <strong>selecting the checkbox next to each item and clicking Add to Menu</strong>
tl: Magdagdag ng isa o maraming item ng isahang aksyon sa pamamagitan ng <strong>pagpili sa checkbox katabi ng kada item at pindutin ang Add to Menu (Idagdag sa Menyu)</strong>

en: Add the user without sending an email that requires their confirmation.
tl: Magdagdag ng user ng hindi nagpapadala ng email na nangangailangan ng kanilang kompirmasyon.

en: Add, organize, and modify individual menu items
tl: Magdagdag, mag-ayos at magabgo ng indibiduwal na mga menu item

en: Adding Categories
tl: Nagdadagdag ng mga Kategorya

en: Adding Plugins
tl: Nagdadagdag ng mga Plugin

en: Adding Tags
tl: Nagdadagdag ng mga Tag

en: Adding Themes
tl: Nagdadagdag ng mga Tema

en: Additional Capabilities
tl: Adisyonal na mga Kapabilidad

en: Administrators have access to all the administration features.
tl: Ang mga administrador ay mayroong access sa lahat ng mga feature ng administrasyon.

en: After typing in your edits, click Update File.
tl: Matapos i-type ang iyong mga pagbabago, pindutin ang Update File.

en: After you&#8217;ve done that, click &#8220;Run the install.&#8221;
tl: Pagkatapos mong magawa iyon, pindutin ang &#8220;Paganahi ang install.&#8221;

en: All
tl: Lahat

en: All Comments
tl: Lahat ng mga Komento

en: All Settings
tl: Lahat ng mga Setting

en: All Tabs:
tl: Lahat ng mga Tab:

en: All Types
tl: Lahat ng Uri

en: All Users
tl: Lahat ng mga User

en: All categories
tl: Lahat ng mga Kategoriya

en: All comment types
tl: Lahat ng mga uri ng komento

en: All content
tl: Lahat ng nilalaman

en: All image sizes
tl: Lahat ng mga laki ng larawan

en: All right, sparky! You&#8217;ve made it through this part of the installation. WordPress can now communicate with your database. If you are ready, time now to&hellip;
tl: Nakarating ka sa parte na ito ng instalasyon. Maaari nang makakonekta ang WordPress sa iyong database. Kung handa ka na, oras na para...

en: All sizes except thumbnail
tl: Lahat ng laki maliban sa thumbnail

en: All the files you&#8217;ve uploaded are listed in the Media Library, with the most recent uploads listed first.
tl: Lahat ng mga file na iyong inupload ay nakalista sa Media Library, na kung saan ang mga pinakabagong upload ay unang makikita.

en: All the files you&#8217;ve uploaded are listed in the Media Library, with the most recent uploads listed first. You can use the Screen Options tab to customize the display of this screen.
tl: Lahat ng mga file na iyong inuploaf ay nakalista sa Media Library, na may pinakabagong upload na unang nakalista. Maaari mong gamitin ang Screen Options tab upang isaayos ang display ng screen na ito.

en: All updates have been completed.
tl: Lahat ng mga update ay nakumpleto na.

en: Allow
tl: Payagan

en: Allow <a href="%s" target="_blank">trackbacks and pingbacks</a> on this page.
tl: Payagan <a href="%s" target="_blank">ang mga trackback at pingback</a> sa pahinang ito.

en: Allow Comments
tl: Payagan ang mga Komento

en: Allow Pings
tl: Payagan ang mga Ping

en: Allow comments.
tl: Payagan ang mga komento.

en: Allow search engines to index this site
tl: Payagan ang mga search engine na tandaan ang site na ito

en: Already pinged:
tl: Na-ping na:

en: Alt text for the image, e.g. &#8220;The Mona Lisa&#8221;
tl: Alt text para sa larawan, e.g. &#8220;The Mona Lisa&#8221;

en: Alternately, you can browse the themes that are Featured, Popular, or Latest. When you find a theme you like, you can preview it or install it.
tl: Maaari mong tingnan ang mga tema na Tampok, Popular, o Pinakabago ng salit-salit. Kung may nakita kang tema na iyong gusto, maaari mo itong i-preview o i-install.

en: Always use https when visiting the admin
tl: Laging gumamit ng https sa pagbisita sa admin

en: An automated WordPress update has failed to complete - <a href="%s">please attempt the update again now</a>.
tl: Ang awtomatikong pag-update ng WordPress ay nabigong makumpleto. - <a href="%s">mangyaring i-update muli ngayon</a>.

en: An automated WordPress update has failed to complete! Please notify the site administrator.
tl: Ang awtomatikong update ng WordPress ay hindi nakumpleto! Mangyaring ipag-bigay alam sa administrador.

en: An avatar is an image that follows you from weblog to weblog appearing beside your name when you comment on avatar enabled sites. Here you can enable the display of avatars for people who comment on your site.
tl: Ang avatar ay isang larawan na ipinapakita katabi ng iyong pangalan na sinusundan ka sa mga weblog kung ikaw ay nagkumento sa mga site na kung saan gumagana ang mga avatar. Dito mo maaaring paganahin ang display ng mga avatar para sa mga taong magku-kumento sa iyong site.

en: An updated version of WordPress is available.
tl: Available na ang updated na bersyon ng WordPress.

en: Any edits to files from this screen will be reflected on all sites in the network.
tl: Ang kahit ano mang mga file mula sa screen na ito ay maipapakita sa lahat ng mga site sa network.

en: Anyone can register
tl: Kahit sino ay maaaring mag-rehistro

en: Anyone posts a comment
tl: Maaaring maglagay ng komento ang sino man.

en: Appearance
tl: Itsura

en: Application Attachment Template
tl: Attachment Template ng Aplikasyon

en: Apply Filters
tl: Mag-apply ng mga Filter

en: Apply changes to:
tl: I-apply ang mga pagbabago sa:

en: Approve
tl: Aprubahan

en: Approve Comment
tl: Aprubahan ang Komento

en: Approve this comment
tl: Aprubahan ang komentong ito

en: Archived
tl: Naka-archive

en: Are you sure you want to delete this theme?
    
    Click 'Cancel' to go back, 'OK' to confirm the delete.
tl: Sigurado kang gusto mong burahin ang temang ito? 
    
    Pindutin ang 'Cancel' upang bumalik, 'OK' upang kumpirmahin ang pagbura.

en: Are you sure you wish to delete these files and data?
tl: Sigurado ka bang gusto mong burahin ang mga file at data na ito?

en: Are you sure you wish to delete these files?
tl: Sigurado ka bang gusto mong burahin ang mga file na ito?

en: Ascending
tl: Pataas

en: At a Glance
tl: Sa isang sulyap

en: Attach
tl: I-attach

en: Attaching Files
tl: Nag-aattach ng mga File

en: Attempt to notify any blogs linked to from the article
tl: Subukang abisuhan ang anu mang mga blog na nakalink mula sa artikulo

en: Attempting to roll back to previous version.
tl: Sinusubukang bumalik sa nakaraang bersyon.

en: Attribute all content to:
tl: I-arrtibute ang lahat ng nilalaman sa:

en: Attributes
tl: Mga Attribute

en: Audio Format:
tl: Format ng Awdio:

en: Audio, Video, or Other File
tl: Audio, Video, o Iba Pang File

en: Author Template
tl: May-akda ng Template

en: Authors can publish and manage their own posts, and are able to upload files.
tl: Ang mga may-aykda ay maaaring maglathala at mamahala ng kanilang sariling post, at maaari ring mag-upload ng mga file.

en: Authors:
tl: Mga May-akda:

en: Auto add pages
tl: Awtomatikong magdagdag ng mga Pahina

en: Automatically close comments on articles older than %s days
tl: Awtomatikong isara ang mga komento sa mga artikulo na lagpas sa %s araw.

en: Autosave by %s
tl: Autosave ni %s

en: Available Actions
tl: Mga Available na Aksyon

en: Available Tools
tl: Mga Available Tool

en: Available Widgets
tl: Available na mga Widget

en: Average Rating
tl: Average na ranggo

en: BETA TESTING?
    =============
    
    This debugging email is sent when you are using a development version of WordPress.
    
    If you think these failures might be due to a bug in WordPress, could you report it?
     * Open a thread in the support forums: https://wordpress.org/support/forum/alphabeta
     * Or, if you're comfortable writing a bug report: https://core.trac.wordpress.org/
    
    Thanks! -- The WordPress Team
tl: BETA TESTING?
    =============
    
    Ang debugging email na ito ay pinapadala kung ikaw ay gumagamit ng development version ng WordPress. 
    
    Kung sa tingin mo ang mga failure na ito ay maaaring dahilan sa bug sa WordPress, maaari mo bang i-report ito? 
    * Mag-open ng thread sa support forums: https://wordpress.org/support/forum/alphabeta
    * O, kung ika'y komportableng gumawa ng bug report: https://core.trac.wordpress.org/
    
    Salamat! -- Ang WordPress Team

en: Back to post options
tl: Bumalik sa mga opsiyon ng post

en: Background updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
tl: Naupdate na ang background. <a href="%s">Bisitahin ang iyong site</a> at tingnan ang itsura nito.

en: Because this is a multisite installation, you may add accounts that already exist on the Network by specifying a username or email, and defining a role. For more options, such as specifying a password, you have to be a Network Administrator and use the hover link under an existing user&#8217;s name to Edit the user profile under Network Admin > All Users.
tl: Dahil ito ay multisite installation, maaari kang magdagdag ng mga account na umiiral na sa Network sa pamamagitan ng pagtukoy ng username o email, at pagtakda  ng tungkulin. Para sa higit pang mga opsyon, gaya ng pagtukoy ng password, dapat ikaw ay Network Administrator at gamitin ang hover link sa ibaba ng pangalan ng user na umiiral upang magbago ng user profile sa ilalim ng Network Admin > Lahat ng mga User.

en: Before a comment appears
tl: Bago mapakita ang komento

en: Before you can upload your import file, you will need to fix the following error:
tl: Bago ka makapag-upload ng iyong import file, dapat mong ayusin ang sumusunod na error:

en: Below you should enter your database connection details. If you&#8217;re not sure about these, contact your host.
tl: Kailangan ilagay ang mga detalye ng iyong database na koneksyon sa ibaba. Kung hindi sigurado, mangyaring makipag-ugnayan sa iyong host.

en: Biographical Info
tl: Impormasyong Biograpikal

en: Black
tl: Itim

en: Blank
tl: Blanko

en: Blog pages show at most
tl: Mga blog na pahina na pinapakita ang karamihan

en: Blue
tl: Asul

en: Break comments into pages with %1$s top level comments per page and the %2$s page displayed by default
tl: Tabasin ang mga komento sa mga pahina gamit ang %1$s top level na mga komento bawat pahina at %2$s na pahina na ipapakita bilang default

en: Bring back this update
tl: Ibalik ang update na ito

en: Broken <span class="count">(%s)</span> | Broken <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Sira <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Sira <span class="count">(%s)</span>

en: Broken Theme:
tl: Sirang Tema:

en: Broken Themes
tl: Mga Sirang Tema

en: Browse revisions
tl: I-browse ang mge rebisyon

en: Bulk Actions
tl: Pankalahatang mga Aksiyon

[ctx: Button label for a next revision]
en: Next
tl: Susunod

[ctx: Button label for a previous revision]
en: Previous
tl: Nakaraan

[ctx: Button label for a theme]
en: Next
tl: Susunod

[ctx: Button label for a theme]
en: Previous
tl: Nakaraan

en: By %s.
tl: Ni %s.

en: CSS Classes (optional)
tl: CSS Classes (opsiyonal)

en: Cancel password change
tl: Ikansela ang pagbabago ng password

en: Cannot load %s.
tl: Hindi ma-load ang %s.

en: Cannot load image metadata.
tl: Hindi mai-load ang metadata ng larawan.

en: Cannot save image metadata.
tl: Hindi mai-save ang larawan na metadata.

en: Capabilities
tl: Mga Kapabilidad

en: Categories and Tags Converter
tl: Mga Kategorya at Tag Converter

en: Categories can be selectively converted to tags using the <a href="%s">category to tag converter</a>.
tl: Ang mga kategorya ay maaaring piliin upang i-convert sa mga tag gamit ang <a href="%s">kategorya sa tag converter</a>

en: Categories deleted.
tl: Nabura na ang mga Kategorya.

en: Categories have hierarchy, meaning that you can nest sub-categories. Tags do not have hierarchy and cannot be nested. Sometimes people start out using one on their posts, then later realize that the other would work better for their content.
tl: Ang mga Kategorya ay may hirerarkiya, ibig sabihin maaari kang mag nest ng sub-categories. Ang mga Tag ay walang hirerarkiya at hindi maaaring ma-nest. Kung minsan ang ibang mga tao ay maguumpisang gamitin ito sa kanilang mga post, at sa susunod ay kanilang mapapagtanto na mas naayon ang ibang Tag para sa kanilang content.

en: Categories, unlike tags, can have a hierarchy. You might have a Jazz category, and under that have children categories for Bebop and Big Band. Totally optional.
tl: Ang mga kategorya, hindi tulad ng mga tag, ay maaaring magkaroon ng hierarchy. Maaari kang may Jazz na kategorya, at sa ilalim nuon ay mga child kategorya para sa Bebop at Big Band. Opsiyonal ito.

en: Categories:
tl: Mga kategorya:

en: Category added.
tl: Naidagdag na ang Kategoriya.

en: Category base
tl: Base ng Kategorya

en: Category deleted.
tl: Nabura na ang Kategoriya.

en: Category not added.
tl: Hindi naidagdag ang Kategorya.

en: Category not updated.
tl: Ang Kategorya ay hindi updated.

en: Category updated.
tl: Na-update na ang kategoriya.

en: Caution:
tl: Paunawa:

en: Change
tl: Baguhin

en: Change Permalinks
tl: Baguhin ang mga Permalink

en: Change role to&hellip;
tl: Palitan ang tungkulin sa&hellip;

en: Changed roles.
tl: Napalitan na ang mga tungkulin.

en: Changing to %s
tl: Binabago sa %s

en: Check Again
tl: I-check Muli

en: Choose a Background Image
tl: Pumili ng Larawan ng Background

en: Choose a Custom Header
tl: Pumili ng Custom Header

en: Choose a city in the same timezone as you.
tl: Pumili ng mga siyudad na nasa kaparehong oras sa iyo.

en: Choose a file from your computer:
tl: Pumili ng file mula sa iyong computer:

en: Choose a plugin to edit from the menu in the upper right and click the Select button. Click once on any file name to load it in the editor, and make your changes. Don&#8217;t forget to save your changes (Update File) when you&#8217;re finished.
tl: Pumili ng plugin na babaguhin mula sa  menyu sa kanang itaas at pindutin ang Select button. Pindutin ng isang beses ang kahit anu mang file name upang i-load ito sa editor, at gawin ang iyong mga pagbabago. Huwag kalimutang i-save ang iyong mga modipikasyon (Update File) kung ika'y tapos na.

en: Choose an image from your computer:
tl: Pumili ng larawan mula sa iyong computer:

en: Choose the part of the image you want to use as your header.
tl: Pumili ng parte ng iyong larawan na nais mong gamitin bilang header.

en: Choose the target frame for your link.
tl: Pumili ng target frame para sa iyong link.

en: Choose what to export
tl: Piliin kung ano ang ie-export

en: Clear List
tl: Natanggal ang Listahan

en: Click Customize for the current theme or Live Preview for any other theme to see a live preview
tl: Pindutin ang Customize para sa kasalukuyang tema o pindutin ang Live Preview para sa ibang mga tema upang tingnan ang live na preview

en: Click Save Menu to make pending menu items public.
tl: Pindutin ang Save Menu upang maging publiko ang mga nagiintay na menu item.

en: Click on the theme to see the theme name, version, author, description, tags, and the Delete link
tl: Pindutin ang tema upang makita ang pangalan ng tema, bersyon, may-akda, deskripsiyon, mga tag, at ang Delete link

en: Click to see reviews that provided a rating of %d star | Click to see reviews that provided a rating of %d stars
tl[0]: Pindutin upang tingnan ang mga review na nagbigay ng grado na %d na star
tl[1]: Pindutin upang tingnan ang mga review na nagbigay ng grado na %d na mga star

en: Click to view entire list of files which will be deleted
tl: Pindutin upang tingnan ang buong listahan ng mga file na buburahin

en: Clicking <strong>Select Files</strong> opens a navigation window showing you files in your operating system. Selecting <strong>Open</strong> after clicking on the file you want activates a progress bar on the uploader screen.
tl: Ang pagpindot sa <strong>Select Files</strong> ay magbubukas ng navigation window na magpapakita sa iyo ng mga file sa iyong operating system. Ang pagpili sa <strong>Open</strong> pagkatapos pindutin ang gusto mong file, ay magagawang aktibo ang progress bar sa uploader screen.

en: Clicking an item will display an Attachment Details dialog, which allows you to preview media and make quick edits. Any changes you make to the attachment details will be automatically saved.
tl: Ang pagpindot ng item ay magpapakita ng mga Detalye ng Attachment dialog, na hinahayaan kang ma-preview ang media at makagawa ng mabilisang pagbabago. Ang anu mang mga pagbabago na iyong gagawin sa mga detalye ng attachment ay awtomatikong maise-save.

en: Close details dialog
tl: Isara ang dialog ng mga detalye

en: Comment
tl: Komento

en: Comment %d does not exist
tl: Ang komentong %d ay hindi umiiral

en: Comment Moderation
tl: Pamamahala sa Komento

en: Comment author must have a previously approved comment
tl: Ang may-akda ng komento ay dapat na mayroong nakaraang aprubadong komento

en: Comment by %s marked as spam.
tl: Ang komento ni %s ay namarkahan bilang spam.

en: Comment by %s moved to the trash.
tl: Ang komento ni %s ay nailipat na sa basurahan.

en: Comment must be manually approved
tl: Ang komento ay kinakailangang manwal na aprubahan

en: Comments %s
tl: Mga Komento %s

en: Comments Template
tl: Template ng mga Komento

en: Comments on &#8220;%s&#8221;
tl: Mga Komento sa &#8220;%s&#8221;

en: Comments should be displayed with the %s comments at the top of each page
tl: Ang mga komento ay dapat na maipakita sa %s na mga komento sa itaas ng bawat pahina

en: Common Settings
tl: Karaniwang mga Setting

en: Compare Revisions of &#8220;%1$s&#8221;
tl: Ikumpara ang mga Rebisyon ni/ng &#8220;%1$s&#8221;

en: Compare any two revisions
tl: Ipagkumpara ang kahit ano mang dalawang rebisyon

en: Compare two different revisions by <strong>selecting the &#8220;Compare any two revisions&#8221; box</strong> to the side.
tl: Ipagkumpara ang dalawang ibang pagbabago ni <strong>piliin ang &#8220;Ipagkumpara ang anu mang dalawang rebisyon&#8221; box</strong> sa gilid.

en: Compatibility with WordPress %1$s: %2$d%% (%3$d "works" votes out of %4$d total)
tl: Kompatibilidad sa WordPress %1$s: %2$d%% (%3$d "gumagana" na boto mula sa %4$d total)

en: Compatibility with WordPress %1$s: 100%% (according to its author)
tl: Kompatibilidad sa WordPress %1$s: 100%% (ayon sa may-akda)

en: Compatibility with WordPress %1$s: Unknown
tl: Ang pagkakatugma sa WordPress %1$s: hindi alam

en: Compatible up to:
tl: Tugma hanggang sa:

en: Configuration Error
tl: Error o Pagkakamali sa Konpigurasyon

en: Configure
tl: Baguhin

en: Configuring this is optional. By default, it should be blank.
tl: Ang pag-configure nito ay opsiyonal. Ayon sa default, dapat ito ay blanko.

en: Confirm Deletion
tl: Ikumpirma ang Pagbubura

en: Confirm Password
tl: Patunayan ang password

en: Confirm Removal
tl: Ikumpirma ang Pagtanggal

en: Confirm use of weak password
tl: Kumpirmahin ang paggamit ng mahinang password

en: Connection Information
tl: Impormasyon ng Koneksyon

en: Connection Type
tl: Uri ng Koneksyon

en: Contact Info
tl: Impormasyon ng Contact

en: Continue
tl: Magpatuloy

en: Contributing Developers
tl: Mga Contributing Developer

en: Contributors
tl: Mga kontribyutor

en: Contributors can write and manage their posts but not publish posts or upload media files.
tl: Ang mga kontribudor ay maarign magsulat o mamahala ng kanilang mga post, ngunit hindi maaring maglathala o mag-upload ng mga media file.

en: Convert emoticons like <code>:-)</code> and <code>:-P</code> to graphics on display
tl: I-convert ang mga emoticon sa graphic na ipapakita gaya ng <code>:-)</code> at <code>:-P</code>

en: Copy &#8220;Press This&#8221; bookmarklet code
tl: Kopyahin ang &#8220;Press This&#8221; bookmarklet code

en: Copying the required files&#8230;
tl: Kinokopya ang mga kinakailangang mga file&#8230;

en: Core Contributors to WordPress %s
tl: Mga Core Kontribyutor sa WordPress %s

en: Core Developers
tl: Mga Core Developer

en: Could not access filesystem.
tl: Hindi ma-access ang filesystem.

en: Could not copy file.
tl: Hindi makopya ang file.

en: Could not copy files.
tl: Hindi makopya ang mga file.

en: Could not copy files. You may have run out of disk space.
tl: Hindi makopya ang mga file. Maaaring na-kunsumo na ang disk space.

en: Could not create Temporary file.
tl: Hindi magawa ang Temporaryong file.

en: Could not create directory.
tl: Hindi magawa ang direktorya.

en: Could not extract file from archive.
tl: Hindi ma-extract ang file mula sa archive.

en: Could not fully remove the plugin(s) %s.
tl: Hindi kumpletong matanggal ang (mga)plugin %s.

en: Could not fully remove the theme %s.
tl: Hindi kumpletong matanggal ang temang %s.

en: Could not insert link into the database
tl: Hindi maisingit ang link sa database

en: Could not log out user sessions. Please try again.
tl: Hindi ma-logout ang mga sesyon ng user. Mangyaring subukang muli.

en: Could not remove the old plugin.
tl: Hindi matanggal ang lumang plugin.

en: Could not remove the old theme.
tl: Hindi matanggal ang lumang tema/

en: Could not retrieve file from archive.
tl: Hindi mai-retribo ang file mula sa archive.

en: Could not update link in the database
tl: Hindi ma-update ang link sa database

en: Create a New Site
tl: Gumawa ng Bagong Site

en: Create a New User
tl: Gumawa ng Bagong User

en: Create a brand new user and add them to this site.
tl: Gumawa ng bagong user at idagdag sila sa site na ito.

en: Create, edit, and delete menus
tl: Gumawa, baguhin at burahin ang mga menyu

en: Credits
tl: Mga Credit

en: Crop Header Image
tl: Tabasin ang larawan sa Header

en: Crop Selection
tl: I-crop ang Seleksiyon

en: Crop and Publish
tl: I-crop at Ilathala

en: Crop thumbnail to exact dimensions (normally thumbnails are proportional)
tl: Tabasin ang thumbnail sa eksaktong dimensyon (karaniwan ang mga thumbnail ay proporsiyonal)

en: Current Page
tl: Kasalukuyang Pahina

en: Current Revision by %s
tl: Kasalukuyang Rebisyon ni %s

en: Current Theme
tl: Kasalukuyang Tema

en: Current thumbnail
tl: Kasalukuyang thumbnail

en: Custom Colors
tl: Kustumbreng Kulay

en: Custom Fields
tl: Mga Custom Field

en: Custom Structures
tl: Mga Custom Structure

en: Custom database error message.
tl: Custom database error na mensahe.

en: Custom date format:
tl: Custom format ng petsa:

en: Custom field deleted.
tl: Nabura na ang mga Custom Field

en: Custom field updated.
tl: Naupdate na ang custom field.

en: Custom fields can be used to add extra metadata to a post that you can <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Custom_Fields" target="_blank">use in your theme</a>.
tl: Ang mga custom field ay maaaring gamitin updang magdagdag ng ekstrang metadata sa iyong post na maaari mong <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Custom_Fields" target="_blank">magamit sa iyong tema</a>.

en: Custom install script.
tl: I-custom install ang script.

en: Custom maintenance message.
tl: Custom maintenance na mensahe.

en: Custom site deleted message.
tl: Custom site na nabura na mensahe.

en: Custom site inactive message.
tl: Custom site na hindi aktibo na mensahe.

en: Custom site suspended message.
tl: Custom site suspendidong mensahe.

en: Custom time format:
tl: Custom format ng oras:

en: Customize &#8220;%s&#8221;
tl: I-customize &#8220;%s&#8221;

en: Customize Your Site
tl: I-customize ang Iyong Site

en: Customizing This Display
tl: Kinu-customize ang Display na ito

en: Dark
tl: Madilim

en: Database Name
tl: Pangalan ng Database

en: Database Update Required
tl: Kinakailangang I-update ang Database

en: Database name
tl: Pangalang ng Database

en: Date
tl: Petsa

en: Date and time
tl: Petsa at oras

en: Date range:
tl: Saklaw ng petsa:

en: Date/Time
tl: Petsa/Oras

en: Day
tl: Araw

en: Day and name
tl: Araw at pangalan

en: Deactivate
tl: Tanggalin ang Pagka-Aktibo

en: Default Images
tl: Default na mga Larawn

en: Default Mail Category
tl: Default Mail Kategorya

en: Default Post Category
tl: Default Post na Kategoriya

en: Default article settings
tl: Mga setting ng default article

[ctx: Default category slug]
en: Uncategorized
tl: Hindi naka-kategorya

en: Delete
tl: Burahin

en: Delete %s
tl: Burahin %s

en: Delete My Site
tl: Burahin ang Aking Site

en: Delete My Site Permanently
tl: Permanenteng Burahin ang Aking Site

en: Delete Plugin
tl: Burahin ang Plugin

en: Delete Plugins
tl: Burahin ang mga Plugin

en: Delete Site
tl: Burahin ang Site

en: Delete Users
tl: Burahin ang mga User

en: Delete a menu item by <strong>expanding it and clicking the Remove link</strong>
tl: Burahin ang menyu item sa pamamagitan ng <strong>pagpapalaki nito at sa pagpindot ng Tanggalin ang link</strong>

en: Delete all content.
tl: Burahin ang lahat ng nilalaman.

en: Delete brings you to the Delete Users screen for confirmation, where you can permanently remove a user from your site and delete their content. You can also delete multiple users at once by using Bulk Actions.
tl: Ang Delete (Burahin) ay magdadala sa iyo sa Delete Users (Burahin ang mga User) na screen para sa kumpirmasyon, kung saan iyong permanenteng matatanggal ang user mula sa iyong site at burahin ang kanilang nilalaman. Maaari mo ring burahin nang isahan ang maramihang user gamit ang Bulk Actions.

en: Delete this item permanently
tl: Permanenteng burahin ang aytem na ito.

en: Delete this theme
tl: Burahin ang temang ito

en: Deleted
tl: Burado

en: Deleting Links
tl: Nagbubura ng mga link

en: Denied: %s
tl: Tinanggihan: %s

en: Descending
tl: Pababa

en: Destination folder already exists.
tl: Ang destinasyon na folder ay umiiral na.

en: Detach
tl: Baklasin

en: Detached %d attachment. | Detached %d attachments.
tl[0]: Nabaklas na %d na attachment.
tl[1]: Nabaklas na %d na mga attachment.

en: Details
tl: Mga Detalye

en: Did you lose your phone or leave your account logged in at a public computer? You can log out everywhere else, and stay logged in here.
tl: Nawala mo ba ang iyong phone o naiwang bukas ang iyong account na naka-log in sa pampublikong computer? Maaari kang mag log out kahit saan, at manatiling naka log in dito.

en: Direct link (best for mobile)
tl: Direktang link (pinakamahusay para sa mobile)

en: Disable
tl: Huwag paganahin

en: Disable accessibility mode
tl: Ipawalang-bisa ang accessibility mode

en: Disable the visual editor when writing
tl: Huwag paganahin ang  visual editor habang nagsusulat

en: Disable this theme
tl: Huwag paganahin ang temang ito

en: Disabled <span class="count">(%s)</span> | Disabled <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Hindi Gumagana <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Hindi Gumagana <span class="count">(%s)</span>

en: Disabling Maintenance mode&#8230;
tl: Hindi pinapagana ang Maintenane mode&#8320;

en: Discard any changes and restore the original image.
tl: Itapon ang mga pagbabago at ibalik sa orihinal na larawan.

en: Discourage search engines from indexing this site
tl: Huwag payagan ang mga search engine na i-indeks ang site na ito

en: Discussion
tl: Diskusyon

en: Discussion Settings
tl: Mga Setting ng Diskusyon

en: Display name publicly as
tl: Ipakita sa publiko ang pangalan na

en: Displayed on attachment pages.
tl: Naka-display sa mga pahina ng attachment.

en: Displaying %s&#8211;%s of %s
tl: Ipinapakita ang %s&#8211;%s sa %s

en: Do not allow
tl: Huwag Payagan

en: Documentation:
tl: Dokumetasyon:

en: Don&#8217;t forget to click &#8220;Save Changes&#8221; when you&#8217;re done!
tl: Huwag kalimutang pindutin ang "I-save ang mga Pagbabago" kung ikaw ay tapos na!

en: Don&#8217;t forget to click on the Save Changes button when you are finished.
tl: Huwag kalimutang pindutin ang "Save Changes" button o "I-save ang mga Pagbabago" na button kapag tapos na.

en: Don&#8217;t you wish all software came with these freedoms? So do we! For more information, check out the <a href="http://www.fsf.org/">Free Software Foundation</a>.
tl: Hindi mo ba hinihiling na sana lahat ng software ay mayroong kalayaan katulad nito? Kami rin! Para sa higit na impormasyon, tingnan ang <a href="http://www.fsf.org/">Free Software Foundation</a>.

en: Donate to this plugin &#187;
tl: Magbigay ng donasyon sa plugin na ito &#187;

en: Double-check your email address before continuing.
tl: I-check maigi ang iyong email address bago magpatuloy.

en: Down one
tl: Bumaba ng isa

en: Download %s
tl: I-download ang %s

en: Download Export File
tl: I-download ang Export File

en: Download failed.
tl: Hindi matagumpay ang pagda-download.

en: Download nightly build
tl: Idonwload ang nightly build

en: Downloading install package from <span class="code">%s</span>&#8230;
tl: Nagda-download ng install package mula sa <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Downloading translation from <span class="code">%s</span>&#8230;
tl: Idina-download ang translasyon mula sa  <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Downloading update from <span class="code">%s</span>&#8230;
tl: Nagdodownload ng update mula sa <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Draft created on %1$s at %2$s
tl: Nagawa ang draft nuong %1$s sa %2$s

en: Draft saved at %s.
tl: Ang draft ay na-save sa %s.

en: Drafts
tl: Mga Draft

en: Drag each item into the order you prefer. Click the arrow on the right of the item to reveal additional configuration options.
tl: I-drag ang bawat item sa nais mong ayos. Pindutin ang arrow sa kanan ng item upang makita ang adisyonal na configuration options (mga opsyon ng pagsasaayos).

en: Drag the bookmarklet below to your bookmarks bar. Then, when you&#8217;re on a page you want to share, simply &#8220;press&#8221; it.
tl: I-drag ang bookmarklet sa ibaba patungo sa iyong bookmarks bar. At kung ika'y nasa pahina na iyong nais ipamahagi, pindutin ang &#8220;press&#8221; .

en: Drag widgets here to remove them from the sidebar but keep their settings.
tl: Mag-drag ng mga widget dito upang tanggalin sila mula sa sibar ngunit maitatago ang kanilang mga setting.

en: Drop files here
tl: Ilagay ang mga file dito

en: Due to an error during updating, WordPress has rolled back to your previous version.
tl: Dahil sa error habang nagu-update, ang WordPress ay bumalik sa nakaraang bersyon.

en: ERROR:
tl: ERROR / MALI:

en: ERROR: please type a comment.
tl: ERROR: mangyaring magtype ng komento.

en: ERROR: you are replying to a comment on a draft post.
tl: ERROR: ikaw ay sumasagot sa isang komento sa isang draft post.

en: Each custom menu may contain a mix of links to pages, categories, custom URLs or other content types. Menu links are added by selecting items from the expanding boxes in the left-hand column below.
tl: Ang bawat custom menu ay maaaring maglaman ng link sa pahina, kategorya, custom URL o ibang content type. Ang mga Menu Link ay maidadagdag sa pagpili ng mga item mula sa mga box sa kaliwang kolumna sa ibaba.

en: Edit %s
tl: Baguhin %s

en: Edit Comment
tl: Baguhin ang Komento

en: Edit Link
tl: Baguhin ang Link

en: Edit Menu Item
tl: I-edit ang Menu Item

en: Edit Menus
tl: Baguhin ang mga Menyu

en: Edit Plugins
tl: Baguhin ang mga Plugin

en: Edit Themes
tl: Baguhin ang mga Tema

en: Edit User
tl: Baguhin ang User

en: Edit comment
tl: Baguhin ang komento

en: Edit date and time
tl: I-edit o baguhin ang petsa at oras

en: Edit selected menu
tl: Baguhin ang napiling menyu

en: Edit status
tl: I-edit o baguhin ang estado

en: Edit takes you to the editable profile screen for that user. You can also reach that screen by clicking on the username.
tl: Ang pagbabago ay magdadala sa iyo sa profile screen para sa user na iyon na maaring baguhin. Maaari mo ring mapuntahan ang screen na iyon sa pamamagitan ng pagpindot sa username.

en: Edit this item
tl: Baguhin ang item na ito

en: Edit this item inline
tl: I-edit ang item na ito inline

en: Edit visibility
tl: I-edit o baguhin ang bisibilidad

en: Edit your default menu by adding or removing items. Drag each item into the order you prefer. Click Create Menu to save your changes.
tl: I-edit ang iyong default menu sa pamamagitan ng pagdagdag o pagtanggal ng mga item. I-drag ang indibiduwal na item sa nais mong ayos. Pindutin ang Create Menu upang i-save ang iyong mga pagbabago.

en: Edit your front page
tl: Baguhin ang iyong Pangunahing Pahina

en: Edit your menu below, or <a href="%s">create a new menu</a>.
tl: Baguhin ang iyong menyu sa ibaba, o <a href="%s">gumawa ng bagong menyu</a>.

en: Editing Menus
tl: Nagbabago ng mga Menyu

en: Editors can publish posts, manage posts as well as manage other people&#8217;s posts, etc.
tl: Ang mga editor ay maaaring maglathala ng mga post, mamahala ng mga post at mamahala ng post ng ibang tao, atbp.

en: Embeds
tl: Mga Embed

en: Empty Spam
tl: Blankong Spam

en: Empty Title filled from filename.
tl: Blankong Titulo mula sa filename.

en: Empty Trash
tl: Tanggalin ang lahat ng laman ng Basurahan

en: Empty archive.
tl: Blankong archive.

en: Enable
tl: Paganahin

en: Enable accessibility mode
tl: Paganahin ang accessibility mode

en: Enable full-height editor and distraction-free functionality.
tl: Paganahin ang buong-taas na editor at distraction-free na functionality.

en: Enable keyboard shortcuts for comment moderation.
tl: Paganahin ang mga keyboard shortcut para sa pamamahala ng komento.

en: Enable this theme
tl: Paganahin ang temang ito

en: Enable threaded (nested) comments %s levels deep
tl: Paganahin ang threaded (nested) na mga komento %s na level ang lalim.

en: Enabled <span class="count">(%s)</span> | Enabled <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Gumagana <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Gumagana <span class="count">(%s)</span>

en: Enabling Accessibility Mode, via Screen Options, allows you to use Add and Edit buttons instead of using drag and drop.
tl: Ang pagpapagana ng Accessibility Mode, gamit ang Screen Option ay pinapayagan kang gamitin ang Add at Edit buttons sa halip na drag at drop.

en: Enabling Maintenance mode&#8230;
tl: Pinapagana ang Maintenance mode&#8230;

en: Encoding for pages and feeds
tl: Encoding para sa mga pahina at feed

en: English
tl: Ingles

en: Enter a URL to scan
tl: Ilagay ang URL upang i-scan

en: Enter a link URL or click above for presets.
tl: Maglagay ng link URL o pindutin ang nasa itaas para sa mga preset.

en: Enter menu name here
tl: Ilagay ang pangalan ng menu dito

en: Enter new
tl: Maglagay ng bago

en: Enter the address here if you <a href="https://codex.wordpress.org/Giving_WordPress_Its_Own_Directory">want your site home page to be different from your WordPress installation directory.</a>
tl: Ilagay ang address dito <a href="https://codex.wordpress.org/Giving_WordPress_Its_Own_Directory"> kung nais mo na ang homepage ng iyong site ay naiiba sa iyong WordPress installation directory.</a>

en: Enter the email address of an existing user on this network to invite them to this site. That person will be sent an email asking them to confirm the invite.
tl: Ilagay ang email address ng user na umiiral na sa network na ito at imbitahan sila sa site na ito. Ang taong ito ay mapapadalan ng email na magtatanong sa kanila ng kumpiramasyon ng imbitasyon.

en: Enter the email address or username of an existing user on this network to invite them to this site. That person will be sent an email asking them to confirm the invite.
tl: Ilagay ang email address o username ng umiiral na user sa network na ito upang imbitahan sila sa site na ito. Ang taong ito ay mapapadalan ng email na magtatanong sa kanila ng kumpirmasyon para sa imbitasyon.

en: Enter the location on the server where the public and private keys are located. If a passphrase is needed, enter that in the password field above.
tl: Ilagay ang lokasyon ng server kung saan naroon ang public at private keys. Kung kinakailangan ang passphrase, ilagay ito sa field ng password sa itaas.

en: Enter title here
tl: Ilagay ang Titulo dito

en: Error in deleting.
tl: Nagkaroon ng error sa pagbubura.

en: Error in displaying the widget settings form.
tl: Nagkaroon ng error sa pagpapakita ng mga setting ng widget form.

en: Error in moving to Trash.
tl: Nagkaroon ng error sa paglipat sa Basurahan.

en: Error in restoring from Trash.
tl: Nagkaroon ng error sa pagbabalik mula sa Basurahan.

en: Error saving media attachment.
tl: Error sa pag-save ng media attachment.

en: Error while adding the category. Please try again later.
tl: Nagkaroon ng error habang nagdadagdag ng kategorya. Mangyaring subukang muli.

en: Error while saving the scaled image. Please reload the page and try again.
tl: Nagkaroon ng error o pagkakamali sa pagse-save ng larawan. Mangyaring i-reload ang pahina at subukang muli.

en: Error while saving.
tl: Nagkaroon ng error o pagkakamali habang nagse-save.

en: Every plugin and theme in WordPress.org&#8217;s directory is 100%% GPL or a similarly free and compatible license, so you can feel safe finding <a href="%1$s">plugins</a> and <a href="%2$s">themes</a> there. If you get a plugin or theme from another source, make sure to <a href="%3$s">ask them if it&#8217;s GPL</a> first. If they don&#8217;t respect the WordPress license, we don&#8217;t recommend them.
tl: Ang bawat plugin at tema sa WordPress.org directory ay 100% GPL o kaparehas na libre at compatible na license, kaya ligtas maghanap ng mga <a href="%1$s">pluginz</a> at <a href="%2$s">themes</a> dito. Kung kumuha ka ng plugin o tema mula sa ibang source, siguruhin na <a href="%3$s">tanungin sila kung ito ay GPL</a>. Kung hindi nila rerespetuhin ang WordPress license, hindi namin sila nirerekomenda.

en: Example: <code>http://wordpress.org/</code> &#8212; don&#8217;t forget the <code>http://</code>
tl: Halimbawa: <code>http://wordpress.org/</code> &#8212; huwag kalimutan ang <code>http://</code>

en: Example: Nifty blogging software
tl: Halimbawa: Makisig na blogging software

en: Excerpts are optional hand-crafted summaries of your content that can be used in your theme. <a href="https://codex.wordpress.org/Excerpt" target="_blank">Learn more about manual excerpts.</a>
tl: Ang mga excerpt ay opsyonal na buod ng iyong mga nilalaman na maaaring magamit sa iyong tema. <a href="https://codex.wordpress.org/Excerpt" target="_blank">Matuto ng higit pa tungkol sa manual excerpts (sipi).</a>

en: Executed before Multisite is loaded.
tl: Naisagawa bago nai-load ang Multisite.

en: FAILED: %s
tl: HINDI MATAGUMPAY: %s

en: FAILED: WordPress failed to update to %s
tl: HINDI MATAGUMPAY: Ang WordPress ay hindi matagumpay na na-update sa %s

en: FTP hostname is required
tl: Kinakailangan ang FTP hostname

en: FTP password is required
tl: Kinakailangan ang FTP Password

en: FTP username is required
tl: Kinakailangan ang FTP username

en: Failed to optimize the %1$s table. Error: %2$s
tl: Hindi matagumpay na mag-optimize ng %1$s table. Error: %2$s

en: Failed to repair the %1$s table. Error: %2$s
tl: Hindi maagumpay ang pagsasaayos ng %1$s table. Error: %2$s

en: Failed to write file to disk.
tl: Hindi matagumpay na nagsulat ng file sa disk.

en: Featured Image Header
tl: Tampok na Image header

en: Featured Images
tl: Tampok na mga Larawan

en: Features
tl: Mga Tampok

en: File edited successfully.
tl: Matagumpay na nabago ang file.

en: File is empty. Please upload something more substantial.
tl: Blanko ang file. Mangyaring mag-upload sa ibang mas matibay.

en: File is empty. Please upload something more substantial. This error could also be caused by uploads being disabled in your php.ini or by post_max_size being defined as smaller than upload_max_filesize in php.ini.
tl: Blanko ang file. Magupload ng ano mang file na mas malaki. Ang error na ito ay maaaring dahil sa mga upload na hindi pinapagana sa iyong php.ini o ng post_max_size na nakatakda bilang mas maliit kaysa sa upload_max_filesize sa php.ini.

en: File upload stopped by extension.
tl: Ang pag-upload ng file ay hininto ng extension.

en: Files of this type are not editable.
tl: Ang mga file na ganitong klase ay hindi mabago.

en: Filter by category
tl: I-filter base sa kategoriya

en: Filter by comment type
tl: I-filter base sa uri ng komento

en: Filtering by:
tl: Pini-filter ni:

en: Find Posts or Pages
tl: Maghanap ng mga Post o mga Pahina

en: Find Themes
tl: Maghanap ng mga Tema

en: Find a theme based on specific features.
tl: Humanap ng tema base sa partikular na mga katangian.

en: First Name
tl: Pangalan

en: First page
tl: Unang Pahina

en: Fixed Layout
tl: Nakapirming Layout

en: Flip horizontally
tl: Baguhin ang posisyon pahalang

en: Flip vertically
tl: Iposisyon pataas

en: Follow the link to open Press This. Then add it to your device&#8217;s bookmarks or home screen.
tl: Sundan ang link upang mabuksan ang Press This. At idagdag ito sa iyong device bookmark o home screen.

[ctx: Followed by post revision info]
en: From:
tl: Mula sa:

[ctx: Followed by post revision info]
en: To:
tl: Para sa/kay:

en: For PHP files, you can use the Documentation dropdown to select from functions recognized in that file. Look Up takes you to a web page with reference material about that particular function.
tl: Para sa PHP file, maaari mong gamitin ang Dokumentasyon dropdown upang pumili mula sa mga function na kinikilala ng file na iyon. Ang Look Up ay dadalin ka sa web page na may materyales tungkol sa particular na function na iyon.

en: For each article in a feed, show
tl: Para sa kada artikulo sa feed, ipakita

en: For images only, you can click on Edit Image under the thumbnail to expand out an inline image editor with icons for cropping, rotating, or flipping the image as well as for undoing and redoing. The boxes on the right give you more options for scaling the image, for cropping it, and for cropping the thumbnail in a different way than you crop the original image. You can click on Help in those boxes to get more information.
tl: Para sa larawan lamang, maaaring pindutin ang Edit Image (Baguhin ang Larawan) sa ilalim ng thumbnail para palawakin ang inline image editor na may mga icon para sa pag-crop, pag-ikot, pag-flip ng larawan para sa pag-undo at pag-redo. Ang mga box sa kanan ay nagbibigay sa iyo ng higit pang opsiyon para sa pag-scale ng larawan, pag-crop nito, at pag-crop ng thumbnail sa ibang paraan maliban sa pag-crop ng orihinal na larawan. Maaaring pindutin ang Help sa mga kahon na iyon upang makakuha ng higit pang impormasyon.

en: For more information, see <a href="%s">the release notes</a>.
tl: Para sa higit pang impormasyon, bisitahin <a href="%s">ang release notes</a>.

en: For more information:
tl: Para sa higit na impormasyon:

en: For more on version %s, see the About WordPress screen:
tl: Para sa higit pang bersyon %s, tingnan ang Tungkol sa WordPress na screen:

en: For most themes, the header text is your Site Title and Tagline, as defined in the <a href="%1$s">General Settings</a> section.
tl: Para sa karamihan ng mga tema, ang header test ay iyong Pamagat ng Site at Tagline, na nakalarawan sa seksiyon ng <a href="%1$s">General Settings</a> .

en: Found %s
tl: Nahanap %s

en: Four Columns
tl: Apat na Kolumna

en: Freedoms
tl: Mga Kalayaan

en: From %1$s on %2$s%3$s
tl: Mula sa %1$s nuong %2$s%3$s

en: From Computer
tl: Mula sa Kompyuter

en: From URL
tl: Mula sa URL na

en: From this screen you can review, compare, and restore revisions:
tl: Mula sa screen na ito, maaari kang mag-review, magkumpara at magsalba ng mga rebisyon:

en: From this screen you can:
tl: Mula sa screen na ito, maaari kang:

en: Front Page
tl: Pangharap na Pahina

en: Front page: %s
tl: Unang pahina: %s

en: Full URL path to files
tl: Buong URL path sa mga file

en: Full Width Template
tl: Buong Lapad ng template

en: Full text
tl: Buong text

en: Function Name&hellip;
tl: Pangalan ng Function

en: Future security updates will be applied automatically.
tl: Ang mga security update sa darating na panahon ay magiging awtomatiko.

en: G &#8212; Suitable for all audiences
tl: G &#8212; angkop para sa lahat ng edad

en: Gallery
tl: Galerya

en: Gallery (%s)
tl: Galerya (%s)

en: Gallery columns:
tl: Mga Kolumna ng Galerya:

en: Genre: %s.
tl: Kategorya: %s.

en: Get Favorites
tl: Kunin ang mga Paborito

en: Get Shortlink
tl: Kunin ang Shortlink

en: Get Started
tl: Magumpisa na

en: Give your menu a name above, then click Create Menu.
tl: Bigyan ng pangalan ang iyong menyu sa itaas, at pindutin ang "Gumawa ng Menyu".

en: Global Settings
tl: Mga Global Setting

en: Go back
tl: Bumalik

en: Go to Dashboard
tl: Pumunta sa Dashboard

en: Go to Dashboard &rarr; Home
tl: Pumunta sa Dashboard Home

en: Grant this user super admin privileges for the Network.
tl: Bigyan ang user na ito ng mga pribilehiyo ng super admin para sa Network.

en: Green
tl: Berde

en: Header updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
tl: Na-update na ang Header. <a href="%s">Bisitahin ang iyong site</a>upang tingnan ang itsura nito.

en: Here is a basic overview of the different user roles and the permissions associated with each one:
tl: Ito ang basic overview (pangunahing pangkalahatang-ideya) ng iba't ibang mga tungkulin ng user at ang mga permiso na kaugnay sa kada isa:

en: Hi,
    
    You've been invited to join '%1$s' at
    %2$s with the role of %3$s.
    
    Please click the following link to confirm the invite:
    %4$s
tl: Hi,
    
    Ikaw ay naimbitahang sumali '%1$s' sa
    %2$s na may tungkulin na %3$s.
    
    Mangyaring pindutin ang sumusunod na link upang kumpirmahin ang imbitasyon:
    %4$s

en: Hi,
    You've been invited to join '%1$s' at
    %2$s with the role of %3$s.
    If you do not want to join this site please ignore
    this email. This invitation will expire in a few days.
    
    Please click the following link to activate your user account:
    %%s
tl: Hi,
    Ika'y naimbitahang sumali '%1$s' sa
    %2$s na may tungkulin na %3$s.
    Kung ayaw mong sumali sa site na ito, baliwalain
    ang email na ito. Ang imbitasyong ito ay matatapos sa loob ng ilang araw.
    
    Pindutin ang sumusunod na link upang gawing aktibo ang iyong user account:
    %%s

en: Hi, this is a comment.
    To delete a comment, just log in and view the post&#039;s comments. There you will have the option to edit or delete them.
tl: Hi, ito ay isang komento. 
    Upang magbura ng komento, mangyaring mag log in upang tingnan ang mga komento ng post. Mayroon dong opsyon na baguhin o burahin ang mga ito.

en: Hide Details
tl: Itago ang mga Detalye

en: Hide hidden updates
tl: Itago ang mga nakatagong update

en: Hide post options
tl: Itago ang mga opsiyon para sa post

en: Hide this update
tl: Itago ang update na ito

en: Hold a comment in the queue if it contains %s or more links. (A common characteristic of comment spam is a large number of hyperlinks.)
tl: Ilagay ang komento sa pila kung ito ay naglalaman ng %s o higit pang mga link. (Ang karaniwang katangian ng komentong spam ay naglalaman ng maraming hyperlink.)

en: Holiday
tl: Bakasyon

en: Hour
tl: Oras

en: Hover or tap to see Activate and Live Preview buttons
tl: I-hover o tap upang makita ang Gawing Aktibo at I-Live Preview na mga button

en: Hovering over a row in the posts list will display action links that allow you to manage your post. You can perform the following actions:
tl: Ang pag-hover sa hilera sa mga post list ay magpapakita ng action links na pinapayagan kang pamahalaan ang iyong post. Maaari mong gawin ang mga sumusunod na mga aksyon:

en: Hovering over a row in the users list will display action links that allow you to manage users. You can perform the following actions:
tl: Ang paglagay ng cursor sa hanay ng listahan ng mga user ay magpapakita ng mga aksyon na link na maaari mong gamitin upang pamahalaan ang mga user. Maaari mong gawin ang mga sumusunod na aksyon:

en: Hovering over a row reveals action links: Edit, Delete Permanently, and View. Clicking Edit or on the media file&#8217;s name displays a simple screen to edit that individual file&#8217;s metadata. Clicking Delete Permanently will delete the file from the media library (as well as from any posts to which it is currently attached). View will take you to the display page for that file.
tl: Ang pag-hover sa hanay ay magpapakita ng mga action link: Edit, Permanenteng Burahin, at Tingnan/View. Ang pagpidot sa Edit o sa pangalang ng media file ay magpapakita ng simple screen upang mabago ang indibiduwal na metadata ng file. Ang pagpindot sa Permanenteng Burahin ay magbubura ng file mila sa media library (at sa ano mang post kung saan ito naka-attach o nakalagay). Ang View/Tingnan ay magdadala sa iyo sa display page para sa file na iyon.

en: How to Update
tl: Paano mag-update

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently clicked the 'Delete Site' link on your site and filled in a
    form on that page.
    
    If you really want to delete your site, click the link below. You will not
    be asked to confirm again so only click this link if you are absolutely certain:
    ###URL_DELETE###
    
    If you delete your site, please consider opening a new site here
    some time in the future! (But remember your current site and username
    are gone forever.)
    
    Thanks for using the site,
    Webmaster
    ###SITE_NAME###
tl: Kumusta ###USERNAME###,
    
    Iyong kamakailang napindot ang 'Burahin Ang Site' na link sa iyong site at pinunan ang form na nasa pahinang iyon. 
    
    Kung nais mo talagang burahin ang iyong site, pindutin ang link sa ibaba. Hindi ka na 
    tatanungin muli ukol sa kumpirmasyon kaya pindutin lamang ang link na ito kung sigurado ka:
    ###URL_DELETE###
    
    Kung iyong buburahin ang iyong site, mangyaring isaalang-alang na magbukas ng bagong site dito
    sa hinaharap (Ngunit tandaan ang iyong kasalukuyang site at username
    ay mawawala sa habang panahon.)
    
    Salamat sa paggamit ng site,
    Webmaster
    ###SITE_NAME###

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently requested to have the administration email address on
    your site changed.
    
    If this is correct, please click on the following link to change it:
    ###ADMIN_URL###
    
    You can safely ignore and delete this email if you do not want to
    take this action.
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
tl: Kumusta ###USERNAME###,
    
    Ika'y kasalukuyang nag-request na baguhin ang administration email address
     sa iyong account. 
    
    Kung tama, pindutin ang sumusunod na link upang baguhin ito: 
    ###ADMIN_URL### 
    
    Maaaring balewalain at burahin ang email na ito kung ayaw mong 
    gawan ng aksiyon ito. 
    
    Ang email na ito ay ipinadala sa  ###EMAIL###
    
    Regards,
    Sa lahat sa ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently requested to have the email address on your account changed.
    
    If this is correct, please click on the following link to change it:
    ###ADMIN_URL###
    
    You can safely ignore and delete this email if you do not want to
    take this action.
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
tl: Kumusta ###USERNAME###,
    
    Ika'y kasalukuyang nag-request na baguhin ang email address sa iyong account. 
    
    Kung tama, pindutin ang sumusunod na link upang baguhin ito: 
    ###ADMIN_URL###
    
    Maaaring balewalain at burahin ang email na ito kung ayaw mong 
    gawan ng aksiyon ito. 
    
    Ang email na ito ay ipinadala sa  ###EMAIL###
    
    Regards,
    Sa lahat sa ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy! Your site at %1$s has been updated automatically to WordPress %2$s.
tl: Kumusta! Ang iyong site sa %1$s ay awtomatikong nag-update sa WordPress %2$s.

en: I'm sorry, the link you clicked is stale. Please select another option.
tl: Paumanhin, ang link na iyong pinindot ay luma na. Mangyaring pumili ng ibang opsyon.

en: I'm sure I want to permanently disable my site, and I am aware I can never get it back or use %s again.
tl: Sigurado ako na gusto kong permanenteng huwag paganahin ang aking site, at alam kong hindi na ako maari pang bumalik dito o kaya't gamiting muli ang %s.

en: ID #%1$s: %2$s <strong>The current user will not be deleted.</strong>
tl: ID #%1$s: %2$s <strong>Ang kasalukuyang user ay hindi maaring mabura.</strong>

en: ID #%1$s: %2$s <strong>The current user will not be removed.</strong>
tl: ID #%1$s: %2$s <strong>Ang kasalukuyang user ay hindi matatanggal.</strong>

en: ID #%1$s: %2$s <strong>You don't have permission to remove this user.</strong>
tl: ID #%1$s: %2$s <strong>Wala kang permiso upang tanggalin ang user na ito.</strong>

en: Icon Design
tl: Disenyo ng Icon

en: If a media file has not been attached to any post, you will see that in the Attached To column, and can click on Attach File to launch a small popup that will allow you to search for a post and attach the file.
tl: Kung ang media file ay hindi naka-attach sa anu mang post, makikita mo ito sa Attached To (I-attach sa) na kolumna, at maaaring pindutin ang Attach File upang i-launch ang maliit na popup na kung saan maaari kang maghanap ng post at mag-attach ng file.

en: If an update is available, you&#8127;ll see a notification appear in the Toolbar and navigation menu.
tl: Kung hindi available ang update, makikita mo ang notipikasyon sa Toolbar at sa navigation menu.

en: If desired, WordPress will automatically alert various services of your new posts.
tl: Kung nais sa iyong gusto, ang WordPress ay awtomatikong mag-aalerto sa mga sari-saring serbisyo sa iyong mga bagong post.

en: If the importer you need is not listed, <a href="%s">search the plugin directory</a> to see if an importer is available.
tl: Kung ang importer na iyong kinakailangan ay hindi nakalista, <a href="%s">maghanap sa plugin direktory</a> upang tingnan kung ang importer ay naroon.

en: If the link is to a person, you can specify your relationship with them using the above form. If you would like to learn more about the idea check out <a href="http://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.
tl: Kung ang link ay sa tao, maaari mong tukuyin ang iyong relasyon sa kanila gamit ang dokumento sa itaas. Kung nais mong matuto nang higit pa tungkol sa ideya, tingnan ang <a href="http://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.

en: If the root directory of your site were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so this is the url rewrite rule you should have in your <code>web.config</code> file. Create a new file, called <code>web.config</code> in the root directory of your site. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all. Then insert this code into the <code>web.config</code> file.
tl: Kung ang root directory ng iyong site ay  <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">"writable" maaaring sulatan</a>, maaari namin itong awtomatikong gawin, ngunit ito'y hindi kaya ito ang url rewrite rule na dapat mayroon ka sa iyong <code>web.config</code> file. Gumawa ng bagong file, na tinatawag na <code>web.config</code> sa root directory ng iyong site. Pindutin ang field at pindutin ang  <kbd>CTRL + a</kbd> upang piliin ang lahat. At ilagay ang code na ito sa <code>web.config</code> file.

en: If you are looking to use the link manager, please install the <a href="%s">Link Manager</a> plugin.
tl: Kung nais gamitin ang link manager, mangyaring i-install ang <a href="%s">Link Manager</a> plugin.

en: If you can&#8217;t drag the bookmarklet to your bookmarks, copy the following code and create a new bookmark. Paste the code into the new bookmark&#8217;s URL field.
tl: Kung hindi mo mai-drag ang bookmarklet sa iyong mga bookmark, kopyahin ang sumusunod na code at gumawa ng bagong bookmark. Idikit ang code sa iyong bagong bookmark URL field.

en: If you delete a link, it will be removed permanently, as Links do not have a Trash function yet.
tl: Kung ika'y magbubura ng link, ito ay permanenteng mabubura, dahil ng mga LInk ay wala pang Trash function.

en: If you do not remember your credentials, you should contact your web host.
tl: Kung hindi mo naaalala ang iyong mga kredensyal, mangyaring makipag-ugnayan sa iyong web host.

en: If you do not want to use your %s site any more, you can delete it using the form below. When you click <strong>Delete My Site Permanently</strong> you will be sent an email with a link in it. Click on this link to delete your site.
tl: Kung ayaw mo nang gamitin ang iyong %s na site, maaari mo itong burahin gamit ang form sa ibaba. Pagka iyong pinindot ang <strong>Permanenteng Burahin ang Aking Site</strong> ikaw ay mapapadalan ng email na may link. Pindutin ang link na ito upang burahin ang iyong site.

en: If you don&#8217;t want a header image to be displayed on your site at all, click the &#8220;Remove Header Image&#8221; button at the bottom of the Header Image section of this page. If you want to re-enable the header image later, you just have to select one of the other image options and click &#8220;Save Changes&#8221;.
tl: Kung ayaw mo na ang larawan ng header ay maipakita sa iyong site, pindutin ang Remove Header Image (Tanggalin ang Larawan ng Header) na button sa ibaba ng Header Image na seksyon ng pahinang ito. Kung nais mo naman paganahing muli mamaya ang larawan ng header, kailangan mo lamang pumili ng isa sa mga opsyon na larawan at pindutin ang "Save Changes" (I-save ang mga Pagbabago).

en: If you don&lsquo;t want to upload your own image, you can use one of these cool headers, or show a random one.
tl: Kung ayaw mong mag-upload ng sariling larawan, maaari mong gamitin ang mga header, o kaya ay magpakita ng random na larawan sa header.

en: If you experience any issues or need support, the volunteers in the WordPress.org support forums may be able to help.
tl: Kung ikaw ay makararanas ng anu mang mga isyu o nangangailangan ng support, ang mga boluntaryo ng WordPress.org support forum ay maaaring makatulong.

en: If you have a plugin in a .zip format, you may install it by uploading it here.
tl: Kung mayroon kang plugin na nasa .zip format, maaari mo itong i-install sa pamamagitan ng pag-a-upload nito dito.

en: If you have a theme in a .zip format, you may install it by uploading it here.
tl: Kung mayroon kang tema sa .zip na format, maaari mo itong i-install sa pamamagitan ng pag-a-upload nito dito.

en: If you have marked plugins as favorites on WordPress.org, you can browse them here.
tl: Kung mayroon kang mga plugin na minarkahang "paborito" sa WordPress.org, maaari mo itong makita dito.

en: If you have posts or comments in another system, WordPress can import those into this site. To get started, choose a system to import from below:
tl: Kung mayroon kang mga post o komento sa ibang system, pwede itong i-import ng WordPress sa site na ito. Upang mag-umpisa, pumili ng system na ii-import mula sa ibaba:

en: If you haven&#8217;t yet created any menus, <strong>click the &#8217;create a new menu&#8217; link</strong> to get started
tl: Kung ikaw ay hindi pa nakakagawa ng kahit ano mang mga menyu, <strong>pindutin ang &#8217;gumawa ng bagong menyu&#8217; link</strong>upang makapagumpisa.

en: If you just want to get an idea of what&#8217;s available, you can browse Featured and Popular plugins by using the links in the upper left of the screen. These sections rotate regularly.
tl: Kung gusto mo lamang makita ang ideya kung ano ang available, maaari mong tingnan ang Featured (Tampok) at Sikat na mga plugin sa pamamagitan ng mga link sa itaas na kaliwang bahagi ng screen. Ang mga seksyon ay regular na nagpapalit.

en: If you know what you&#8217;re looking for, Search is your best bet. The Search screen has options to search the WordPress.org Plugin Directory for a particular Term, Author, or Tag. You can also search the directory by selecting popular tags. Tags in larger type mean more plugins have been labeled with that tag.
tl: Kung alam mo ang hanap mo, Ang Search (Maghanap) ang iyong pinakamahusay na opsiyon. Ang Search screen ay mayroong mga opsyon upang maghanap sa WordPress.org Plugin Directory para sa partikular na Termino, May-akda, o Tag. Maaari ka ding makghanap sa direktorya sa pagpili ng sikat na mga tag. Ang mga Tag na nasa malaking uri ay nangangahulugan mas maraming plugin ang mayroong label ng ganoong Tag.

en: If you like, you may enter custom structures for your category and tag <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>s here. For example, using <code>topics</code> as your category base would make your category links like <code>%s/topics/uncategorized/</code>. If you leave these blank the defaults will be used.
tl: Kung gusto mo, maaari mong ilagay ang mga custom structure para sa iyong kategorya at tag <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> dito. Halimbawa, ang paggamit ng <code>topics</code> bilang iyong category base ay magagawa ang iyong category links gaya ng <code>%s/topics/uncategorized/</code>. Kung iyong iiwang blanko ang mga default ay gagamitin.

en: If you need to re-install version %s, you can do so here or download the package and re-install manually:
tl: Kung kinakailangan mong i-install muli ang bersyon na %s, maaari mong gawin ito dito o kaya ay i-download ang package at i-install ng manu-mano:

en: If you reach out to us, we'll also ensure you'll never have this problem again.
tl: Kung makikipag-ugnayan sa amin, aming sisiguruhin na hindi ka na magkakaroon ng ganitong problemang muli.

en: If you reached this screen by accident and meant to visit one of your own sites, here are some shortcuts to help you find your way.
tl: Kung ika'y nakapunta sa screen na ito nang aksidente at nais bisitahin ang ibang site, ito ang mga shortcut upang tulungan kang maghanap.

en: If you take over, %s will be blocked from continuing to edit.
tl: Kung ikaw ay papalit, si %s ay hindi na maaaring magpatuloy na magbago.

en: If you temporarily make your <code>web.config</code> file writable for us to generate rewrite rules automatically, do not forget to revert the permissions after rule has been saved.
tl: Kung iyong temporaryong ginawa ang iyong <code>web.config</code> file na maaari naming masulatan upang awtomatikong gumawa ng rewrite rules, huwag kalimutang ibalik ang mga permiso pagkatapos ma-isave ang rule.

en: If you temporarily make your site&#8217;s root directory writable for us to generate the <code>web.config</code> file automatically, do not forget to revert the permissions after the file has been created.
tl: Kung iyong temporaryong ginawa ang iyong site root directory na maaari naming awtomatikong magawan ng <code>web.config</code> file, huwag kalimutang ibalik ang mga permiso pagkatapos magawa ang file.

en: If you want site visitors to be able to register themselves, as opposed to by the site administrator, check the membership box. A default user role can be set for all new users, whether self-registered or registered by the site admin.
tl: Kung gusto mo ang mga bisita ng site ay magrehistro ng kanilang sarili, imbis na site administrator, lagyan ng check ang membership box. Ang default user role ay maaaring mai-set para sa lahat ng mga bagong user, maski nag-self register (nirehistro ang sarili) o nirehistro ng site admin.

en: If you want to convert your categories to tags (or vice versa), use the <a href="%s">Categories and Tags Converter</a> available from the Import screen.
tl: Kung nais mong i-convert ang iyong mga kategorya sa tag (o kabaligtaran), gamitin ang <a href="%s">Mga Kategorya at Tag Converter</a> na available mula sa Import screen.

en: If you want to install a plugin that you&#8217;ve downloaded elsewhere, click the Upload link in the upper left. You will be prompted to upload the .zip package, and once uploaded, you can activate the new plugin.
tl: Kung nais mag-install ng plugin na dinownload sa ibang lugar, pindutin ang Upload link sa kaliwang itaas na bahagi ng screen. Kinakailangan mong i-upload ang .zip package, at kapag nai-upload na, maaari mo nang gawing aktibo ang bagong plugin.

en: If you want to make changes but don&#8217;t want them to be overwritten when the plugin is updated, you may be ready to think about writing your own plugin. For information on how to edit plugins, write your own from scratch, or just better understand their anatomy, check out the links below.
tl: Kung gusto mong gumawa ng mga pagbabago ngunit ayaw ma-overwrite ang mga ito kung maa-update ang plugin, maaaring handa ka na upang gumawa ng sarili mong plugin. Para sa impormasyon kung paano mag-edit ng mga plugin, gumawa ng iyong sarili mula sa simula, o mas maunawaan ang kanilang anatomu, tingnan ang mga link sa ibaba.

en: If you want to remove the widget but save its setting for possible future use, just drag it into the Inactive Widgets area. You can add them back anytime from there. This is especially helpful when you switch to a theme with fewer or different widget areas.
tl: Kung nais tanggalin ang widget ngunit i-save ang setting para sa paggamit nito sa hinaharap, idrag ito sa mga hindi aktibong Widgets Area. Maaari mo silang idagdag kailanman mula doon. Ito ay makakatulong kung ikaw ay magbabago ng tema na may mas kaunti o may ibang widget areas.

en: If you want to run multiple WordPress installations in a single database, change this.
tl: Kung nais mong magpatakbo ng maraming WordPress installation sa isang database, baguhin ito.

en: If you would like to see more themes to choose from, click on the &#8220;Add New&#8221; button and you will be able to browse or search for additional themes from the <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Theme Directory</a>. Themes in the WordPress.org Theme Directory are designed and developed by third parties, and are compatible with the license WordPress uses. Oh, and they&#8217;re free!
tl: Kung nais makakita ng higit pang mga tema na mapagpipilian, pindutin ang &#8220;Add New&#8221; button at maaari kang mag-browse o maghanap para sa mga adisyonal na tema mula sa <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Theme Directory</a>. Ang mga tema sa WordPress.org Theme Directory ay dinisenyo at dinivelop ng mga third party, at compatible sa lisensya na ginagamit ng WordPress. At libre ito!

en: If your <code>.htaccess</code> file were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so these are the mod_rewrite rules you should have in your <code>.htaccess</code> file. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all.
tl: Kung ang iyong <code>.htaccess</code> file ay <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">maaaring masulatan</a>, maaari namin awtomatiko itong magawa, nguni't ito'y hindi, kaya ito ang mga mod_rewrite rules na dapat na nasa iyong <code>.htaccess</code> file. Pindutin ang field at pindutin and <kbd>CTRL + a</kbd> upang piliiin ang lahat.

en: If your <code>web.config</code> file were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so this is the url rewrite rule you should have in your <code>web.config</code> file. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all. Then insert this rule inside of the <code>/&lt;configuration&gt;/&lt;system.webServer&gt;/&lt;rewrite&gt;/&lt;rules&gt;</code> element in <code>web.config</code> file.
tl: Kung ang iyong <code>web.config</code> ay <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">"writable" maaaring sulatan</a>, maaari namin itong awtomatikong gawin, ngunit ito'y hindi kaya ito ang url rewrite rule na dapat mayroon ka sa iyong <code>web.config</code> file. Pindutin ang field at pindutin ang <kbd>CTRL + a</kbd> upang piliin ang lahat. At ilagay ang rule na ito sa <code>/&lt;configuration&gt;/&lt;system.webServer&gt;/&lt;rewrite&gt;/&lt;rules&gt;</code> element sa<code>web.config</code> file.

en: If your theme has more than one default header image, or you have uploaded more than one custom header image, you have the option of having WordPress display a randomly different image on each page of your site. Click the &#8220;Random&#8221; radio button next to the Uploaded Images or Default Images section to enable this feature.
tl: Kung ang iyong tema ay mayroong higit sa isang default header image, o ikaw ay nagupload ng higit sa isang custom header image, mayroon kang opsiyon na magdisplay ng WordPress ng iba't-ibang larawan kasa pahina ng iyong site. Pindutin ang &#8220;Random&#8221; radio button sa tabi ng Uploaded Images o Default Images na seksioyn upang paganahin ang feature na ito.

en: Image Address
tl: Address ng Larawan

en: Image Caption
tl: Titulo ng Larawan

en: Image Crop
tl: Tabasin ang Larawan

en: Image Processing Error
tl: Nagkaroon ng Pagkakamali sa Pag-proseso ng Larawan

en: Image Upload Error
tl: Nagkaraoon ng Pagkakamali sa Pag-upload ng Larawan

en: Image could not be processed.
tl: Hindi maproseso ang larawan.

en: Image could not be processed. Please go back and try again.
tl: Hindi maproseso ang larawan. Mangyaring bumalik at subukang muli.

en: Image data does not exist. Please re-upload the image.
tl: Ang larawan na data ay hindi umiiral. Mangyaring i-upload muli ang larawan.

en: Image metadata is inconsistent.
tl: Hindi naalinsunod ang image (larawan) metadata.

en: Image restored successfully.
tl: Matagumpay na naibalik ang larawan.

en: Image rotation is not supported by your web host.
tl: Ang pagbabago ng rotasyon ng larawan ay hindi suportado ng iyong web host.

en: Image saved
tl: Nai-save ang larawan

en: Image sizes
tl: Mga laki ng larawan

en: Images of exactly <strong>%1$d &times; %2$d pixels</strong> will be used as-is.
tl: Ang mga larawan sa eksaktong <strong>%1$d &times; %2$d pixels</strong> ay magagamit bilang orihinal na itsura o laki.

en: Images should be at least <strong>%1$d pixels</strong> tall.
tl: Ang mga larawan ay dapat na <strong>%1$d pixels</strong> sa taas.

en: Images should be at least <strong>%1$d pixels</strong> wide.
tl: Ang mga larawan ay dapat na <strong>%1$d pixels</strong> ang lawak.

en: Important:
tl: Importante:

en: In Response To
tl: Tugon Sa

en: In a few words, explain what this site is about.
tl: Sa ilang mga salita, ipaliwanag kung tungkol saan ang site na ito.

en: In most cases, WordPress will automatically apply maintenance and security updates in the background for you.
tl: Sa karamihan ng mga kaso, ang WordPress ay awtomatikong mag-aaply ng maintenance at update sa seguridad sa background para sa iyo.

en: In previous versions of WordPress, all importers were built-in. They have been turned into plugins since most people only use them once or infrequently.
tl: Sa nakaraang mga bersyon ng WordPress, lahat ng mga importer ay built-in. Ang mga ito ay naging mga plugin na dahil halos lahat ng mga tao ay hindi ito madalas na gamitin.

en: In reply to: %s
tl: Sagot sa: %s

en: In response to: %s
tl: Sagot sa: %s

en: In the <strong>Author</strong> column, in addition to the author&#8217;s name, email address, and blog URL, the commenter&#8217;s IP address is shown. Clicking on this link will show you all the comments made from this IP address.
tl: Sa <strong>May-Akda</strong> na kolumna, karagdagan sa pangalan ng may-akda, email address at blog URL, ang IP address ng nagkomento ay makikita din. Ang pagpindot sa link na ito ay magpapakita sa iyo ng mga komento na nagawa mula sa IP address na ito.

en: In the <strong>In Response To</strong> column, there are three elements. The text is the name of the post that inspired the comment, and links to the post editor for that entry. The View Post link leads to that post on your live site. The small bubble with the number in it shows the number of approved comments that post has received. If there are pending comments, a red notification circle with the number of pending comments is displayed. Clicking the notification circle will filter the comments screen to show only pending comments on that post.
tl: Sa <strong>In Response To</strong> na column, mayroong mga tatlong elemento. Ang text ay ang pangalan ng post na nag-inspira sa komento, at sa mga link sa post editor para sa entry na iyon. Ang View Post link ay nagdadala sa post na iyon sa iyong live site. Ang maliit na bubble na may numero sa loob ay nagpapakita ng bilang ng mga aprubadong komento na nakuha ng post na iyon. Kung may mga nag-iintay na komento, ang pulang notification circle na may numero ng nag-iintay na komento ay maipapakita. Ang pagpindot sa notification circle ay magpi-filter ng comments screen upang ipakita lamang ang mga komento para sa post na iyon.

en: In the Header Text section of this page, you can choose whether to display this text or hide it. You can also choose a color for the text by clicking the Select Color button and either typing in a legitimate HTML hex value, e.g. &#8220;#ff0000&#8221; for red, or by choosing a color using the color picker.
tl: Sa Header Text section ng pahinang ito, maaaring pumili kung ipapakita ang text o itatago ito. Maaaring pumili ng kulay para sa text sa pagpindot ng Select Color button at sa pagtype ng lehitimong HTML hex value, halimbawa &#8220;#ff0000&#8221; para sa pula, o sa pagpili ng kulay gamit ang color picker.

en: In the editing area the Tab key enters a tab character. To move below this area by pressing Tab, press the Esc key followed by the Tab key. In some cases the Esc key will need to be pressed twice before the Tab key will allow you to continue.
tl: Sa editing area, ang Tab key ay nag-eenter ng tab character. Upang lumipat paibaba sa area na ito gamit ang pagpindot sa Tab, pindutin ang Esc key kasunod ang Tab key. Sa ibang situwasyon, ang Esc key ay dapat pindutin ng dalawang beses bago ang Tab key ay payagan kang magpatuloy.

en: Inactive <span class="count">(%s)</span> | Inactive <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Hindi aktibo <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Hindi aktibo <span class="count">(%s)</span>

en: Inactive Sidebar (not used)
tl: Sidebar na Hindi Aktibo (hindi nagamit)

en: Inactive Widgets
tl: Mga Widget na hindi aktibo

en: Inactive:
tl: Hindi aktibo:

en: Incompatible Archive.
tl: Hindi Magkaugmang Archive.

en: Information needed
tl: Impormasyon na kailangan

en: Insert into Post
tl: Ilagay sa Post

en: Insert media from another website
tl: Maglagay ng media mula sa ibang website

en: Inserting Media
tl: Naglalagay ng Media

en: Install
tl: I-install

en: Install %s
tl: I-install %s

en: Install %s now
tl: I-install ang %s ngayon

en: Install Now
tl: I-install Ngayon

en: Install Press This
tl: I-install ang Press This

en: Install Themes
tl: Mag-install ng mga Tema

en: Install Update Now
tl: I-install and Update Ngayon

en: Install WordPress
tl: I-install ang WordPress

en: Install importer
tl: Mag-install ng importer

en: Install package not available.
tl: Ang pag-install ng package ay hindi available.

en: Install the Blogger importer to import posts, comments, and users from a Blogger blog.
tl: I-install ang Blogger importer upang i-import ang mga post, mga komento at mga user mula sa Blogger blog.

en: Install the LiveJournal importer to import posts from LiveJournal using their API.
tl: I-install ang LiveJournal importer upang i-import ang mga post mula sa LiveJournal gamit ang kanilang API.

en: Install the Movable Type importer to import posts and comments from a Movable Type or TypePad blog.
tl: Mag-install ng Movable Type importer upang mag-import ng mga post at komento mula sa Movable Type o TypePad blog.

en: Install the RSS importer to import posts from an RSS feed.
tl: I-install ang RSS importer upang mag-import ng mga post mula sa RSS feed.

en: Install the Tumblr importer to import posts &amp; media from Tumblr using their API.
tl: Mag-install ng Tumblr importer upang i-import ang mga post at media mula sa Tumblr gamit ang kanilang API.

en: Install the WordPress importer to import posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags from a WordPress export file.
tl: I-install ang WordPress importer upang mag-import ng mga post, pahina, komento, custom field, mga kategorya at tag mula sa WordPress export file.

en: Install the blogroll importer to import links in OPML format.
tl: I-install ang blogroll importer upang mag-import ng mga link sa OPML na format.

en: Install the category/tag converter to convert existing categories to tags or tags to categories, selectively.
tl: I-install ang kategorya/tag converter sa "convert exisiting categories to tags" i-convert ang umiiral na mga kategorya bilang mga tag (o kabaligtaran).

en: Installation Failed
tl: Hindi matagumpay ang pag-i-install.

en: Installed Plugins
tl: Mga naka-install na Plugin

en: Installing Plugin from uploaded file: %s
tl: Nagi-install ng Plugin mula sa uploaded file: %s

en: Installing Plugin: %s
tl: Plugin na ini-install: %s

en: Installing Theme from uploaded file: %s
tl: Ini-instal ang Tema mula sa naupload na file: %s

en: Installing Theme: %s
tl: Nag-iinstall na Tema: %s

en: Installing the latest version&#8230;
tl: Nag-i-install ng pinakahuling bersyon&#8230;

en: Installing the plugin&#8230;
tl: Nag-iinstall ng plugin&#8230;

en: Installing the theme&#8230;
tl: Nag-iinstall ng tema&#8230;

en: Installing themes on Multisite can only be done from the Network Admin section.
tl: Ang pagi-install ng mga tema sa Multisite ay maari lamang magawa mula sa Network Admin na seksyon.

en: Insufficient Requirements
tl: Hindi Sapat na mga pangangailangan

en: Internationalization
tl: Internasyonalisasyon

en: Invalid Data provided.
tl: Ang binigay na Data ay hindi balido.

en: Invalid URL Provided.
tl: Nagbigay ng hindi balidong URL.

en: Invalid form submission.
tl: Di-wastong pagsusumite ng form.

en: Invalid plugin page
tl: Inbalidong plugin na pahina

en: Invalid plugin path.
tl: Hindi balidong plugin path.

en: Invalid translation type.
tl: Inbalidong uri ng translasyon.

en: Invitation email sent to new user. A confirmation link must be clicked before their account is created.
tl: Naipadala na ang imbitasyon sa bagong user. Ang link para sa kumpirmasyon ay nararapat na mapindot bago magawa ang kanilang account.

en: Invitation email sent to user. A confirmation link must be clicked for them to be added to your site.
tl: Ang email ng imbitasyon ay naipdala na sa user. Ang confirmation link ay dapat na pindutin para sila ay maidagdag sa iyong site.

en: It is up to search engines to honor this request.
tl: Depende sa mga search engine kung papayagan ang request na ito.

en: Item added.
tl: Nadagdag na ang item.

en: Item deleted.
tl: Nabura na ang item.

en: Item not added.
tl: Hindi nadagdag ang item.

en: Item not updated.
tl: Ang aytem ay hindi na-update.

en: Item updated.
tl: Na-update na ang Item.

en: Items deleted.
tl: Nabura na ang mga aytem.

en: Just another %s site
tl: Isa pang %s site

en: Just another WordPress site
tl: Isang WordPress site

en: Keep this link private
tl: Panatilihing pribado ang link na ito

en: Keeping your site updated is important for security. It also makes the internet a safer place for you and your readers.
tl: Ang pananatili ng pagiging nasasa-panahon ng iyong site ay importante para sa seguridad. Ginagawa rin nitong mas ligtas ang internet para sa iyo at sa iyong mga mambabasa.

en: Keyboard users: When you&#8217;re working in the visual editor, you can use <kbd>Alt + F10</kbd> to access the toolbar.
tl: Para sa mga user ng keyboard: Kung ikaw ay gumagawa sa visual editor, maaari mong gamitin ang <kbd>Alt + F10</kbd> upang i-access ang toolbar.

en: Large size
tl: Malaking size

en: Last Modified
tl: Huling Binago

en: Last Name
tl: Apelyido

en: Last Updated
tl: Huling Na-update nuong

en: Last Updated:
tl: Huling Inupdate:

en: Last checked on %1$s at %2$s.
tl: Huling na-check nuong %1$s sa %2$s.

en: Last edited by %1$s on %2$s at %3$s
tl: Huling binago ni %1$s nuong %2$s nuong %3$s

en: Last edited on %1$s at %2$s
tl: Huling binago nuong %1$s ng %2$s

en: Last page
tl: Huling pahina

en: Latest
tl: Pinakahuli / Pinakabago

en: Latest Version Installed
tl: Nai-install na ang Pinakahuling Bersyon

en: Learn more about getting started
tl: Matuto ng higit pa sa pagsisimula

en: Left Sidebar
tl: Kaliwang Sidebar

en: Let&#8217;s go!
tl: Tara!

en: Library
tl: Librerya

en: Likely direct inclusion of wp-admin/includes/template.php in order to use add_meta_box(). This is very wrong. Hook the add_meta_box() call into the add_meta_boxes action instead.
tl: Ang pagsama ng wp-admin/includes/template.php upang magamit ang add_meta_box(). Ito ay mali. Sa halip, i-hook ang add_meta_box() call sa add_meta_boxes na action.

en: Link Image To:
tl: I-link ang larawan Sa:

en: Link URL
tl: Link URl

en: Link added.
tl: Naidagdag na ang Link.

en: Link not found.
tl: Hindi makita ang Link.

en: Link text, e.g. &#8220;Ransom Demands (PDF)&#8221;
tl: I-link and text. Halimbawa &#8220;Ransom Demands (PDF)&#8221;

en: Link thumbnails to:
tl: I-link ang mga thumbnail sa:

en: Link to image
tl: Link sa larawan

en: Links in the Toolbar at the top of the screen connect your dashboard and the front end of your site, and provide access to your profile and helpful WordPress information.
tl: Ang mga Link sa Toolbar sa itaas ng screen ay nagkokonekta sa iyong dashboard at sa front end ng iyong site, at nagbibigay ng access sa iyong profile at sa mga makatutulong na impormasyon sa WordPress.

en: Links may be separated into Link Categories; these are different than the categories used on your posts.
tl: Ang mga link ay maaaring ibukod sa mga Link Kategorya; ang mga ito ay naiiba sa mga kategorya na ginamit sa iyong mga post.

en: Loading&#8230;
tl: Nagloload&#8230;

en: Loading&hellip;
tl: Nagloload na

en: Location of the uploaded file.
tl: Lokasyon ng file na na-upload.

en: Log %s out of all locations.
tl: I-logout si %s sa lahat ng mga lokasyon.

en: Log Out Everywhere
tl: Mag Log out kahit saan

en: Log Out Everywhere Else
tl: Mag Log Out sa Lahat

en: Login Name
tl: Login (pangalan)

en: Look Up
tl: Tingnan

en: Looking for %1$s in %2$s
tl: Naghahanap sa %1$s sa %2$s

en: MB (Leave blank for network default)
tl: MB (Iwanang blanko para sa network default)

en: Main Index Template
tl: Pangunahing Index Template

en: Main Page (no parent)
tl: Pangunahing Pahina (walang parent)

en: Main content
tl: Pangunahing nilalaman

en: Main menu
tl: Pangunahing menu

en: Maintenance and Security Release | Maintenance and Security Releases
tl[0]: Maintenance at Security Release
tl[1]: Maintenance at mga Security Release

en: Make this post sticky
tl: Gawing sticky ang post na ito

en: Manage <a href="%1$s">widgets</a> or <a href="%2$s">menus</a>
tl: Pamahalaan <a href="%1$s">widgets</a> or <a href="%2$s">menus</a>

en: Manage Locations
tl: Pamahalaan ang mga Lokasyon

en: Manage Themes
tl: Pamahalaan ang mga Tema

en: Manage Uploads
tl: Pamahalaan ang mga Upload

en: Manage in Customizer
tl: Pamahalaan sa Customizer

en: Manage menus
tl: Pamahalaan ang mga menyu

en: Manage widgets
tl: Pamahalaan ang mga widget

en: Managing Pages
tl: Pamamahala ng mga Pahina

en: Managing pages is very similar to managing posts, and the screens can be customized in the same way.
tl: Ang pamamahala ng mga pahina ay pareho sa pamamahala ng mga post, at ang mga screen ay maaaring i-customize sa kaparehong paraan.

en: Many people take advantage of keyboard shortcuts to moderate their comments more quickly. Use the link to the side to learn more.
tl: Maraming mga tao ang gumagamit ng mga keyboard shortcut upang pamahalaan ang kanilang mga komento ng mas mabilis. Gamitin ang link sa gilid para sa higit pang impormasyon.

en: Many themes show some sidebar widgets by default until you edit your sidebars, but they are not automatically displayed in your sidebar management tool. After you make your first widget change, you can re-add the default widgets by adding them from the Available Widgets area.
tl: Maraming mga tema ang ngapapakita ng sidebar widget ayon sa default hanggang iyong baguhin ang mga sidebar, ngunit hindi sila awtomatikong maipapakita sa iyong sidebar management tool. Pagkatapos mong gawin ang iyong unang pagbabago ng widget, maaari mong idagdag muli ang mga default na widget mula sa Available Widget area.

en: Mark this comment as spam
tl: Markahan ang komentong ito bilang spam

en: Mature
tl: Nasa Takdang Panahon

en: Max Height
tl: Maksimong Taas

en: Max Width
tl: Maksimong Lapad

en: Maximum Rating
tl: Maksimong Ranggo

en: Maximum size: %s
tl: Maksimong laki: %s

en: Media Settings
tl: Mga Setting ng Media

en: Media attachment moved to the trash.
tl: Ang media attachment ay nailipat na sa basurahan.

en: Media attachment permanently deleted.
tl: Permanenteng nabura na ang media attachment.

en: Media attachment restored from the trash.
tl: Ang mga media attachment ay narekubra mula sa basurahan.

en: Media attachment updated.
tl: Naupdate na ang media attachement

en: Medium size
tl: Katamtamang laki

en: Membership
tl: Pagpapa-miyembro

en: Menu 1
tl: Menyu 1

en: Menu Item
tl: Menu Aytem

en: Menu Management
tl: Pamamahala ng Menu

en: Menu Settings
tl: Mga Setting ng Menu

en: Menu Structure
tl: Structure ng Menyu

en: Menu locations updated.
tl: Nai-update na ang mga lokasyon ng menyu.

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme, even used in sidebars by adding a &#8220;Custom Menu&#8221; widget on the <a href="%1$s">Widgets</a> screen. If your theme does not support the custom menus feature (the default themes, %2$s and %3$s, do), you can learn about adding this support by following the Documentation link to the side.
tl: Ang mga menu ay maaaring mai-display sa mga lokasyon na tinukoy ng iyong tema, na magagamit din sa sidebars sa pamamagitan ng pagdagdag ng  &#8220;Custom Menu&#8221; widget  sa  <a href="%1$s">Widgets</a> screen. Kung ang iyong tema ay hindi sumusuporta sa custom menus feature, (ang mga default themes, %2$s at %3$s, ay sumusuporta), maaaring matuto sa paggawa nito sa pagdadagdag ng support na ito sa sumusunod na Documentation link sa side.

en: Minute
tl: Minuto

en: Missed schedule
tl: Nalaktawang schedule

en: Missing Widgets
tl: Kulang na mga Widget

en: Missing a temporary folder.
tl: Nawawala ang temporaryong folder.

en: Missing post ID.
tl: Nawawalang post ID.

en: Moderate Comment
tl: Pamahalaan ang Komento

en: Moderating Comments
tl: Namamahala ng mga Komento

en: Month
tl: Buwan

en: Month and name
tl: Buwan at pangalan

en: More Actions
tl: Higit pang mga Aksyon

en: More Details
tl: Mas Marami Pang Detalye

en: More actions
tl: Ibang Kilos

en: More information about %s
tl: Higit pang impormasyon tungkol sa %s

en: Most Recent
tl: Pinakabago

en: Most Used
tl: Pinakaginagamit

en: Most of the time, plugins play nicely with the core of WordPress and with other plugins. Sometimes, though, a plugin&#8217;s code will get in the way of another plugin, causing compatibility issues. If your site starts doing strange things, this may be the problem. Try deactivating all your plugins and re-activating them in various combinations until you isolate which one(s) caused the issue.
tl: Halos sa lahat ng oras, ang mga plugin ay maayos na gumagana sa core ng WordPress at sa ibang mga plugin. Kung minsan, ang code ng plugin ay hindi gagana ng maayos sa ibang plugin, na magdudulot ng compatibility issues. Kung ang iyong site ay mag-uumpisang hindi gumang ng maayos, ito ang maaaring problema. Subukang huwag paganahin ang lahat ng mga plugin at paganahin sila muli sa iba't-ibang kombinasyon hanngang makita mo kung anong plugin ang dahilan ng issue.

en: Most themes display the site title at the top of every page, in the title bar of the browser, and as the identifying name for syndicated feeds. The tagline is also displayed by many themes.
tl: Karamihan ng mga tema ay nagpapakita ng pamagat ng site sa itaas ng kada pahina, sa title bar ng browser, at bilang pangalan na makikilala para sa mga syndicated feed. Ang tagline ay pinapakita din ng maraming mga tema.

en: Movable Type and TypePad
tl: Movable Type at TypePad

en: Move
tl: Ilipat

en: Move this comment to the trash
tl: Ilipat ang komentong ito sa basurahan

en: Move this item to the Trash
tl: Ilipat ang aytem na ito sa Basurahan

en: Move to Trash
tl: Ilipat sa Basurahan

en: Multisite support is not enabled.
tl: Hindi gumagana ang suporta para sa Multisite

en: Must-Use <span class="count">(%s)</span> | Must-Use <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Dapat Gamitin <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Dapat Gamitin <span class="count">(%s)</span>

en: My Site
tl: Ang Aking Site

en: Mystery Person
tl: Misteryosong Tao

en: Name:
tl: Pangalan:

en: Navigation
tl: Nabigasyon

en: Need help? Use the Help tab in the upper right of your screen.
tl: Kailangan ng tulong? Gamitin ang Help tab sa kanang itaas ng iyong screen.

en: Network Activate
tl: Gawing aktibo ang Network

en: Network Deactivate
tl: Huwag gawing aktibo ang Network

en: Network Disable
tl: Hindi Gumagana ang Network

en: Network Enable
tl: Paganahin ang Network

en: Never
tl: hindi kailanman

en: New Password
tl: Bagong Password

en: New User Default Role
tl: Bagong User Default na Tungkulin

en: New WordPress Site
tl: Bagong WordPress Site

en: New category name
tl: Bagong pangalan ng kategoriya

en: New theme activated. <a href="%s">Visit site</a>
tl: Ang bagong tema ay aktibado na. <a href="%s">Bisitahin ang site</a>

en: New translations are available.
tl: Ang mga bagong translasyon ay available na.

en: New user created.
tl: Nagawa na ang Bagong User.

en: New user created. <a href="%s">Edit user</a>
tl: Ang bagong user ay nagawa na. <a href="%s">I-edit ang user</a>

en: New users will receive an email letting them know they&#8217;ve been added as a user for your site. By default, this email will also contain their password. Uncheck the box if you don&#8217;t want the password to be included in the welcome email.
tl: Ang mga bagong user ay makatatanggal ng email na ipinapaalam sa kanila na sila ay naidagdag na bilang user sa iyong site. Ayon sa default, ang email na ito ay maglalaman ng kanilang password. Tanggaling ang check sa kahon kung ayaw mong isama ang password sa welcome email.

en: New users will receive an email letting them know they&#8217;ve been added as a user for your site. This email will also contain their password. Check the box if you don&#8217;t want the user to receive a welcome email.
tl: Ang mga bagong user ay makakatanggap ng email upang ipaalam sa kanila na naidagdag na sila bilang user para sa iyong site. Ang email na ito ay maglalaman ng kanilang password. Lagyan ng check ang kahon kung ayaw mong makatanggap ng Welcome email ang user.

en: Newer Version (%s) Installed
tl: Mas Bagong Bersiyon (%s) na naka-install

en: Next Steps
tl: Susunod na mga Step

en: No Update Required
tl: Hindi nangangailangan ng Update

en: No activity yet!
tl: Wala pang aktibidad!

en: No approved comments
tl: Walang aprubadong mga komento

en: No comments
tl: Walang puna

en: No comments awaiting moderation.
tl: Walang komento ang nag-iintay ng pagpapamahala.

en: No comments found.
tl: Walang mga komentong nahanap.

en: No file was uploaded.
tl: Walang file ang na-upload.

en: No further action is needed on your part.
tl: Walang aksyon ang kinakailangan sa iyo.

en: No importers are available.
tl: Walang mga importer ang available.

en: No items.
tl: Walang mga item.

en: No links found.
tl: Walang mga link ang nahanap.

en: No plugins found.
tl: Walang mga plugin ang nahanap.

en: No plugins match your request.
tl: Walang mga plugin ang tumugma sa iyong request.

en: No sites found.
tl: Walang mga site ang nahanap.

en: No such file exists! Double check the name and try again.
tl: Walang file na umiiral! I-check ang pangalan at subukang muli.

en: No thanks, do not remind me again
tl: Huwag akong paalalahanang muli

en: No themes found.
tl: Walang mga tema ang nahanap.

en: No themes found. Try a different search.
tl: Walang mga tema ang nahanap. Mangyaring subukan ang panibagong paghahanap.

en: No themes match your request.
tl: Walang mga tema ang tumugma sa iyong hinihiling.

en: No users found.
tl: Walang mga user ang nahanap.

en: No valid plugins were found.
tl: Walang balidong mga plugin ang nakita.

en: No, return me to the plugin list
tl: Hindi, ibalik ako sa listahan ng plugin

en: Not Sticky
tl: Hindi Sticky

en: Not enough space to upload. %1$s KB needed.
tl: Kulang sa espasyo upang makapagupload. %1$s KB ang kinakailangan.

en: Note that you crop the image by clicking on it (the Crop icon is already selected) and dragging the cropping frame to select the desired part. Then click Save to retain the cropping.
tl: Tandaan na iyong matatabas ang larawan sa pamamagitan ng pagpindot dito (ang Crop icon ay napili na) at i-drag ang cropping frame upang piliin ang nais na parte. At pindutin ang Save upang panatilihin ang natabas na larawan.

en: Note:
tl: Itala:

en: Note: Neither of these options blocks access to your site &mdash; it is up to search engines to honor your request.
tl: Tandaan: Alinman sa mga opsiyon na ito ang maghahadlang ng access sa iyong site; Nasasaayon ito base sa mga search engine kung paparangalan ang iyong hiling.

en: Notes
tl: Notes / Mga nota

en: Nothing to save, the image has not changed.
tl: Walang ise-save, hindi nabago ang larawan.

en: Notice:
tl: Paunawa:

en: Number of Themes found: %d
tl: Bilang ng mgsa Temang nahanap: %d

en: Number of items per page:
tl: Bilang ng mga item sa bawat pahina:

[ctx: Number/count of items]
en: Count
tl: Bilang

en: Once generated, your WXR file can be imported by another WordPress site or by another blogging platform able to access this format.
tl: Sa sandaling na-generate, ang iyong WXR file ay maaaring ma-import ng ibang WordPress site o ng ibang blogging platform na kayang ma-access ang format na ito.

en: Once you have generated a list of themes, you can preview and install any of them. Click on the thumbnail of the theme you&#8217;re interested in previewing. It will open up in a full-screen Preview page to give you a better idea of how that theme will look.
tl: Kung ikaw ay nakagawa na ng listahan ng mga tema, maaari mong i-preview at i-install ang ano man sa kanila. Pindutin ang thumbnail ng tema na nais mong i-preview. Ito ay magbubukas sa full-screen Preview Page upang makita kung anong magiging itsura ng iyong tema.

en: Once you have made your selection, you can adjust it by entering the size in pixels. The minimum selection size is the thumbnail size as set in the Media settings.
tl: Kung iyong nagawa na ang iyong seleksyon, maaari mong i-adjust ito sa paglagay ng laki nito sa pixels. Ang minimong seleksyon na laki ay thumbnail size na naka-set sa Media settings.

en: Once you&#8217;ve saved the download file, you can use the Import function in another WordPress installation to import the content from this site.
tl: Sa oras na iyon nai-save ang file na naidownload, maaari mong gamitin ang Import function sa ibang WordPress installation upang iimport ang nilalaman mula sa site na ito.

en: One Column
tl: Isang Kulumna

en: One of the plugins is invalid.
tl: Isa sa mga plugin ay inbalido.

en: One or more database tables are unavailable. To allow WordPress to attempt to repair these tables, press the &#8220;Repair Database&#8221; button. Repairing can take a while, so please be patient.
tl: Isa o higat sa isa na database tabke ay hindi available. Upang payagan ang WordPress na subukang ayusin ang mga table na ito, pindutin ang  &#8220;Repair Database&#8221; button. Ang pagsasaayos ay maaaring magtagal, mangyaring maging mapagpasensya.

en: Only the current theme is available to you. Contact the %s administrator for information about accessing additional themes.
tl: Ang kasalukuyang tema lamang ang available sa iyo. Makipag-ugnayan sa administrador ng %s para sa impormasyon tungkol sa pag-access ng karagdagang mga tema.

en: Oops, no such file exists! Double check the name and try again, merci.
tl: Walang umiiral na file! Icheck mabuti ang pangalan at subukang muli, salamat.

en: Open Press This
tl: Buksan ang Press This

en: Open this theme in the Theme Editor
tl: Buksan ang Temang ito sa Theme Editor

en: Optional
tl: Opsiyonal

en: Or choose an image from your media library:
tl: O kaya ay pumili ng larawan mula sa media library:

en: Orange
tl: Kahel

en: Order images by:
tl: Ayusin ang mga larawan ayon sa:

en: Organize my uploads into month- and year-based folders
tl: Isaayos ang aking mga upload base sa buwan at taon na mga folder

en: Original dimensions %s
tl: Orihinal na mga dimension %s

en: Other WordPress News
tl: Ibang Balita sa WordPress

en: Other comment settings
tl: Ibang mga setting ng komento

en: Other user roles have been changed.
tl: Ang ibang tungkulin ng user ay nabago na.

en: Other users have been deleted.
tl: Ang ibang mga user ay nabura na.

en: Other users have been removed.
tl: Ang ibang mga user ay natanggal na.

en: PG &#8212; Possibly offensive, usually for audiences 13 and above
tl: PG &#8212; Maaaring hindi angkop, ito ay para sa mga manunuod na 13 pataas.

en: Page Template
tl: Template ng Pahina

en: Page saved.
tl: Naisave na ang Pahina.

en: Page updated.
tl: Naupdate na ang pahina.

en: Pages are similar to posts in that they have a title, body text, and associated metadata, but they are different in that they are not part of the chronological blog stream, kind of like permanent posts. Pages are not categorized or tagged, but can have a hierarchy. You can nest pages under other pages by making one the &#8220;Parent&#8221; of the other, creating a group of pages.
tl: Ang mga Pahina ay similar sa mga post na mayroon ding pamagat, body text, at associated metadata, ngunit sila ay naiiba dahil hindi sila parte ng chronological blog stream, gaya ng mga permanenteng post. Ang mga pahina ay hindi naka-kategorya ay hindi naka-tag, ngunit maaaring magkaroon ng hirerarkiya. Maaari kang mag-nest ng mga pahina sa ibang mga pahina sa pamamagitan ng paggawa ng isang &#8220;Parent&#8221; ng isa, gumagawa ng grupo ng mga pahina.

en: Password protected
tl: Protektado ng Password

en: Permalink structure updated.
tl: Naupdate na ang permalink structure.

en: Permalink structure updated. Remove write access on web.config file now!
tl: Na-update na ang Permalink Structure. Tanggalin ang "write access" mula sa web.config file ngayon!

en: Permalinks are the permanent URLs to your individual pages and blog posts, as well as your category and tag archives. A permalink is the web address used to link to your content. The URL to each post should be permanent, and never change &#8212; hence the name permalink.
tl: Ang mga permalink ay permanenteng URL sa iyong indibiduwal na mga pahina at blog post, iyong kategorya ta tag archive. Ang permalink ay ang web address na ginagamit upang makalink sa iyong content. Ang URL sa bawat post ay dapat na permanente at hindi nagbabago &#8212; kaya ang tawag ay permalink.

en: Permanently Delete Comment
tl: Permanenteng Burahin ang Komento

en: Personal Options
tl: Mga Personal na Opsyon

en: Pink
tl: Rosas

en: Please check out your site now. It's possible that everything is working. If it says you need to update, you should do so:
tl: Mangyaring tingnan ang iyong site ngayon. Posibleng gumagana na ang lahat. Kung ito ay nagsasabing kailangan kang mag-update, mangyaring gawin ito:

en: Please enter a valid menu name.
tl: Mangyaring maglagay ng balidong pangalan ng menyu.

en: Please enter your FTP credentials to proceed.
tl: Mangyaring ilagay ang iyong FTP na mga kredensyal upang magpatuloy.

en: Please enter your FTP or SSH credentials to proceed.
tl: Mangyaring ilagay ang iyong FTP o SSH credentials upang magpatuloy.

en: Please provide a custom field name.
tl: Mangyaring magbigay ng custom field name.

en: Please provide a custom field value.
tl: Mangyaring magsaad ng custom field value.

en: Please provide a valid username.
tl: Mangyaring magsaad ng baligong username.

en: Please provide the following information. Don&#8217;t worry, you can always change these settings later.
tl: Mangyaring magsaad ng mga sumusunod na impormasyon. Huwag mag-alala, maaari mo baguhin ang mga setting mamaya.

en: Please select a file
tl: Mangyaring pumili ng file

en: Please select an option.
tl: Mangyarying pumili ng opsiyon.

en: Please select one or more plugins to update.
tl: Mangyaring pumili ng isa o higit pang mga plugin na ia-update.

en: Please select one or more themes to update.
tl: Mangyaring pumili ng isa o higit pang mga tema na ia-update.

en: Please update your site at %1$s to WordPress %2$s.
tl: Mangyaring i-update ang iyong site sa %1$s sa WordPress %2$s.

en: Plugin <strong>activated</strong>.
tl: Ang Plugin <strong>aktibado na</strong>.

en: Plugin <strong>deactivated</strong>.
tl: Plugin <strong>hindi aktibo</strong>.

en: Plugin Files
tl: Mga File ng Plugin

[ctx: Plugin Installer]
en: Favorites
tl: Mga Paborito

[ctx: Plugin Installer]
en: Featured
tl: Tampok

[ctx: Plugin Installer]
en: Popular
tl: Sikat

[ctx: Plugin Installer]
en: Recommended
tl: Rekomendado

en: Plugin Reactivation
tl: Pag-aaktibo ng Plugin

en: Plugin could not be activated because it triggered a <strong>fatal error</strong>.
tl: Ang plugin ay hindi magawang aktibo dahil ito ay naglikha ng <strong>fatal error</strong>.

en: Plugin could not be deleted due to an error: %s
tl: Hindi mabura ang plugin dahil sa error: %s

en: Plugin failed to reactivate due to a fatal error.
tl: Ang plugin ay hindi matagumpay na nagawang maging aktibong muli dahil sa error.

en: Plugin file does not exist.
tl: Hindi umiiral ang Plugin file.

en: Plugin install failed.
tl: Hindi matagumpay ang pag-install ng plugin.

en: Plugin installed successfully.
tl: Matagumpay na na-install ang plugin.

[ctx: Plugin installer group title]
en: Tools
tl: Mga Tool

[ctx: Plugin installer section title]
en: Description
tl: Deskripsiyon

[ctx: Plugin installer section title]
en: Installation
tl: Instalasyon

[ctx: Plugin installer section title]
en: Other Notes
tl: Ibang mga Note

[ctx: Plugin installer section title]
en: Reviews
tl: Mga Review

en: Plugin reactivated successfully.
tl: Matagumpay na nagawang aktibong muli ang plugin.

en: Plugin update failed.
tl: Hindi matagumpay ang pag-update ng plugin.

en: Plugin updated successfully.
tl: Matagumpay na nai-update ang Plugin.

en: Plugins %s
tl: Mga Plugin %s

en: Plugins extend and expand the functionality of WordPress. Once a plugin is installed, you may activate it or deactivate it here.
tl: Ang mga plugin ay nagpapalawak ng pagpapaandar ng WordPress. Kung na-install na ang plugin, maaari mong gawing aktibo o hindi aktibo ang mga ito dito.

en: Plugins extend and expand the functionality of WordPress. You may automatically install plugins from the <a href="%1$s">WordPress Plugin Directory</a> or upload a plugin in .zip format via <a href="%2$s">this page</a>.
tl: Ang mga plugin ay nagpapalawig at nagpapalawak ng pagpapaandar ng WordPress. Maaari mong awtomatikong i-install ang mga plugin mula sa <a href="%1$s">WordPress Plugin Directory</a> o mag-upload ng plugin na nasa .zip na format gamit ang <a href="%2$s">pahinang ito</a>.

en: Plugins hook into WordPress to extend its functionality with custom features. Plugins are developed independently from the core WordPress application by thousands of developers all over the world. All plugins in the official <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Plugin Directory</a> are compatible with the license WordPress uses. You can find new plugins to install by searching or browsing the Directory right here in your own Plugins section.
tl: Ang plugins ay naka-hook sa WordPress upang palawakin ang functionality nito gamit ang mga custom feature. Ang mga plugin ay malayang ginawa mula sa core WordPress application ng libu-libong developer sa buong mundo. Lahat ng mga plugin sa opisyal na  <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Plugin Directory</a> ay compatible sa lisensya na ginagamit ng WordPress. Maaaring humanap ng mga bagong plugin na ii-install sa paghanap o pag-browse sa Directory dito sa iyong Plugin section.

en: Plugins updated successfully.
tl: Matagumpay na na-update ang mga plugin.

en: Popular Plugin
tl: Sikat na Plugin

en: Popular tags
tl: Sikat na tag

en: Popup Comments Template
tl: Template ng mga Popup na Komento

en: Position
tl: Posisyon

en: Post Formats
tl: Mga Pormat ng Post

en: Post Via Email
tl: I-post Gamit ang Email

en: Post name
tl: Pangalan ng post

en: Post restored successfully.
tl: Matagumpay na naibalik ang post.

en: Post saved.
tl: Nasave na ang Post.

en: Post title
tl: Pamagat ng Post

en: Post updated.
tl: Na-update na ang Post.

en: Posts
tl: Mga Post

en: Posts Page
tl: Pahina ng mga Post

en: Posts page: %s
tl: Mga post sa pahina: %s

en: Preparing to install <strong>%1$s %2$s</strong>&#8230;
tl: Naghahandang mag-install <strong>%1$s %2$s</strong>&#8230;

en: Preparing to install the latest version&#8230;
tl: Naghahandang mag-install ng pinakahuling berson&#8230;

en: Press This
tl: Pindutin Ito

en: Press This is a bookmarklet that makes it easy to blog about something you come across on the web. You can use it to just grab a link, or to post an excerpt. Press This will even allow you to choose from images included on the page and use them in your post. Just drag the Press This link on this screen to your bookmarks bar in your browser, and you&#8217;ll be on your way to easier content creation. Clicking on it while on another website opens a popup window with all these options.
tl: Ang Press This ay isang bookmarklet na ginagawang mas simple ang pag-blog tungkol sa kahit anong makita mo sa web. Maaari mo itong gamitin upang kumuha ng link, o magpost ng excerpt. Pinapayagan kang pumili mula sa mga larawan na kasama sa iyong pahina at gamitin ito sa iyong post. I-drag ang Press This link sa screen na ito sa iyong bookmarks bar sa iyong browser, at mas madali na ang paggawa ng content. Ang pagpindot dito habang nasa ibang website ay magbubukas ng popup window na may mga opsiyon na ito.

en: Press This is a little tool that lets you grab bits of the web and create new posts with ease.
tl: Ang Press This ay isang tool na hinahayaan kang kumuha ng mga parte ng web at gumawa na bagong mga post nang mas madali.

en: Preview Changes
tl: I-preview ang mga Pagbabago

en: Previewing and Customizing
tl: Nagpe-preview at nagku-customize

en: Previewing and Installing
tl: Nagpe-preview and Nag-i-install

en: Previously edited copies of the image will not be deleted.
tl: Ang nakaraang binago na kopya ng mga larawan ay hindi mabubura.

en: Primary Site
tl: Pangunahing Site

en: Private Key:
tl: Pribadong Key:

en: Proceed
tl: Magpatuloy

en: Profile Picture
tl: Larawang pangkatauhan

en: Profile updated.
tl: Naupdate na ang Profile.

en: Project Leaders
tl: Mga Leader ng Project

en: Public and Private keys incorrect for %s
tl: Ang mga Public at Private key ay hindi tama para sa %s

en: Publish <b>immediately</b>
tl: Ilathala <b>sa lalong madaling panahon</b>

en: Publish Settings
tl: Ilathala ang mga Setting

en: Publish on: <b>%1$s</b>
tl: Ilathala sa:  <b>%1$s</b>

en: Published on: <b>%1$s</b>
tl: Nai-lathala nuong: <b>%1$s</b>

en: Publishing Soon
tl: Malapit nang Ilathala

en: Purple
tl: Lila

en: Quick Edit
tl: Mabilisang Pag-edit

en: Quick&nbsp;Edit
tl: Mabilis na Pag-edit

en: R &#8212; Intended for adult audiences above 17
tl: R &#8212; Para sa mga tagapanood na may sapat na gulang 17 pataas.

en: Rating
tl: Ranggo

en: Re-install Now
tl: I-install Ngayon

en: Reading
tl: Nagbabasa

en: Reading Settings
tl: Mga Setting ng Pagbabasa

en: Reattached %d attachment. | Reattached %d attachments.
tl[0]: Nai-attach na muli ang %d na attachment.
tl[1]: Nai-attach na muli ang %d na mga attachment.

en: Recent Rockstars
tl: Mga Kamakailang Rockstar

en: Recently Published
tl: Kasalukuyang nailahathala

en: Red
tl: Pula

en: Relationship
tl: Relasyon

en: Release Lead
tl: Release Lead o Pinuno

en: Released: %d.
tl: Nai-release na: %d.

en: Remember to click Update Media to save metadata entered or changed.
tl: Alalahaning pindutin ang Update Media upang ma-save ang metadata na nailagay o nabago.

en: Remember to click the Add New User button at the bottom of this screen when you are finished.
tl: Kung ika'y tapos na, alalahanin na pinduting ang "Magdagdag ng Bagong User" na button sa ibaba ng screen na ito.

en: Remember to click the Update Profile button when you are finished.
tl: Alalahaning Pindutin and "Update Profile" button kung tapos na.

en: Remember, once deleted your site cannot be restored.
tl: Alalahanin na pagka nabura na ang iyong site, hindi na ito maibabalik pang muli.

en: Remove Background Image
tl: Tanggalin ang Larawan ng Background

en: Remove Header Image
tl: Burahin ang Larawan sa Header

en: Remove Image
tl: Tanggalin ang Larawan

en: Remove Users from Site
tl: Tanggalin ang mga User mula sa Site

en: Remove allows you to remove a user from your site. It does not delete their content. You can also remove multiple users at once by using Bulk Actions.
tl: Ang "Pagtanggal" ay pinapayagan kang magtanggal ng user mula sa iyong site. Hindi mabubura ang kanilang mga nilalaman / post. Maaari ka ring magtanggal ng higit sa isang user ng isahang aksyon sa pamamagitan ng "Bulk Aksyon".

en: Removing and Reusing
tl: Pagtatanggal at Paggamit Muli

en: Removing the old version of the plugin&#8230;
tl: Tinatanggal ang lumang bersyon ng plugin&#8230;

en: Removing the old version of the theme&#8230;
tl: Tinatanggal ang lumang bersyon ng tema&#8230;

en: Repair Database
tl: Ayusin ang Database

en: Repair and Optimize Database
tl: Ayusin at I-optimize ang Database

en: Repairs complete. Please remove the following line from wp-config.php to prevent this page from being used by unauthorized users.
tl: Kumpleto na ang mga pagsasaayos. Mangyaring tanggalin ang sumusunod na linya mula sa wp-config.php upang pigilan ang pahinang ito na magamit ng mga user na walang awtorisasyon.

en: Repeat
tl: Ulitin

en: Repeat New Password
tl: Ulitin ang Bagong Password

en: Repeat Password
tl: Ulitin ang Password

en: Reply to Comment
tl: Sumagot sa Komento

en: Reply to this comment
tl: Sumagot sa komentong ito.

en: Required fields are indicated; the rest are optional. Profile information will only be displayed if your theme is set up to do so.
tl: Ang mga kinakailangang fields ay nakatala; ang iba ay opsiyonal. Ang impormasyon sa profile ay maipapakita lamang kung ang iyong tema ay nakaset-up na gawin ito.

en: Requires WordPress Version:
tl: Nangangailangan ng Bersyon ng WordPress na:

en: Reset Image
tl: I-reset ang larawan

en: Restore
tl: Ibalik sa orihinal

en: Restore Original Header Image
tl: Ibalik ang Orihinal na Larawan ng Header

en: Restore Original Image
tl: Ibalik sa Orihinal na Larawan

en: Restore This Autosave
tl: Ibalik ang Pagkaka-autosave

en: Restore This Revision
tl: Ibalik ang rebisyon

en: Restore image
tl: Ibalik ang larawan

en: Restore the backup.
tl: Ibalik ang backup.

en: Restore this item from the Trash
tl: Ibalik ang item na iton mula sa Basurahan

en: Return to Dashboard &rarr; Updates
tl: Bumalik sa Dashboard &rarr; Mga Update

en: Return to Importers
tl: Bumalik sa mga Importer

en: Return to Plugin Installer
tl: Bumalik sa Plugin Installer

en: Return to Plugins page
tl: Bumalik sa pahina ng mga Plugin

en: Return to Theme Installer
tl: Bumalik sa Installer ng Tema

en: Return to Themes page
tl: Bumalik sa pahina ng mga Tema

en: Return to Updates
tl: Bumalik sa mga Update

en: Return to WordPress Updates page
tl: Bumalik sa WordPress Updates na pahina

en: Revert to the <strong>Browser Uploader</strong> by clicking the link below the drag and drop box.
tl: Bumalik sa <strong>Browser Uploader</strong> sa pamamagitan ng pagpindot ng link sa ibaba ng drag and drop na kahon.

en: Revision by %s
tl: Rebisyon ni %s

en: Revisions are saved copies of your post or page, which are periodically created as you update your content. The red text on the left shows the content that was removed. The green text on the right shows the content that was added.
tl: Ang mga rebisyon ay nakasave na kopya ng iyong post o pahina, na nagawa habang iyong inuupdate ang iyong content. Ang pulang text sa kaliwa ay nagpapakita ng mga content na nabura na. Ang green text sa kanan ay nagpapakita ng content na naidagdag.

en: Revisions: %s
tl: Mga Rebisyon: %s

en: Right Now
tl: Ngayon na

en: Right Sidebar
tl: Sidebar sa Kanan

en: Role
tl: Tungkulin

en: Rotate clockwise
tl: I-rotate clockwise

en: Rotate counter-clockwise
tl: Paikutin counter-clockwise

en: Run the install
tl: Patakbuhin ang install

en: SSH2 hostname is required
tl: Kinakailangan ang SSH2 hostname

en: SSH2 password is required
tl: Kinakailangan ang SSH2 password

en: SSH2 username is required
tl: Kinakailangan ang SSH2 na username

en: SUCCESS: %s
tl: MATAGUMPAY: %s

en: SUCCESS: WordPress was successfully updated to %s
tl: TAGUMPAY: Ang WordPress ay matagumpay na na-update sa %s

en: Sample Page
tl: Halimbawa ng Pahina

en: Save Changes
tl: I-save ang mga Pagbabago

en: Save Menu
tl: I-save ang Menu

en: Save Widget
tl: I-save ang Widget

en: Save all changes
tl: I-save lahat ng mga pagbabago

en: Saving is disabled: %s is currently editing this page.
tl: Hindi gumagana ang Pagse-save: %s ay kasalukuyang nagbabago ng pahinang ito.

en: Saving is disabled: %s is currently editing this post.
tl: Hindi gumagana ang pagse-save: si %s ay kasalukuyang nagbabago ng post na ito.

en: Scale Image
tl: Baguhin ang Laki ng Larawan

en: Scale images to match the large size selected in %1$simage options%2$s (%3$d &times; %4$d).
tl: Baguhin ang laki ng mga larawan upang maging ugma sa malaking size na napili mula sa %1$simage options%2$s (%3$d &times; %4$d).

en: Scan
tl: I-scan

en: Scan site for content
tl: I-scan ang site para sa nilalaman

en: Schedule for: <b>%1$s</b>
tl: Naka-scheudule para sa: <b>%1$s</b>

en: Scheduled
tl: Naka-schedule

en: Scheduled for: <b>%1$s</b>
tl: Naka-schedule para sa: <b>%1$s</b>

en: Screen Content
tl: Nilalaman ng Screen

en: Screen Options
tl: Option ng Screen

en: Search Comments
tl: Maghanap ng mga Komento

en: Search Engine Visibility
tl: Bisibilidad ng Search Engine

en: Search Engines Discouraged
tl: Huwag payagan ang mga Search Engine

en: Search Installed Plugins
tl: Maghanap sa mga Naka-install na Plugin

en: Search Installed Themes
tl: Maghanap ng mga naka-install na Tema

en: Search Links
tl: Maghanap ng mga Link

en: Search Plugins
tl: Maghanap ng mga Plugin

en: Search Results
tl: Mga Resulta ng Paghahanap

en: Search Sites
tl: Hanapin ang mga Site

en: Search Themes
tl: Maghanap ng mga Tema

en: Search Users
tl: Maghanap ng mga User

en: Search by author
tl: Hanapin base sa pangalan ng may-akda

en: Search by keyword
tl: Hanapin gamit ang keyword

en: Search by tag
tl: Hanapin base sa tag

en: Search categories
tl: Maghanap ng mga kategorya:

en: Search categories by name
tl: Maghanap ng mga kategorya ayon sa pangalan

en: Search for themes by keyword.
tl: Maghanap ng mga tema ayon sa keyword.

en: Search installed themes...
tl: Maghanap ng mga tema na naka-install na...

en: Search results for &#8220;%s&#8221;
tl: Resulta ng paghahanap para sa &#8220;%s&#8221;

en: Search themes...
tl: Maghanap ng mga tema...

en: Seasonal
tl: Pana-panahon

en: Select %s
tl: Piliin anf %s

en: Select All
tl: Piliin Lahat

en: Select a Menu
tl: Pumili ng Menyu

en: Select a menu to edit:
tl: Pumili ng menyu na babaguhin:

en: Select both the sidebar for this widget and the position of the widget in that sidebar.
tl: Piliin pareho ang sidebar para sa widget na ito at ang posisyon ng widget sa sidebar na iyon.

en: Select bulk action
tl: Pumili ng pang-maramihang aksiyon

en: Select comment
tl: Pumili ng komento

en: Select plugin to edit:
tl: Pumili ng plugin na babaguhin:

en: Select theme to edit:
tl: Pumili ng tema na babaguhin:

en: Selected menus have been successfully deleted.
tl: Ang mga napiling menu ay matagumpay na nabura na.

en: Selected plugins <strong>activated</strong>.
tl: Napiling mga plugin <strong>gumagana / aktibo</strong>.

en: Selected plugins <strong>deactivated</strong>.
tl: Mga napiling plugin <strong>na hindi aktibo</strong>.

en: Selection:
tl: Seleksiyon:

en: Send Trackbacks
tl: Magpadala ng Trackbacks

en: Send trackbacks to:
tl: Magpadala ng trackback sa/kay:

en: Separate multiple URLs with spaces
tl: Ihiwalay ang mga URL gamit ang space (espasiyo)

en: Sessions
tl: Mga Sesyon

en: Set as background
tl: I-set bilang background

en: Set as header
tl: I-set bilang Header

en: Settings saved and theme activated. <a href="%s">Visit site</a>
tl: Na-save ang mga setting at nagawang aktibo ang tema.<a href="%s">Bisitahin ang site</a>

en: Settings saved.
tl: Nasave na ang mga Setting.

en: Several boxes on this screen contain settings for how your content will be published, including:
tl: Maraming mga kahon sa screen na ito ang naglalaman ng mga setting kung paano mailalathala nag iyong mga post, gaya ng:

en: Share a little biographical information to fill out your profile. This may be shown publicly.
tl: Mangyaring magbahagi ng byograpikong impormasyon sa iyong profile. Maaari itong ipakita sa publiko.

en: Show Avatars
tl: Ipakita ang mga Avatar

en: Show Details
tl: Ipakita ang mga Detalye

en: Show Toolbar when viewing site
tl: Ipakita ang Toolbar kung tinitingnan ang site

en: Show comments
tl: Ipakita ang mga komento

en: Show header text with your image.
tl: Ipakita ang teks ng header sa iyong larawan.

en: Show hidden updates
tl: Ipakita ang mga nakatagong update

en: Show more details
tl: Magpakita ng higit pang mga detalye

en: Show next theme
tl: Ipakita ang susunod na tema

en: Show post options
tl: Ipakita ang mga opsiyong ng post

en: Show previous theme
tl: Ipakita ang nakaraang tema

en: Single Post
tl: Isang Post

en: Site Language
tl: Lenguwahe ng Site

en: Site Visibility
tl: Bisibilidad ng Site

en: Size in megabytes
tl: Laki base sa megabytes

en: Skip Confirmation Email
tl: Laktawan ang Email na Kumpirmasyon

en: Skip Cropping, Publish Image as Is
tl: Lagtawan ang pag-crop, ilathala ang orihinal na larawan

en: Skip to main content
tl: Lumaktaw sa pangunahing nilalaman

en: Some database problems could not be repaired. Please copy-and-paste the following list of errors to the <a href="%s">WordPress support forums</a> to get additional assistance.
tl: Ang ibang mga problema ng database ay hindi maisaayos. Mangyaring kopyahin at idikit ang sumusunod na lista ng mga error sa <a href="%s">WordPress support forums</a> upang makahingi ng higit pang tulong.

en: Some of your translations need updating. Sit tight for a few more seconds while we update them as well.
tl: Ang ilan sa iyong mga translasyon ay nangangailangang ma-update. Mangyaring maghintay ng ilang segundo habang ina-update namin ang mga iyon.

en: Some themes come with additional header images bundled. If you see multiple images displayed, select the one you&#8217;d like and click the &#8220;Save Changes&#8221; button.
tl: Ang ibang mga tema ay naglalaman ng adisyonal na larawan sa header. Kung ikaw ay nakakakita ng maraming larawan, pumili ng isa ayon sa iyong kagustuhan, at pindutin ang &#8220;I-save ang mga Pagbabago&#8221; na button.

en: Someone
tl: Ibang Tao

en: Sorry, something went wrong. The requested comparison could not be loaded.
tl: Paumanhin, may pagkakamaling naganap. Ang hiniling na paghahambing ay hindi mai-load.

en: Sorry, that isn&#8217;t a valid email address. Email addresses look like <code>username@example.com</code>.
tl: Paumanhin, ito ay hindi balidong email address. Ganito ang itsura ng mga email address <code>username@example.com</code>.

en: Sorry, this file type is not permitted for security reasons.
tl: Paumanhin, ang uri ng file na ito ay hindi pinapayagan dahil sa seguridad.

en: Sorry, you have used all of your storage quota of %s MB.
tl: Paumanhin, nagamit mo na lahat ang iyong storage quota na %s MB.

en: Sorry, you have used your space allocation. Please delete some files to upload more files.
tl: Paumanhin, ngunit nagamit mo na ang espasyo na nakalaan para sa iyo. Mangyaring magbura ng ibang mga file upang makapag-upload ng mas marami pang file.

en: Sorry, you must be logged in to reply to a comment.
tl: Paumanhin, dapat naka-log in ka upang sumagot sa komentong ito.

en: Sorry, you must delete files before you can upload any more.
tl: Paumanhin, dapat mo munang burahin ang mga file bago magupload ng higit pa.

en: Sort Order:
tl: Ayusin ang Pagkakasunud-sunod:

en: Specified file failed upload test.
tl: Ang tinutukoy na file ay hindi matagumpay sa upload test.

en: Stick this post to the front page
tl: Ilagay ang post na ito sa pangharap na pahina

en: Store uploads in this folder
tl: Ilagay ang mga upload sa folder na ito

en: Subject
tl: Paksa

en: Submit Reply
tl: I-submit ang Reply

en: Submit for Review
tl: Ipasa para sa Review

en: Submitted on
tl: Ipinasa nuong

en: Subscribers can read comments/comment/receive newsletters, etc. but cannot create regular site content.
tl: Ang mga subscriber ay maaaring magbasa ng mga komento/komento/makatanggap ng mga newsletter, atbp., ngunit hindi maaaring makagawa ng regular na nilalaman ng site.

en: Success!
tl: Matagumpay!

en: Successfully installed the parent theme, <strong>%1$s %2$s</strong>.
tl: Matagumpay na na-install ang parent theme, <strong>%1$s %2$s</strong>.

en: Successfully installed the plugin <strong>%s %s</strong>.
tl: Matagumpay na nai-install ang plugin na <strong>%s %s</strong>.

en: Successfully installed the theme <strong>%1$s %2$s</strong>.
tl: Matagumpay na nai-install ang tema <strong>%1$s %2$s</strong>.

en: Successfully optimized the %s table.
tl: Matagumpay na na-optimize ang %s table.

en: Successfully repaired the %s table.
tl: Matagumpay na naisaayos ang %s na table.

en: Suggested height is <strong>%1$d pixels</strong>.
tl: Ang iminumungkahing taas ay <strong>%1$d pixels</strong>.

en: Suggested media
tl: Rekomendadong media

en: Suggested width is <strong>%1$d pixels</strong>.
tl: Ang rekomendadong lapad ay <strong>%1$d pixels</strong>.

en: Summary
tl: Kabuuan

en: Super Admin <span class="count">(%s)</span> | Super Admins <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Super Admin <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Mga Super Admin <span class="count">(%s)</span>

en: Super admin privileges cannot be removed because this user has the network admin email.
tl: Ang mga pribilehiyo ng Super Admin ay hindi maaaring tanggalin dahil ang user na ito ay may network admin email.

en: Syndication feeds show the most recent
tl: Ang mga Syndication feed ay nagpapakita ng mga bago

en: Table prefix (if you want to run more than one WordPress in a single database)
tl: Table prefic (kung gusto mong magpatakbo ng higit sa isang WordPress site sa iisang database)

en: Tag added.
tl: Nadagdag na ang tag.

en: Tag deleted.
tl: Nabura na ang Tag.

en: Tag not added.
tl: Hindi nadagdag ang Tag.

en: Tag not updated.
tl: Hindi na-update ang Tag.

en: Tag updated.
tl: Na-update na ang Tag.

en: Tags can be selectively converted to categories using the <a href="%s">tag to category converter</a>.
tl: Ang mga tag ay maaaring piliin upang i-convert sa mga kategorya gamit ang <a href="%s">tag to category converter (tag sa kategorya na converter)</a>.

en: Tags deleted.
tl: Nabura na ang mga Tag.

en: Tags:
tl: Mga Tag:

en: Tap or hover on any theme then click the Live Preview button to see a live preview of that theme and change theme options in a separate, full-screen view. You can also find a Live Preview button at the bottom of the theme details screen. Any installed theme can be previewed and customized in this way.
tl: Mag-tap o mag-hover sa ano mang tema at pindutin ang Live Preview button upang makita ang live preview ng tema na iyon at palitan ang mga opsiyon ng tema sa hiwalay, full-screen view. Maaari ka ring makita ang Live Preview button sa ibaba ng screen ng mga detalye ng tema. Ano mang mga naka-install na tema ay maaaring ma-preview o macustomize sa ganitong paraan.

en: Templates
tl: Mga template

en: Text Color
tl: Kulay ng Text

en: Thank you for Updating! Please visit the <a href="%s">Upgrade Network</a> page to update all your sites.
tl: Salamat sa pag-upgrade! Mangyaring bisitahin ang <a href="%s">Upgrade Network</a> na pahina upang i-update ang lahat ng iyong mga site.

en: Thank you for creating with <a href="%s">WordPress</a>.
tl: Salamat sa paggawa gamit ang <a href="%s">WordPress</a>.

en: Thank you for using %s, your site has been deleted. Happy trails to you until we meet again.
tl: Salamat sa iyong paggamit ng %s, ang iyong site ay nabura na. Hanggang sa muli.

en: Thank you. Please check your email for a link to confirm your action. Your site will not be deleted until this link is clicked.
tl: Salamat. Mangyaring tingnan ang iyong email para sa link upang ikumpirma ang iyong aksyon. Ang iyong site ay hindi mabubura hanggang hindi napipindot ang link na ito.

en: That user is already a member of this site.
tl: Ang user na iyon ay miyembro na ng site na ito.

en: The "%s" options group has been removed. Use another settings group.
tl: Ang "%s" na mga grupong opsiyon ay natanggal na. Gumamit ng ibang mga grupo ng setting.

en: The %1$s table is not okay. It is reporting the following error: %2$s. WordPress will attempt to repair this table&hellip;
tl: Ang %1$s na table ay hindi ayos. Ito ay nagre-report ng sumusunod na error: %2$s. Ang WordPress ay magtatangkang ayusin ang table na ito.

en: The %s constant in your %s file is no longer needed.
tl: Ang %s na constant sa iyong %s na file ay hindi na kinakailangan.

en: The %s table is already optimized.
tl: Ang %s na table ay optimized na.

en: The %s table is okay.
tl: Ang %s na table ay okay.

en: The &#8220;slug&#8221; is the URL-friendly version of the name. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers, and hyphens.
tl: Ang &#8220;slug&#8221; ay isang URL-friendly na bersyon ng pangalan. Madalas na ang lahat nito ay maliit na letra na naglalaman lamang ng mga letra, numero at gitling.

en: The <a href="https://codex.wordpress.org/Glossary#Character_set">character encoding</a> of your site (UTF-8 is recommended)
tl: Ang <a href="https://codex.wordpress.org/Glossary#Character_set">page-encode ng karakter</a> ng iyong site (UTF-8 ay rekomendado)

en: The <strong>%s</strong> importer is invalid or is not installed.
tl: Ang <strong>%s</strong> na importer ay hindi balido o kaya ay hindi naka-install.

en: The Available Widgets section contains all the widgets you can choose from. Once you drag a widget into a sidebar, it will open to allow you to configure its settings. When you are happy with the widget settings, click the Save button and the widget will go live on your site. If you click Delete, it will remove the widget.
tl: Ang mga Available Widget na section ay naglalamn ng lahat ng mga widget na maari mong pagpilian. Kung iyong ida-drag ang widget sa sidebar, ito ay magbubukas upang payagan kang mag-configure ng settings nito. Kung OK na sa iyo ang widget settings, pindutin ang Save button at ang widget ay magiging live sa iyong site. Kung pipindutin ang Delete, ito ay magtatanggal ng widget.

en: The Categories and Tags Converter link on this screen will take you to the Import screen, where that Converter is one of the plugins you can install. Once that plugin is installed, the Activate Plugin &amp; Run Importer link will take you to a screen where you can choose to convert tags into categories or vice versa.
tl: Ang mga Kategorya at Tag Converter link sa screen na ito ay magdadala sa iyo sa Import screen, kung saan ang Converter na iyon ay isa sa mga plugin na maaari mong i-install. Kung nai-install na ang plugin, ang Activate Plugin at Run Importer link ay magdadala sa iyo sa screen na kung saan maari mong piliin ang mga convert tag sa mga kategorya o kabaligtaran.

en: The Customizer allows you to preview changes to your site before publishing them. You can also navigate to different pages on your site to preview them.
tl: Ang Customizer ay pinapayagan kang makita ng preview ang mga pagbabago sa iyong site bago ilathala ang mga ito. Maaari mo ring puntahan ang iba't ibang mga pahina sa iyong site upang ma-preview sila.

en: The Documentation menu below the editor lists the PHP functions recognized in the plugin file. Clicking Look Up takes you to a web page about that particular function.
tl: Ang Dokumentasyon na menyu sa ibaba ng editor ay nadlilista ng mga PHP function na kilala sa plugin file. Kapag pinindot ang "Look Up" (Tingnan), ididirekta ka sa web page tungkol sa partikular na function.

en: The Optional fields let you customize the &#8220;category&#8221; and &#8220;tag&#8221; base names that will appear in archive URLs. For example, the page listing all posts in the &#8220;Uncategorized&#8221; category could be <code>/topics/uncategorized</code> instead of <code>/category/uncategorized</code>.
tl: Ang Optional fields ay hinahayaan kang magcustomize ng  &#8220;category&#8221; at &#8220;tag&#8221; base names na makikita sa archive URLs. Halimbawa, ang pahina na naglilista ng lahat ng mga post sa &#8220;Uncategorized&#8221; category ay maaaring <code>/topics/uncategorized</code> sa halip na <code>/category/uncategorized</code>.

en: The Text mode allows you to enter HTML along with your post text. Line breaks will be converted to paragraphs automatically.
tl: Ang Text mode ay pinapayagan kang maglagay ng HTML kasama sa iyong text sa post. Ang mga linyang patlang ay awtomatikong mapapalitan sa talata.

en: The WordPress Team
tl: Ang WordPress Team

en: The WordPress URL and the Site URL can be the same (example.com) or different; for example, having the WordPress core files (example.com/wordpress) in a subdirectory instead of the root directory.
tl: Ang WordPress URL at Site URL ay pwedeng magkapareho (example.com) o kaya ay magkaiba; halimbawa, ang pagkakaroon ng WordPress core files (example.com/wordpress) sa subdirectory sa halip na sa root directory.

en: The WordPress team is willing to help you. Forward this email to %s and the team will work with you to make sure your site is working.
tl: Ang Grupo ng WordPress ay handang tulungan ka. I-forward ang email na ito sa %s at ang grupo ay makikipagtulungan sa iyo upang siguraduhing gumagana ang iyong site.

en: The active theme is broken. Reverting to the default theme.
tl: Sira ang aktibong tema. Nagbabalik sa default na tema.

en: The aspect ratio is the relationship between the width and height. You can preserve the aspect ratio by holding down the shift key while resizing your selection. Use the input box to specify the aspect ratio, e.g. 1:1 (square), 4:3, 16:9, etc.
tl: Ang aspect ratio ay ang relasyon sa pagitan ng lapad at taas. Maaari mong i-preserva ang aspect ration sa pamamagitan ng pagpindot sa shift key habang binabago ang laki ng iyong seleksyon. Gamitin ang input box upang tukuying ang aspect ration, halimbawa 1:1 (parisukat), 4:3, 16:9, atbp.

en: The backup of this post in your browser is different from the version below.
tl: Ang backup ng post na ito sa iyong browser ay naiiba sa bersyon sa ibaba.

en: The boxes for link name, web address, and description have fixed positions, while the others may be repositioned using drag and drop. You can also hide boxes you don&#8217;t use in the Screen Options tab, or minimize boxes by clicking on the title bar of the box.
tl: Ang mga kahon para sa pangalan ng link, web address, at deskripsyon ng mga nakapirming mga posisyon, habang ang iba ay maaaring mabago ang posisyon gamit ang drag at drop. Maaari ding itago ang mga kagon na hindi na ginagamit sa Screen Options tab, o paliitin ang mga kahon sa pagpindot sa title bar/ bar ng pamagat ng kahon.

en: The boxes on your Dashboard screen are:
tl: Ang mga box sa iyong Dashboard screen ay ang mga:

en: The checksum of the file (%1$s) does not match the expected checksum value (%2$s).
tl: Ang checksum ng file na (%1$s) ay hindi tumugma sa inaasahang checksum value (%2$s).

en: The constant DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES cannot be defined when installing WordPress.
tl: Ang constant na DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES ay hindi matukoy habang nag-iinstall ng WordPress.

en: The current theme is displayed highlighted as the first theme.
tl: Ang kasalukuyang tema ay pinapakita na naka-highlight bilang unang tema.

en: The current user&#8217;s role must have user editing capabilities.
tl: Ang kasalukuyang tunkulin ng user ay dapat mayroong kapabilidad na magbago.

en: The description is not prominent by default; however, some themes may show it.
tl: Ang deskripsiyon ay hindi prominente ayon sa default; ngunit ang ibang mga tema ay maaaring maipakita ito.

en: The fields on this screen determine some of the basics of your site setup.
tl: Ang mga field sa screen na ito ay naglalaman ng ibang mga panimulang set-up para sa iyong site.

en: The file 'wp-config.php' already exists. If you need to reset any of the configuration items in this file, please delete it first. You may try <a href='%s'>installing now</a>.
tl: Ang file na 'wp-config.php' ay umiiral na. Kung kinakailangan mong i-reset ang ano mang mga configuration item sa file na ito, mangyaring burahin muna sila. Maaari mong subukan na <a href='%s'>i-install ngayon</a>.

en: The following plugins failed to update:
tl: Ang mga sumusunod na mga plugin ay hindi matagumpay na nai-update:

en: The following plugins have new versions available. Check the ones you want to update and then click &#8220;Update Plugins&#8221;.
tl: Ang mga sumusunod na mga plugin ay may bagong available na bersiyon. Lagyan ng check ang mga plugin na nais mong i-update at pindutin ang &#8220;Update Plugins&#8221;.

en: The following plugins were successfully updated:
tl: Ang mga sumusunod na plugin ay matagumpay na nai-update:

en: The following themes are installed but incomplete. Themes must have a stylesheet and a template.
tl: Ang mga sumusunod na tema ay naka-install ngunit hindi kumpleto. Ang mga tema ay dapat na mayroong stylesheet at template.

en: The following themes failed to update:
tl: Ang mga sumusunod na tema ay hindi matagumpay na na-update:

en: The following themes have new versions available. Check the ones you want to update and then click &#8220;Update Themes&#8221;.
tl: Ang mga sumusunod na mga tema ay mayroong bagong bersiyon na available. I-check ang mga gusto mong i-update at pindutin ang &#8220;Update Themes&#8221;.

en: The following themes were successfully updated:
tl: Ang mga sumusunod na tema ay matagumpay na na-update na:

en: The following translations failed to update:
tl: Ang mga sumusunod na translasyon ay hindi matagumpay na nai-update:

en: The following translations were successfully updated:
tl: Matagumpay na nai-update ang mga sumusunod na translasyon:

en: The ftp PHP extension is not available
tl: Ang ftp PHP extension ay hindi available

en: The grid view for the Media Library requires JavaScript. <a href="upload.php?mode=list">Switch to the list view</a>.
tl: Ang grid view para sa Media Library ay nangangailangan ng JavaScript. <a href="upload.php?mode=list">Magpalit sa list view</a>.

en: The item you are trying to move to the Trash no longer exists.
tl: Ang aytem na tinatangkang ilipat sa Basurahan ay hindi na umiiral.

en: The item you are trying to restore from the Trash no longer exists.
tl: Ang aytem na iyong sinisubukang isalba mula sa Basurahan ay hindi na umiiral.

en: The left-hand navigation menu provides links to all of the WordPress administration screens, with submenu items displayed on hover. You can minimize this menu to a narrow icon strip by clicking on the Collapse Menu arrow at the bottom.
tl: Ang kaliwang bahagi ng navigation menu ay nagbibigay ng mga link sa lahat ng mga WordPress administration screens, na ay submenu items na naka-display sa hover. Maaaring i-minimize ang menu na ito sa makitid na icon strip sa pagpindot sa Collapse Menu arrow sa ibaba.

en: The menu has been successfully deleted.
tl: Ang menyu ay matagumpay na nabura na.

en: The menu item has been successfully deleted.
tl: Ang menyu aytem ay matagumpay na nabura na.

en: The menu management box at the top of the screen is used to control which menu is opened in the editor below.
tl: Ang menu management box sa itaas ng screen ay ginagamit upang kontrolin kung anong menu ang bukas sa editor sa ibaba.

en: The miscellaneous options group has been removed. Use another settings group.
tl: Ang halu-halong grupo ng mga opsyon ay natanggal na. Gumamit ng ibang grupo ng mga setting.

en: The name is how it appears on your site.
tl: Ang pangalan ay kung papaano ito makikita sa iyong site.

en: The name of the database you want to run WP in.
tl: Ang pangalan ng database kung saan gusto mong paganahin ang WP.

en: The network already exists.
tl: Ang network ay umiiral na.

en: The package contains no files.
tl: Ang package ay hindi naglalaman ng mga file.

en: The package could not be installed.
tl: Ang package ay hindi ma-install.

en: The parent theme, <strong>%1$s %2$s</strong>, is currently installed.
tl: Ang parent theme na  <strong>%1$s %2$s</strong>, ay kasalukuyang naka-install.

en: The password you chose during the install.
tl: Ang password na iyong pinili nuong pagi-install.

en: The plugin contains no files.
tl: Ang plugin ay hindi naglalaman ng kahit anong mga file.

en: The plugin does not have a valid header.
tl: Ang plugin ay walang balidong header.

en: The plugin generated %d characters of <strong>unexpected output</strong> during activation. If you notice &#8220;headers already sent&#8221; messages, problems with syndication feeds or other issues, try deactivating or removing this plugin.
tl: Ang plugin ay lumikha ng %d na mga karakter ng <strong>hindi inaasahang resulta</strong> habang nasa proseso ng aktibasyon. Kung iyong mapapansin na ang mga &#8220;header ay nagpadala na &#8221; ng mga mensahe, o kaya ay mga problema sa syndication feeds o kaya ibang isyu, mangyaring gawing hindi aktibo ang plugin o kaya ay tanggalin ito.

en: The plugin generated unexpected output.
tl: Ang plugin ay lumikha ng hindi inaasahang resulta.

en: The plugin is at the latest version.
tl: Ang plugin ay nasa pinakabagong bersiyon.

en: The primary site you chose does not exist.
tl: Ang pangunahing site na iyong napili ay hindi na umiiral.

en: The privacy options group has been removed. Use another settings group.
tl: Ang mga opsiyon ng grupo ukol sa privacy ay natanggal na. Gumamit ng ibang grupo ng mga setting.

en: The search for installed themes will search for terms in their name, description, author, or tag.
tl: Ang paghahanap ng mga temang nakainstall ay maghahanap para sa mga termino sa kanilang pangalan, deskripsyon, may-akda o tag.

en: The selected plugins have been <strong>deleted</strong>.
tl: Ang mga napiling plugin ay <strong>nabura na</strong>.

en: The sizes listed below determine the maximum dimensions in pixels to use when adding an image to the Media Library.
tl: Ang mga laki na nakalista sa ibaba ay nagpapasya ng maksimong mga dimensyon sa pixel na gagamitin kung nagdadagdag ng larawan sa Media Library.

en: The ssh2 PHP extension is available, however, we require the PHP5 function <code>stream_get_contents()</code>
tl: Ang ssh2 PHP extension ay available, ngunit kinakailangan namin ang PHP5 function <code>stream_get_contents()</code>

en: The ssh2 PHP extension is not available
tl: Ang ssh2 PHP extension ay hindi available

en: The theme being previewed is fully interactive &mdash; navigate to different pages to see how the theme handles posts, archives, and other page templates. The settings may differ depending on what theme features the theme being previewed supports. To accept the new settings and activate the theme all in one step, click the Save &amp; Activate button above the menu.
tl: Ang tema na pini-preview ay lubos na interactive &mdash; magnavigate sa ibang pahina upang makita kung pano pinapakita ng tema ang mga post, archive, at ibang page template. Ang mga setting ay maaaring iba iba depende sa feature ng tema na suportado. Upang i-accept ang mga bagong setting at gawing aktibo ang tema sa isang step, pindutin ang Save &amp; Activate button sa itaas ng menu.

en: The theme contains no files.
tl: Ang tema ay hindi naglalaman ng mga file.

en: The theme is at the latest version.
tl: Ang tema ay nasa pinakahuling bersiyon.

en: The theme you are currently using isn&#8217;t widget-aware, meaning that it has no sidebars that you are able to change. For information on making your theme widget-aware, please <a href="https://codex.wordpress.org/Widgetizing_Themes">follow these instructions</a>.
tl: Ang tema na iyong kasalukuyang ginagamit ayn&#8217;t widget-aware, ibig sabihin na ito ay walang mga sidebar na maaari mong baguhin. Para sa impormasyon sa paggawa ng iyong widget-aware na tema, mangyaring <a href="https://codex.wordpress.org/Widgetizing_Themes">sundan ang mga sumusunod na instruksiyon</a>.

en: The title field and the big Post Editing Area are fixed in place, but you can reposition all the other boxes using drag and drop. You can also minimize or expand them by clicking the title bar of each box. Use the Screen Options tab to unhide more boxes (Excerpt, Send Trackbacks, Custom Fields, Discussion, Slug, Author) or to choose a 1- or 2-column layout for this screen.
tl: Ang title field at ang malaking Post Editign Area ay nakapirmi sa isang lugar, ngunit maaari mong baguhin ang posisyon ng ibang mga kahon gamit ang drag at drop. Maaari ring paliitin o palakihin ang mga ito sa pagpindot ng title bar ng kada kahon. Gamitin ang Screen Options tab upang ipakita muli ang mga kahon (Excerpt, Send Trackbacks, Custom Fields, Discussion, Slug, Author) o pumili ng 1- o 2-column layout para sa screen na ito.

en: The translation is up to date.
tl: Ang translasyon ay napapanahon.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
tl: Hindi ma-install ang update dahil ang WordPress %1$s ay nangangailangan ng MySQL na bersyon na %2$s o mas mataas. Ikaw ay may bersyon na %3$s.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
tl: Ang update ay hindi maaaring mai-install dahil ang WordPress %1$s ay nangangailangan ng PHP version na %2$s o mas mataas at MySQL version %3$s o higit pa. Ikaw ay may PHP version na %4$s at MySQL version na %5$s.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
tl: Ang update ay hindi mai-install dahil ang WordPress  %1$s ay nangangailangan ng bersiyon ng PHP na %2$s o mas mataas. Ikaw ay may bersiyon na %3$s.

en: The update cannot be installed because we will be unable to copy some files. This is usually due to inconsistent file permissions.
tl: Hindi mai-install ang update dahil hindi namin makopya ang ibang mga file. Madalas ito ay dahilan sa hindi konsisteng mga permiso para sa file.

en: The update could not be unpacked
tl: Hindi maalis ang pagkakaimpake ng update

en: The update of %1$s failed.
tl: Ang pag-a-update sa %1$s ay hindi matagumpay.

en: The update process is starting. This process may take a while on some hosts, so please be patient.
tl: Naguumpisa na ang proseso ng pag-a-update. Ang prosesong ito ay maaaring magtagal sa ibang mga host, mangyaring maging mahinahon.

en: The uploaded file could not be moved to %s.
tl: Ang file na nai-upload ay hindi mailipat sa %s.

en: The uploaded file exceeds the MAX_FILE_SIZE directive that was specified in the HTML form.
tl: Ang file na inupload ay sumobra sa MAX_FILE_SIZE directive na tinukoy sa HTML form.

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
tl: Ang mga nai-upload na mga file ay sumobra sa upload_max_filesize directive sa php.ini.

en: The uploaded file is not a valid image. Please try again.
tl: Ang inupload na file ay hindi balidong larawan. Mangyaring subukang muli.

en: The uploaded file was only partially uploaded.
tl: Ang naupload na file ay bahagyang nai-upload lamang.

en: The username you provided has invalid characters.
tl: Ang username na iyong isinaad ay may mga inbalidong karakter.

en: Theme
tl: Tema

en: Theme Functions
tl: Mga function ng tema

en: Theme Location
tl: Lokasyon ng Tema

en: Theme Options
tl: Mga Opsyon ng Tema

en: Theme deleted.
tl: Nabura na ang tema.

en: Theme install failed.
tl: Hindi matagumpay ang pag-install ng tema.

en: Theme installed successfully.
tl: Matagumpay na na-install ang tema.

en: Theme locations
tl: Mga lokasyon ng Tema

[ctx: Theme stylesheets in theme editor]
en: Styles
tl: Mga Estilo

en: Theme update failed.
tl: Ang pag-update ng Tema ay hindi matagumpay.

en: Theme updated successfully.
tl: Matagumpay na nai-update ang Tema.

en: There are no valid users selected for deletion.
tl: Walang mga balidong user ang napili upang burahin.

en: There are no valid users selected for removal.
tl: Walang balidong mga user ang napili para tanggalin.

en: There are some invalid menu items. Please check or delete them.
tl: Mayroong ibang hindi balidong mga menu item. Mangyaring i-check o burahin ang mga ito.

en: There are unsaved changes that will be lost. 'OK' to continue, 'Cancel' to return to the Image Editor.
tl: Mayroong mga pagbabago na mawawala na hindi pa nase-save. 'OK' para magpatuloy, 'Cancel' upang bumalik sa Image Editor (editor ng larawan).

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a> or <a href="%5$s" class="update-link">update now</a>.
tl: Mayroong bagong bersyon ng %1$s ang available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Tingnan ang bersyon%4$s details</a> o <a href="%5$s" class="update-link">i-update ngayon</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a> or <a href="%5$s">update now</a>.
tl: Mayroong bagong bersyon na %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Tingnan ang bersyon %4$s details</a> o kaya<a href="%5$s">i-update ngayon</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>.
tl: Mayroong bagong bersyon ng %1$s ang available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Tingan ang bersyon %4$s details</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>. <em>Automatic update is unavailable for this plugin.</em>
tl: Mayroong bagong bersyon ng %1$s ang available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Tingnan ang bersyon %4$s ng mga detalye</a>. <em>Ang awtomatikong update ay hindi available para sa plugin na ito. </em>

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>. <em>Automatic update is unavailable for this theme.</em>
tl: Mayroong bagong bersyon ng %1$s. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Tingnan ang bersyon%4$s na mga detalye</a>. <em>Ang awtomatikong pag-update ay hindi maaari para sa temang ito. </em>

en: There is an autosave of this post that is more recent than the version below. <a href="%s">View the autosave</a>
tl: Mayroong autosave ng post na ito na higit na mas bago kaysa sa bersyon sa ibaba.  <a href="%s">Tingnan ang autosave</a>

en: There is not enough free disk space to complete the update.
tl: Wala nang sapat na espasiyo sa disk upang makumpleto ang update.

en: These plugins may be active on other sites in the network.
tl: Ang mga plugin na ito ay maaaring aktibo sa ibang mga site sa network.

en: These settings may be overridden for individual articles.
tl: Ang mga setting na ito ay maaaring mapawalang-bisa para sa mga indibiduwal na artikulo.

en: These suggestions are based on the plugins you and other users have installed.
tl: Ang mga mungkaking ito ay base sa mga plugin na iyong ininstall at ng ibang mga user.

en: This <a href="%1$s">child theme</a> requires its parent theme, %2$s.
tl: Ang <a href="%1$s">child theme</a> na ito ay nangangailangan ng parent theme, %2$s.

en: This address is used for admin purposes, like new user notification.
tl: Ang address na ito ay para sa admin, gaya ng notipikasyon ng bagong user.

en: This category already exists.
tl: Ang category ay umiiral na.

en: This category cannot be added. Please change the name and try again.
tl: Hindi maidagdag ang kategoryang ito. Mangyaring baguhin ang pangalan at subukang muli.

en: This child theme inherits templates from a parent theme, %s.
tl: Ang child theme na ito ay nagmamana ng mga template mula sa parent theme, %s.

en: This comment is already approved.
tl: Ang komentong ito ay aprubado na.

en: This comment is already in the Trash.
tl: Ang komentong ito ay nasa Basurahan na.

en: This comment is already marked as spam.
tl: Ang komentong ito ay namarkahan na bilang spam.

en: This comment is currently approved.
tl: Ang komentong ito ay kasalukuyang aprubado.

en: This comment is currently in the Trash.
tl: Ang komentong ito ay kasalukuyang nasa Basurahan.

en: This comment is currently marked as spam.
tl: Ang komentong ito ay kasalukuyang markadon bilang spam.

en: This comment is in the Trash. Please move it out of the Trash if you want to edit it.
tl: Ang komentong ito ay nasa Basurahan. Mangyaring ilipat ito mula sa Basurahan kung nais itong baguhin.

en: This content is currently locked.
tl: Ang nilalamang ito ay kasalukuyang naka-lock.

en: This file is too big. Files must be less than %1$s KB in size.
tl: Ang file na ito ay masyadong malaki. Ang mga file ay dapat na mas mababa sa %1$s KB na laki.

en: This format, which we call WordPress eXtended RSS or WXR, will contain your posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags.
tl: Ang format na ito na tinatawag naming WordPress eXtended RSS o WXR, ay maglalaman ng iyong mga post, pahina, komento, custom field, kategorya at tag.

en: This importer is not installed. Please install importers from <a href="%s">the main site</a>.
tl: Hindi naka-install ang importer na ito. Mangyaring mag-install ng mga importer mula sa <a href="%s">pangunahing site</a>.

en: This is a child theme of %s.
tl: Ito ay child theme ng %s.

en: This is a file in your current parent theme.
tl: Ang file na ito ay nasa iyong kasalukuyang parent theme.

en: This is an example page. It's different from a blog post because it will stay in one place and will show up in your site navigation (in most themes). Most people start with an About page that introduces them to potential site visitors. It might say something like this:
    
    <blockquote>Hi there! I'm a bike messenger by day, aspiring actor by night, and this is my website. I live in Los Angeles, have a great dog named Jack, and I like pi&#241;a coladas. (And gettin' caught in the rain.)</blockquote>
    
    ...or something like this:
    
    <blockquote>The XYZ Doohickey Company was founded in 1971, and has been providing quality doohickeys to the public ever since. Located in Gotham City, XYZ employs over 2,000 people and does all kinds of awesome things for the Gotham community.</blockquote>
    
    As a new WordPress user, you should go to <a href="%s">your dashboard</a> to delete this page and create new pages for your content. Have fun!
tl: Ito ay isang halimbawang pahina. Ito ay naiiba sa blog post dahil ito ay nakapirmi sa isang lugar at maipapakita sa iyong site navigation (halos sa lahat ng mga tema). Higit sa mga tao ay mag-uumpisa sa About page na nagpapakilala sa kanila sa mga potensyal na bisita. Ito ay maaaring magsabi ng ganito: 
    
    <blockquote>Kumusta! Ako ay isang bike messenger sa umaga, at naghahangad na maging aktor sa gabi, at ito ang aking website. Nakatira ako sa Los Angeles, at may asong si Jack, at mahilig ako sa pi&#241;a coladas. (At magpaulan.></blockquote>
    
    ...o kaya ay ganito:
    
    <blockquote>Ang XYZ Doohickey Company ay itinatag nuong 1971, at nagbibigay ng kaledad ng doohickey sa publiko simula nuon. Nasa Gotham City, ang XYZ ay mayroong higit sa 2,000 empleyado at gumagawa ng iba't-ibang kahanga-hangang gawain para sa komunidad ng Gotham.</blockquote>
    
    Bilang bagong WordPress user, dapat kang pumunta sa <a href="%s">iyong dashboard</a> upang burahin ang pahinang ito at gumawa ng mga bagong pahina para sa iyong content.

en: This is not just a plugin, it symbolizes the hope and enthusiasm of an entire generation summed up in two words sung most famously by Louis Armstrong: Hello, Dolly. When activated you will randomly see a lyric from <cite>Hello, Dolly</cite> in the upper right of your admin screen on every page.
tl: Ito ay hindi lamang isang plugin, ito ay sumisimbolo ng pag-asa at sigla ng isang buong henerasyon na naibuod sa dalawang salita na kinanta ni Louis Armstrong: Hello, Dolly. Kung gagawing aktibo, makikita mo ang random na mga lirika mula sa <cite>Hello, Dolly</cite> sa itaas na kanang bahagi ng iyong admin screen sa kada pahina.

en: This item has already been deleted.
tl: Ang item na ito ay nabura na.

en: This localized version contains both the translation and various other localization fixes. You can skip upgrading if you want to keep your current translation.
tl: Ang naisalokal na bersyon na ito ay naglalaman ng translasyon at iba-ibang fixes ng lokalisasyon. Maaaring laktawan ang pag-upgrade kung nais mong panatilihin ang kasalukuyang translasyon.

en: This means your site may be offline or broken. Don't panic; this can be fixed.
tl: Ang ibig sabihin nito ay ang iyong site ay maaaring offline o kaya ay sira. Huwag matakot; maaaring maayos ito.

en: This password will not be stored on the server.
tl: Ang password na ito ay hindi maitatago sa server.

en: This plugin has been deactivated because your changes resulted in a <strong>fatal error</strong>.
tl: Ang plugin ay nagawang hindi aktibo dahil ang iyong mga pagbabago ay nag-result sa <strong>fatal error</strong>.

en: This plugin is already installed and is up to date
tl: Ang plugin na ito ay naka-install na at nasasapanahon.

en: This plugin may be active on other sites in the network.
tl: Ang plugin na ito ay maaaring aktibo sa ibang site sa network na ito.

en: This preview is unavailable in the editor.
tl: And preview ay hindi available sa editor.

en: This resulted in an error message: %s
tl: Ito ay nagresulta ng pagkakamali sa mensahe: %s

en: This screen allows you to edit five fields for metadata in a file within the media library.
tl: Ang screen na ito ay pinapayagan kang magbago ng limang mga field para sa metadata na nasa file na nasa loob ng media library.

en: This screen allows you to edit four fields for metadata in a file within the media library.
tl: Ang screen na ito ay pinapayagan lang mag-edit ng apat na mga field para sa metadata sa file na nasa media library.

en: This screen contains the settings that affect the display of your content.
tl: Ang screen na ito ay naglalaman ng mga sertting na makakaapekto sa pagpapakita ng iyong nilalaman.

en: This screen is used for globally assigning menus to locations defined by your theme.
tl: Ang screen na ito ay ginagamit para sa pagtakda ng mga menyu sa lokasyon na na tinutukoy ng iyong tema.

en: This screen is used for managing your content revisions.
tl: Ang screen na ito ay ginagamit para sa pamamahalang ng iyong mga pagbabago sa mga nilalaman.

en: This screen is used for managing your custom navigation menus.
tl: Ang screen na ito ay ginagamit para sa pamamahala ng iyong mga custom navigation menu.

en: This screen is used for managing your installed themes. Aside from the default theme(s) included with your WordPress installation, themes are designed and developed by third parties.
tl: Ang screen na ito ay ginagamit upang pamahalaan ang mga tema na naka-install. Maliban sa default na tema, kasama sa iyong instalasyon ng WordPress, ang mga tema ay dinisenyo at ginawa ng third party.

en: This screen is used to customize the header section of your theme.
tl: Ang screen na ito ay ginagamit upang i-customize ang header section ng iyong tema.

en: This screen lists all the existing users for your site. Each user has one of five defined roles as set by the site admin: Site Administrator, Editor, Author, Contributor, or Subscriber. Users with roles other than Administrator will see fewer options in the dashboard navigation when they are logged in, based on their role.
tl: Ang screen na ito ay naglilista ng mga umiiral na user para sa iyong site. Ang bawat user ay may isa sa limang natukoy na tungkulin na sinet ng site admin: Site Administrator, Editor, Author, Contributor, o Subscriber. Ang mga user na may tungkulin maliban sa Administrator ay makakakita ng mas kaunting opsyon sa dashboard navigation kung sila ay nakalogin, base sa kanilang tungkulin.

en: This screen lists links to plugins to import data from blogging/content management platforms. Choose the platform you want to import from, and click Install Now when you are prompted in the popup window. If your platform is not listed, click the link to search the plugin directory for other importer plugins to see if there is one for your platform.
tl: Ang screen na ito ay naglilista ng mga link sa mga plugin upang mag-import ng data mula sa blogging/content management platform. Pumili ng platform kung saan nais mag-import mula, at pindutin ang Install Now pag nakita ang popup window. Kung ang iyong platform ay hindi nakalista, pindutin ang link upang maghanap sa plugin directory para sa ibang importer plugin upang makita kung mayroon para sa iyong platform.

en: This screen provides access to all of your posts. You can customize the display of this screen to suit your workflow.
tl: Ang screen na ito ay naglalaan ng access sa lahat ng iyong mga post. Maaari mong baguhin ang display ng screen na ito na tugma sa daloy ng iyong trabaho.

en: This screen provides many options for controlling the management and display of comments and links to your posts/pages. So many, in fact, they won&#8217;t all fit here! :) Use the documentation links to get information on what each discussion setting does.
tl: Ang screen na ito ay nagbibigay ng maraming mga opsiyon para sa pagkontrol ng pamamahala at pagpapakita ng mga komento at link sa iyong mga post/pahina. Napakarami, hindi na magkasya lahat dito! :) Gamitin ang mga documentation links upang makakuha ng impormasyon kung anong ginagawa ng bawat discussion setting.

en: This screen shows an individual user all of their sites in this network, and also allows that user to set a primary site. They can use the links under each site to visit either the frontend or the dashboard for that site.
tl: Ang screen na ito ay nagpapakita ng indibiduwal na user ng lahat ng kanilang mga site sa network na ito, at pinapayagan ang user na mag-set ng primary site. Maaari silang gumamit ng mga link sa baawat site na bibisitahin mula sa frontend o dashboard para sa site na iyon.

en: This sidebar is no longer available and does not show anywhere on your site. Remove each of the widgets below to fully remove this inactive sidebar.
tl: And sidebar na ito ay hindi na available at hindi na nakikita kahit saan sa iyong site. Tangalin isa-isa ang mga wideget sa ibaba upang kumpletong matanggal ang inaktibong sidebar na ito.

en: This site is set up to install updates of future beta versions automatically.
tl: Ang site na ito ay na-set up upang awtomatikong mag-install ng mga update sa mga hinaharap na mga bersyon ng beta.

en: This theme has not been rated yet.
tl: Ang temang ito ay hindi pa nabibigyan ng marka.

en: This theme is already installed and is up to date
tl: Ang temang ito ay naka-install na at nasasapanahon

en: This theme is broken.
tl: Sira ang temang ito.

en: This theme requires a parent theme. Checking if it is installed&#8230;
tl: Ang tema na ito ay nangangailangan ng parent theme. Tinitingnan kung ito ay naka-install&#8230;

en: This timezone does not observe daylight saving time.
tl: Ang timezone ay walang daylight saving time.

en: This timezone is currently in daylight saving time.
tl: Ang timezone ay kasalukuyang nasa daylight saving time.

en: This timezone is currently in standard time.
tl: Ang timezone na ito ay kasalukuyang nasa standard time.

en: This user has super admin privileges.
tl: Ang user ay may mga pribilehiyo ng super admin

en: This widget requires JavaScript.
tl: Ang widget na ito ay nangangailangan ng JavaScript.

en: This will be shown when someone hovers over the link in the blogroll, or optionally below the link.
tl: Ito ay maipapakita kung mayroong maglalagay ng kanilang mouse sa link sa blogroll, o kaya ay sa ibaba ng link.

en: This will contain all of your posts, pages, comments, custom fields, terms, navigation menus and custom posts.
tl: Ito ay maglalaman ng lahat ng iyong mga post, pahina, komento, custom fields, mga termino, menyu ng nabigasyon at mga custom post.

en: This will remove the background image. You will not be able to restore any customizations.
tl: Ito ay magtatanggal ng larawan sa background. Hindi mo na maaaring ibalik pa ang mga pagbabago.

en: This will remove the header image. You will not be able to restore any customizations.
tl: Matatanggal nito ang larawan ng header. Hindi na muli pang maibabalik ang mga nakaraang pagbabago.

en: This will restore the original background image. You will not be able to restore any customizations.
tl: Ito ay magbabalik ng orihinal na larawan sa background. Hindi mo maaaring ibalik ang kahit ano pa mang mga pagbabago.

en: This will restore the original header image. You will not be able to restore any customizations.
tl: Ito ay magbabalik ng orihinal na larawan ng header. Hindi ka maaaring magbalik ng kahit ano mang pagbabago.

en: Three Columns
tl: Tatlong Kolumna

en: Thumbnail Settings
tl: Mga Setting ng Thumbnail

en: Thumbnail size
tl: Laki ng Thumbnail

en: Title and Post Editor
tl: Titulo at Post Editor

en: To activate a widget drag it to a sidebar or click on it. To deactivate a widget and delete its settings, drag it back.
tl: Upang gawing aktibo ang widget, i-drag ito sa sidebar o kaya ay pindutin ito.

en: To add a custom link, <strong>expand the Custom Links section, enter a URL and link text, and click Add to Menu</strong>
tl: Upang magdagdag ng custom link, <strong>palawakin ang seksyon ng Custom Link, ilagay ang URL at link text at pindutin ang 'Add to Menu' (Idagdag sa Menyu)</strong>

en: To add a new menu instead of assigning an existing one, <strong>click the &#8217;Use new menu&#8217; link</strong>. Your new menu will be automatically assigned to that theme location
tl: Upang magdagdag ng bagong menu sa halip na magtakda ng umiiral na, <strong>pindutin ang &#8217;Use new menu&#8217; link</strong>. Ang iyong bagong menu ay awtomatikong maitatakda sa lokasyon ng temang iyon.

en: To add a new user for your site, click the Add New button at the top of the screen or Add New in the Users menu section.
tl: Upang magdagdag ng bagong user para sa iyong site, pindutin ang "Magdagdag ng Bago" (Add New) sa itaas ng iyong screen, o kaya pindutin ang "Magdagdag ng Bago" (Add New) sa menyu na seksyon ng mga User.

en: To add a new user to your site, fill in the form on this screen and click the Add New User button at the bottom.
tl: Upang magdagdag ng bagong user sa iyong site, sagutan ang form na ito sa screen at pindutin ang "Add New User" (Magdagdag ng Bagong User) sa ibaba.

en: To allow use of this page to automatically repair database problems, please add the following line to your <code>wp-config.php</code> file. Once this line is added to your config, reload this page.
tl: Upang payagan ang pahinang ito na awtomatikong mag-ayos ng mga problema sa database, mangyaring magdagdag ng sumusunod na linya sa iyong <code>wp.config.php</code> file. Sa oras na naidagdag na ang linyang ito sa iyong config, i-reload muli ang pahinang ito.

en: To assign menus to one or more theme locations, <strong>select a menu from each location&#8217;s drop down.</strong> When you&#8217;re finished, <strong>click Save Changes</strong>
tl: Upang itakda ang mga menu sa isa o higit pang mga lokasyon ng tema, <strong>pumili ng menu sa bawat drop down ng lokasyon.</strong>. Kapag tapos na, <strong>pindutin ang Save Changes (I-save ang mga pagbabago</strong>

en: To crop the image, click on it and drag to make your selection.
tl: Upang magtabas o mag-crop ng larawan, i-click ito at hatakin upang magawa ang iyong seleksiyon.

en: To delete media items, click the Bulk Select button at the top of the screen. Select any items you wish to delete, then click the Delete Selected button. Clicking the Cancel Selection button takes you back to viewing your media.
tl: Upang magbura ng mga media item, pindutin ang Bulk Select button sa itaas ng screen. Pumili ng anu mang item na nais burahin, at pindutin ang Burahin ang Napili na button. Ang pagpindot sa Cancel Selection "Ikansela ang Seleksyon" na button ay magdadala sa iyo sa pagtinging sa iyong media.

en: To edit a menu currently assigned to a theme location, <strong>click the adjacent &#8217;Edit&#8217; link</strong>
tl: Upang baguhing ang menyu na kasalukuyang naka-assign sa lokasyon ng tema, <strong>pindutin ang katabing &#8217;Edit&#8217; link</strong>

en: To edit an existing menu, <strong>choose a menu from the drop down and click Select</strong>
tl: Upang magdagdag ng menyu na umiiral na, <strong>pumili ng menyu mula sa drop down at pindutin ang "Select" (Piliin)</strong>

en: To install the theme so you can preview it with your site&#8217;s content and customize its theme options, click the "Install" button at the top of the left-hand pane. The theme files will be downloaded to your website automatically. When this is complete, the theme is now available for activation, which you can do by clicking the "Activate" link, or by navigating to your Manage Themes screen and clicking the "Live Preview" link under any installed theme&#8217;s thumbnail image.
tl: Upang i-install ang tema para ma-preview ito sa iyong site content at ma-customize ang theme options, pindutin ang "Install" button sa taas na kaliwang bahagi ng pane. Ang theme files ay madadownload ng awtomatiko sa iyong website. Kung ito ay kumpleto na, ang theme ay available na para sa activation, na maaari mong gawin sa pamamagitan ng pagpindot ng "Acticate" link, o sa pag-navigate sa iyong Manage Themes screen at pagpindo sa "Live Preview" link sa ilalim ng ano mang naka-install na tema thumbnail image.

en: To navigate between revisions, <strong>drag the slider handle left or right</strong> or <strong>use the Previous or Next buttons</strong>.
tl: Upang magpalit palit sa pagitan ng mga rebisyon, <strong>i-drag ang slider handle sa kaliwa o kanana</strong> o <strong>gamitin ang Nakaraan o Susunod na mga busson</strong>.

en: To perform the requested action, WordPress needs to access your web server.
tl: Upang magawa ang hinihiling na aksiyon, kinakailangan i-access ng WordPress ang iyong web server.

en: To reorganize menu items, <strong>drag and drop items with your mouse or use your keyboard</strong>. Drag or move a menu item a little to the right to make it a submenu
tl: Upang isaayos muli ang mga item sa menu, <strong>i-drag at i-drop ang mga item gamit ang iyong mouse o keyboard</strong>. I-drag o ilipat ang item sa menu nang kaunti sa kanan upang gawin itong submenu

en: To restore a revision, <strong>click Restore This Revision</strong>.
tl: Upang ibalik ang rebisyon, <strong>pindutin ang Restore This Revision (ibalik ang rebisyong ito)</strong>.

en: To the top
tl: Mula sa itaas

en: To use a background image, simply upload it or choose an image that has already been uploaded to your Media Library by clicking the &#8220;Choose Image&#8221; button. You can display a single instance of your image, or tile it to fill the screen. You can have your background fixed in place, so your site content moves on top of it, or you can have it scroll with your site.
tl: Upang gumamit ng background image, magupload o pumili ng larawan na naiupload na sa iyong Media Library sa pagpindot sa &#8220;Choose Image&#8221; button. Maaari mong i-display ang isang instance ng iyong larawan, o gawin itong tile upang punuin ang screen. Maaaring ang larawan ng background ay nakapirmi sa isang lugar, kaya ang iyong site content ay gumagalaw sa taas nito, o  maaari ding ito gawing pwedeng i-scroll kasama ng iyong site.

en: Today
tl: Ngayon

en: Tomorrow
tl: Bukas

en: Tools
tl: Mga Tool

en: Track %1$s of %2$s.
tl: Track %1$s sa %2$s.

en: Trackbacks are a way to notify legacy blog systems that you&#8217;ve linked to them. If you link other WordPress sites, they&#8217;ll be notified automatically using <a href="https://codex.wordpress.org/Introduction_to_Blogging#Managing_Comments" target="_blank">pingbacks</a>, no other action necessary.
tl: Ang mga Trackback ay mga paraan upang bigyan ng notipikasyon ang mga legacy blog system na iyong binigyan ng link. Kung ika'y mabli-link sa ibang WordPress site, sila ay awtomatikong mabibigyang notipikasyon gamit ang <a href="https://codex.wordpress.org/Introduction_to_Blogging#Managing_Comments" target="_blank">pingbacks</a>, at walang ibang aksyon ang kinakailangan.

[ctx: Translate this to be the equivalent of English Translators in your language for the credits page Translators section]
en: Translators
tl: Mga tagapagsaling-wika

en: Translation Ready
tl: Handa para sa Translasyon

en: Translation update failed.
tl: Ang pag-a-update ng translasyon ay hindi matagumpay.

en: Translation updated successfully.
tl: Ang pag-a-update ng translasyon ay matagumpay.

en: Translations
tl: Mga Translasyon

en: Translations for %s
tl: Mga Translasyon para sa %s

en: Trash
tl: Basurahan / Ibasura

en: Try again
tl: Subukang muli

en: Turn comments on or off
tl: Buksan o isara ang mga komento

en: Two Columns
tl: Dalawang Kolumna

en: Type
tl: Uri

en: Type of search
tl: Uri ng paghahanap

en: Type your new password again.
tl: I-type muli ang iyong bagong password.

en: UTC means Coordinated Universal Time.
tl: Ang UTC ay Coordinated Universal Time.

en: Unable to connect to the filesystem. Please confirm your credentials.
tl: Hindi makakonekta sa filesystem. Mangyaring kumpirmahin ang iyong mga kredensiyal.

en: Unable to create new image.
tl: Hindi makagawa ng bagong larawan.

en: Unable to locate WordPress Content directory (wp-content).
tl: Hindi mahanap ang lokasyon ng WordPress Content directory (wp-content).

en: Unable to locate WordPress Plugin directory.
tl: Hindi mahanap ang lokasyon ng WordPress Plugin directory.

en: Unable to locate WordPress Root directory.
tl: Hindi mahanap ang lokasyon ng WordPress Root Directory.

en: Unable to locate WordPress Theme directory.
tl: Hindi mahanap ang lokasyon ng WordPress Theme directory.

en: Unable to locate WordPress theme directory.
tl: Hindi mahanap ang WordPress theme directory.

en: Unable to locate needed folder (%s).
tl: Hindi mahanap ang kinakailangang folder (%s).

en: Unable to perform command: %s
tl: Hindi magawa ang command: %s

en: Unable to save the image.
tl: Hindi ma-save ang larawan.

en: Unable to submit this form, please refresh and try again.
tl: Hindi maipasa ang form na ito, mangyaring i-refresh o kaya subukang muli.

en: Unapprove
tl: Tanggalin ang pagkaka-apruba

en: Unapprove this comment
tl: Tanggalin ang pagkaka-apruba sa komentong ito

en: Unarchive
tl: Huwag gawing archive

en: Unknown action.
tl: Hindi kilalang aksyon.

en: Unknown post type.
tl: Hindi kilalang post type.

en: Unpacking the package&#8230;
tl: Inaalis ang pagkakaempake ng package&#8230;

en: Unpacking the update&#8230;
tl: Inaalis ang pagkakaempake ng update&#8230;

en: Unpublished
tl: Hindi pa nailalathala

en: Untested with your version of WordPress
tl: Hindi pa na-test sa iyong bersyon ng WordPress

en: Up one
tl: Tumaas ng isa

en: Up until WordPress version 3.0, what is now called a Multisite Network had to be installed separately as WordPress MU (multi-user).
tl: Hanggang sa bersyon ng WordPress na 3.0, na ngayon ay tinatawag na Multisite Network ay kailang naka-install ng hiwalay sa WordPress MU (multi-user).

en: Update %s now
tl: I-update ang %s ngayon

en: Update Available
tl: Available ang Update

en: Update Comment
tl: I-update ang Komento

en: Update Complete
tl: Kumpleto na ang Update

en: Update File
tl: I-update ang File

en: Update File and Attempt to Reactivate
tl: I-update ang File at Subukang gawing Aktibong muli

en: Update Link
tl: I-update ang Link

en: Update Media
tl: I-update ang Media

en: Update Now
tl: I-update Ngayon

en: Update Plugin
tl: I-update ang Plugin

en: Update Plugins
tl: Magupdate ng mga Plugin

en: Update Profile
tl: I-update ang Profile

en: Update Services
tl: I-update ang mga Serbisyo

en: Update Theme
tl: I-update ang Tema

en: Update Themes
tl: I-update ang mga Tema

en: Update Translations
tl: Mag-update ng mga Translasyon

en: Update User
tl: I-update and User

en: Update WordPress
tl: I-update ang WordPress

en: Update WordPress Database
tl: I-update ang WordPress Database

en: Update package not available.
tl: Hindi available ang update package.

en: Update to %s
tl: I-update sa %s

en: Update to version %s
tl: Mag-update sa bersyon na %s

en: Updates %s
tl: Mga Update %s

en: Updating Plugin %1$s (%2$d/%3$d)
tl: Naguupdate ng Plugin %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating Theme %1$s (%2$d/%3$d)
tl: Nag-a-update na Tema  %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating is easy and only takes a few moments:
tl: Ang pag-a-update ay madali at tumatagal lamang ng ilang sandali:

en: Updating plugin: %s
tl: Nag-uupdate na plugin: %s

en: Updating theme: %s
tl: Nag-uupdate na tema: %s

en: Updating this theme will lose any customizations you have made. 'Cancel' to stop, 'OK' to update.
tl: Ang pag-update ng temang ito ay matatanggal ang mga customization na iyong nagawa. 'Cancel' upang itigil, 'Ok' upang i-update.

en: Updating to WordPress %s
tl: Nag-a-update sa WordPress %s

en: Updating translations for %1$s (%2$s)&#8230;
tl: Ina-update ang mga translasyon para sa %1$s (%2$s)&#8230;

en: Upgrading database&#8230;
tl: Naguupgrade ng database&#8230;

en: Upgrading to a newer version of the same theme will override changes made here. To avoid this, consider creating a <a href="%s" target="_blank">child theme</a> instead.
tl: Ang pag-uupgrade sa mas bagong bersyon ng parehong tema ay mag-ooverride ng mga pagbabago dito. Upang maiwasan ito, gumawa ng <a href="%s" target="_blank">child theme</a>.

en: Upload New Media
tl: Mag-upload ng Bagong Media

en: Upload Theme
tl: I-upload ang Tema

en: Upload date:
tl: Petsa ng pag-upload:

en: Upload file and import
tl: I-upload ang file at i-import

en: Uploaded Images
tl: Mag-upload ng mga Larawan

en: Uploaded on: <b>%1$s</b>
tl: Inupload Nuong: <b>%1$s</b>

en: Uploading Files
tl: Nag-a-upload ng mga File

en: Uploading Files allows you to choose the folder and path for storing your uploaded files.
tl: Ang Uploading Files ay pinapayagan lang pumili ng folder at path kung saan ilalagay ang iyong mga file na naiupload na.

en: Uploads
tl: Mga Upload

en: Use Press This to clip text, images and videos from any web page. Then edit and add more straight from Press This before you save or publish it in a post on your site.
tl: Gamitin ang Press This upang i-clip ang teks, mga larawan at mga video mula sa anu mang web page. At baguhin at magdagdag ng higit pa direkta mula sa Press This bago mo i-save o ilathala ito sa post sa iyong site.

en: Use WP_Image_Editor::flip
tl: Gamitin ang WP_Image_Editor::flip

en: Use WP_Image_Editor::rotate
tl: Gamitin ang WP_Image_Editor::rotate

en: Use https
tl: Gamitin ang https

en: Use the arrow buttons at the top of the dialog, or the left and right arrow keys on your keyboard, to navigate between media items quickly.
tl: Gamitin ang mga arrow na button sa taas ng dialog, o kaya ang kaliwa at kanan na arrow sa iyong keyboard upang makita ang mga media item nang mabilis.

[ctx: Used in Press This to indicate where the content comes from.]
en: Source:
tl: Pinagmulan:

en: Used: %1$s%% of %2$s
tl: Nagamit: %1$s%% sa %2$s

en: User Roles
tl: Mga Tungkulin ng User

en: User added.
tl: Nadagdag na ang User.

en: User already exists. Password inherited.
tl: Ang user ay umiiral na. Naka-inherit na ng password.

en: User deleted.
tl: Nabura na ang User.

en: User deletion is not allowed from this screen.
tl: Mula sa screen na ito, hindi maaaring mabura ang user.

en: User has been added to your site.
tl: Ang user ay naidagdag na sa iyong site.

en: User removed from this site.
tl: Ang user ay natanggal na mula sa site na ito.

[ctx: User role]
en: Administrator
tl: Administrador

[ctx: User role]
en: Author
tl: May-akda

en: User updated.
tl: Naupdate na ang user.

en: User(s) already exists.
tl: Ang (mga) user ay umiral na.

en: Username/Password incorrect for %s
tl: Ang Username/Password ay hindi tama para sa %s

en: Usernames can have only alphanumeric characters, spaces, underscores, hyphens, periods, and the @ symbol.
tl: Ang mga username ay maaari lamang magtaglay ng karakter na may letra at numero, espasyo, underscore, hyphen, tuldok, at ang @ na simbolo.

en: Usernames cannot be changed.
tl: Ang mga username ay hindi maaaring mabago.

en: Users must be registered and logged in to comment
tl: Ang mga user ay kailangang rehistrado at naka log-in upang magkomento.

en: Value
tl: Halaga

en: Verifying the unpacked files&#8230;
tl: Kinukumpirma ang unpacked files&#8230;

en: Version %s
tl: Bersyon %s

en: Version:
tl: Bersyon:

en: Version: %s
tl: Bersyon: %s

en: View
tl: Tingnan

en: View &#8220;%s&#8221;
tl: Tingan &#8220;%s&#8221;

en: View All
tl: Tingnan Lahat

en: View Site
tl: Tingnan ang Site

en: View Trash
tl: Tingnan ang Basurahan

en: View all
tl: Tingnan lahat

en: View details
tl: Tingnan ang mga detalye

en: View post
tl: Tingnan ang post

en: View your site
tl: Tingnan ang iyong site

en: Visibility:
tl: Bisibilidad:

en: Visible
tl: Nakikita

en: Visit
tl: Bisitahin

en: Visit %s
tl: Bisitahin %s

en: Visit Dashboard
tl: Bisitahin ang Dashboard

en: Visit Link
tl: Bisitahin ang Link

en: Visit Theme Site
tl: Bisitahin ang Site ng Tema

en: Visit plugin site
tl: Bisitahin ang site ng plugin

en: Visit theme homepage
tl: Bisitahin ang homepage ng tema

en: Visual mode gives you a WYSIWYG editor. Click the last icon in the row to get a second row of controls.
tl: Ang Visual mode ay nagbibigay sayo ng WYSIWYG editor. Pindutin ang huling icon sa hanay upang makakuha ng pangalawang hanay ng mga control.

en: Want to see your name in lights on this page? <a href="%s">Get involved in WordPress</a>.
tl: Gusto mo bang makita ang pangalan mo sa pahinang ito? <a href="%s">Makisali sa WordPress</a>.

en: Warning! Wildcard DNS may not be configured correctly!
tl: Babala! Ang Wildcard DNS ay maaaring hindi na-configure na tama!

en: We have some data that describes the error your site encountered.
tl: Mayroon kaming ibang data na naglalarawan ng error na naranasan ng iyong site.

en: We tried but were unable to update your site automatically.
tl: Sinubukan namin, ngunit hindi namin nagawang i-update ang iyong site ng awtomatiko.

en: We&#8217;re backing up this post in your browser, just in case.
tl: Ang post na ito ay aming binaback-up sa iyong browser.

en: We&#8217;ve assembled some links to get you started:
tl: Nagsa-ayos kami ng mga link upang makapag-umpisa ka:

en: Week Starts On
tl: Ang Linggo Ay Maguumpisa Sa

en: Welcome to WordPress %1$s. <a href="%2$s">Learn more</a>.
tl: Welcome sa WordPress %1$s. <a href="%2$s">Matuto nang higit pa</a>.

en: Welcome to WordPress %1$s. You will be redirected to the About WordPress screen. If not, click <a href="%2$s">here</a>.
tl: Welcome sa WordPress %1$s. Maididirekta ka sa screen ng "About WordPress" (Tunkol sa WordPress). Kung hindi, pindutin  <a href="%2$s">ito</a>.

en: Welcome to WordPress %s
tl: Welcome sa WordPress %s

en: Welcome to WordPress!
tl: Welcome sa Wordpress!

en: Welcome to WordPress&nbsp;%s
tl: Welcome sa WordPress&nbsp;%s

en: Welcome to WordPress. Before getting started, we need some information on the database. You will need to know the following items before proceeding.
tl: Welcome sa WordPress. Bago magsimula, nangangailangan kami ng ibang impormasyon sa database. Kailangan mong malaman ang mga sumusunod na aytem bego magpatuloy.

en: Welcome to WordPress. This is your first post. Edit or delete it, then start writing!
tl: Welcome sa WordPress. Ito ang iyong unang post. Baguhin o burahin ito, at mag-umpisang magsulat!

en: Welcome to the famous five-minute WordPress installation process! Just fill in the information below and you&#8217;ll be on your way to using the most extendable and powerful personal publishing platform in the world.
tl: Welcome sa sikat na limang minutong instalasyon ng WordPress! Ilagay ang mga impormasyon na kailangan sa ibaba at maguumpisa na ang proseso ng pag-install ng WordPress, ang pinakamalakas na personal na platform sa paglalathala sa buong mundo.

en: Welcome to your WordPress Dashboard! This is the screen you will see when you log in to your site, and gives you access to all the site management features of WordPress. You can get help for any screen by clicking the Help tab in the upper corner.
tl: Welcome sa iyong WordPress Dashboard! Ang screen na ito ang iyong makikita kapag ikaw ay nag-log in sa iyong site, at magbibigay sa iyo ng access sa lahat ng site management features ng WordPress. Maaari kang humingi ng tulong para sa kahit ano mang screen sa pamamagitan ng pagpindot sa Help (Tulong) tab sa itaas na bahagi.

en: What should be done with content owned by these users?
tl: Ano ang dapat gawin sa mga nilalaman na pag-aari ng mga user na ito?

en: What should be done with content owned by this user?
tl: Ano ang dapat gawin sa nilalaman na pag-aari ng user na ito?

en: What&#8217;s New
tl: Anong Bago?

en: What&#8217;s on your mind?
tl: Anong nasa isip mo?

en: What&#8217;s the difference between categories and tags? Normally, tags are ad-hoc keywords that identify important information in your post (names, subjects, etc) that may or may not recur in other posts, while categories are pre-determined sections. If you think of your site like a book, the categories are like the Table of Contents and the tags are like the terms in the index.
tl: Anong kaibahang ng mga kategorya at tag? Ang mga tag ay keywords na kumikilala sa importanteng impormasyon sa iyong post (name, subject, etc) na maaari o hindi maaaring maulit sa ibang mga post, habang ang mga kategorya ay mga seksyon na adbanseng tinukoy (pre-determined). Kung iiisipin mo ang iyong site bilang isang aklat, ang mga kategorya ay parang Table of Contents at ang mga tag ay parang mga termino sa index.

en: When adding a new category on this screen, you&#8217;ll fill in the following fields:
tl: Kung magdadagdag ng bagong kategorya sa screen na ito, dapat sagutan ang mga sumusunod na field.

en: When adding a new tag on this screen, you&#8217;ll fill in the following fields:
tl: Kung nagdadagdag ng bagong tag sa screen na ito, kailangang lagyan ang mga sumusunod na mga field:

en: When changing themes, there is often some variation in the number and setup of widget areas/sidebars and sometimes these conflicts make the transition a bit less smooth. If you changed themes and seem to be missing widgets, scroll down on this screen to the Inactive Widgets area, where all of your widgets and their settings will have been saved.
tl: Kung magpapalit ng mga tema, karaniwang mayroong ibang baryasyong sa numero at setup ng widget areas/sidebars at kung minsan ang mga isyu na ito ay magagawang hindi panatag ang transisyon. Kung iyong pinalitan ang mga tema at mistulang nawawala ang mga widget, mag-scroll down sa screen na ito sa Hindi Aktibong mga Widget na area, kung saan ang lahat ng iyong mga widget at kanilang mga setting ay naka-save.

en: When previewing on smaller monitors, you can use the collapse icon at the bottom of the left-hand pane. This will hide the pane, giving you more room to preview your site in the new theme. To bring the pane back, click on the collapse icon again.
tl: Kung nagpi-preview sa mas maliit na mga monitor, maaaring gamitin ang collapse icon sa kaliwang ibaba ng pane. Ito ay magtatago ng pane, na magbibigay sayo ng mas malawak na espasyo upang ma-preview ang iyong site sa bagong tema. Upang ibalik ang pane, pindutin muli ang collapse icon.

en: When this setting is in effect, a reminder is shown in the At a Glance box of the Dashboard that says, &#8220;Search Engines Discouraged,&#8221; to remind you that your site is not being crawled.
tl: Kung ang setting na ito ay umiiral na, ang palatandaan ay makikita sa At a Glance box ng Dashboard na nagsasabing, &#8220;Search Engines Discouraged,&#8221; upang paalalahanan ka na ang iyong site ay hindi sinusubaybayan.

en: When using Bulk Edit, you can change the metadata (categories, author, etc.) for all selected posts at once. To remove a post from the grouping, just click the x next to its name in the Bulk Edit area that appears.
tl: Kapag gagamit ng Bulk Edit, maaari mong palitan ang metadata (mga kategorya, may-akda, atbp.) para sa lahat ng mga napiling post ng isahan. Upang magtanggal ng post mula sa grouping, pindutin ang x na katabi ng pangalan nito sa Bulk Edit area na makikita.

en: When you assign multiple categories or tags to a post, only one can show up in the permalink: the lowest numbered category. This applies if your custom structure includes <code>%category%</code> or <code>%tag%</code>.
tl: Kapag ika'y nagtakda ng maraming kategorya at mga tag sa post, isa lamang ang maaaring ipakita sa permalink: ang pinakamababang numerong kategorya. Ito ay magagamit kung ang iyong custom structure ay naglalaman ng <code>%category%</code> or <code>%tag%</code>.

en: When you click the button below WordPress will create an XML file for you to save to your computer.
tl: Kapag pinindot ang button sa ibaba, ang WordPress ay gagawa ng XML file para sa iyo na iyong maii-save sa computer.

en: When you publish a new post, WordPress automatically notifies the following site update services. For more about this, see <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> on the Codex. Separate multiple service <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>s with line breaks.
tl: Kapag ika'y naglathala ng bagong post, ang WordPress ay atwomatikong magbibigay ng notipikasyon sa sumusunod na site update na mga serbisyo. Para sa higit pa ukol dito, tingnan ang <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> sa Codex. Ihiwalay ang maramihang serbisyo <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> gamit ang linya o line breaks.

en: While you are editing your %1$s file, take a moment to make sure you have all 8 keys and that they are unique. You can generate these using the <a href="%2$s">WordPress.org secret key service</a>.
tl: Habang ikaw ay nagbabagi ng %1$s na file, siguruhin na mayroon ka ng lahat ng 8 keys at na sila ay kakaiba. Maaring gumawa ng mga ito gamit ang <a href="%2$s">WordPress.org secret key service</a>.

en: While your site is being updated, it will be in maintenance mode. As soon as your updates are complete, your site will return to normal.
tl: Habang ina-update ang iyong site, ito ay magiging nasa maintenance mode. Ang iyong site ay magbabalik sa normal pagkakumpleto ng update.

en: White
tl: Puti

en: Widgets are independent sections of content that can be placed into any widgetized area provided by your theme (commonly called sidebars). To populate your sidebars/widget areas with individual widgets, drag and drop the title bars into the desired area. By default, only the first widget area is expanded. To populate additional widget areas, click on their title bars to expand them.
tl: Ang mga widget ay malayang mga seksyon ng content na nakalagay sa ano mang widgetized area na binigay ng iyong tema (karaniwang tinatawag na sidebar). Upang mag-populate ng iyong sidebar/widget area sa indibiduwal na widget, i-drag at i-drop ang title bar sa nais na lugar. Ayon sa default, tanging ang unang widget area lamang ang mapapalawak. Upang i-populate ang adisyonal na mga widget area, pindutin sa kanilang title bar upang palawakin sila.

en: Widgets may be used multiple times. You can give each widget a title, to display on your site, but it&#8217;s not required.
tl: Ang mga widget ay maaring gamiting ng higit sa isang beses. Maaaring bigyan ng titulo ang kada isang widget na ipapakita sa iyong site, ngunit hindi ito kinakailangan.

en: Word count: %s
tl: Bilang ng salita: %s

en: WordPress %1$s running %2$s theme.
tl: Ang WordPress %1$s ay gumagana sa %2$s na tema.

en: WordPress %s is also now available.
tl: Ang WordPress %s ay available na ngayon.

en: WordPress News
tl: Mga Balita sa WordPress

en: WordPress Updates
tl: Mga WordPress update

en: WordPress can also attempt to optimize the database. This improves performance in some situations. Repairing and optimizing the database can take a long time and the database will be locked while optimizing.
tl: Ang WordPress ay maaaring magtangkang mag-optimize ng database. Ito ay mag-iimproba ng performance sa ibang mga situwasyon. Ang pag-repair at pag-optimize ng database ay maaaring magtagal, at ang database ay mala-lock habang nag-o-optimize.

en: WordPress can automatically look for some common database problems and repair them. Repairing can take a while, so please be patient.
tl: Ang WordPress ay maaaring awtomatikong maghanap ng karaniwang mga problema sa database at ayusin ang mga ito. Ang pagsasaayos ay maaaring magtagal, mangyaring maging mapag-pasensya.

en: WordPress grows when people like you tell their friends about it, and the thousands of businesses and services that are built on and around WordPress share that fact with their users. We&#8217;re flattered every time someone spreads the good word, just make sure to <a href="%s">check out our trademark guidelines</a> first.
tl: Ang WordPress ay umuunlad kung ang tao gaya mo ay magsasabi tungkol dito sa kanilang mga kaibigan, at mga libo ng business at serbisyo ay nabuo sa pagbahagi tungkol sa WordPress sa kanilang mga user. Kami ay natutuwa sa tuwing mayroong nagbabahagi ng magandang mensahe, siguruhin muna na <a href="%s">tingnan ang aming trademark guidelines</a>.

en: WordPress has been installed. Were you expecting more steps? Sorry to disappoint.
tl: Na-install na ang WordPress. Inaasahan mo bang mayroong higit pang steps? Paumanhin kung ika'y nabigo; tapos na ang pag-install.

en: WordPress has been updated! Before we send you on your way, we have to update your database to the newest version.
tl: Naupdate na ang WordPress! Bago ang lahat, kailangan naming i-update ang iyong database sa pinakabagong bersyon.

en: WordPress is Free and open source software, built by a distributed community of mostly volunteer developers from around the world. WordPress comes with some awesome, worldview-changing rights courtesy of its <a href="%s">license</a>, the GPL.
tl: Ang WordPress ay Libre at open source software, na ginawa ng komunidad sa iba't-ibang lugar na kung saan ang karamihan ay mga boluntaryo na developer sa buong mundo. Ang WordPress ay naglalaman ng kahanga-hanga, makakapagbago na karapatan sa kagandahang-loob ng <a href="%s">lisensya</a> nito na GPL.

en: WordPress is at the latest version.
tl: And WordPress ay nasa pinakabagong bersyon.

en: WordPress is created by a <a href="%1$s">worldwide team</a> of passionate individuals. <a href="%2$s">Get involved in WordPress</a>.
tl: Ang WordPress ay ginawa ng  <a href="%1$s">worldwide team</a> na binubuo ng dedikadong mga indibiduwal. <a href="%2$s">Sumali sa WordPress</a>.

en: WordPress is created by a worldwide team of passionate individuals.
tl: Ang WordPress ay ginawa ng grupo mula sa buong mundo na binubuo ng dedikadong mga indibiduwal.

en: WordPress is not notifying any <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> because of your site&#8217;s <a href="%s">visibility settings</a>.
tl: Ang WordPress ay hindi nagbibigay-alam ng ano man  <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> dahil sa <a href="%s">mga setting ukol sa bisibiliad</a> ng iyong site.

en: WordPress should correct invalidly nested XHTML automatically
tl: Ang WordPress ay dapat na awtomatikogn itama ang hindi balidong nested XHTML.

en: WordPress updated successfully
tl: Matagumpay na naupdate na ang WordPress

en: WordPress.org Plugin Page &#187;
tl: WordPress.org Plugin Pahina &#187;

en: Write your first blog post
tl: Magsulat ng iyong unang blog post

en: Writing
tl: Nagsusulat

en: Writing Settings
tl: Mga Setting ng Pagsusulat

en: X &#8212; Even more mature than above
tl: X &#8212; Higit na mas matanda sa itaas

en: XFN stands for <a href="http://gmpg.org/xfn/" target="_blank">XHTML Friends Network</a>, which is optional. WordPress allows the generation of XFN attributes to show how you are related to the authors/owners of the site to which you are linking.
tl: Anf XFN ay <a href="http://gmpg.org/xfn/" target="_blank">XHTML Friends Network</a>, na opsiyonal. Ang WordPress ay pumapayag sa paggawa ng XFN attributes upang ipakita kung paano ka kaugnay sa mga authors/owners ng site na iyong ili-link.

en: Yellow
tl: Dilaw

en: Yes, delete these files
tl: Oo, burahin ang mga file na ito

en: Yes, delete these files and data
tl: Oo, burahin ang mga file at data

en: Yes, take me to my profile page
tl: Oo, dalhin ako sa aking profile page

en: You also have some plugins or themes with updates available. Update them now:
tl: Mayroong ka ring ibang mga plugin o tema na may mga available na update. I-update sila ngayon:

en: You are about to approve the following comment:
tl: Aaprubahan mo ang sumusunod na komento:

en: You are about to delete the following comment:
tl: Ikaw ay magbubura ng mga sumusunod na komento:

en: You are about to delete this link '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
tl: Buburahin mo ang link na ito '%s'' 
      'Cancel' upang ihinto, 'OK' upang burahin.

en: You are about to delete this theme '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
tl: Ikaw ay magbubura ng temang ito '%s' 
      'Cancel' upang ihinto, 'OK' upang burahin.

en: You are about to install WordPress %s <strong>in English (US).</strong> There is a chance this update will break your translation. You may prefer to wait for the localized version to be released.
tl: Ika'y magi-install ng WordPress %s <strong>sa Ingles (US).</strong> Mayroong tsansa na ang update na iti ay magsisira sa iyong translasyon. Maaari mong intayin na mailabas ang bersyon na naisalokal na.

en: You are about to mark the following comment as spam:
tl: Mamarkahan mong spam ang mga sumusunod na komento:

en: You are about to move the following comment to the Trash:
tl: Ikaw ay maglilipat ng sumusunod na komento sa Basurahan:

en: You are about to remove the following plugin:
tl: Ikaw ay magtatanggal ng sumusunod na plugin:

en: You are about to remove the following plugins:
tl: Tatanggalin mo ang mga sumusunod na mga plugin:

en: You are currently editing the page that shows your latest posts.
tl: Ika'y kasalukuyang nagbabago ng pahina na nagpapakita ng iyong pinakabagong mga post.

en: You are not allowed to create pages on this site.
tl: Hindi ka maaaring gumawa ng mga pahina para sa site na ito.

en: You are not allowed to create posts or drafts on this site.
tl: Hindi ka maaring gumawa ng mga post o draft sa site na ito.

en: You are not allowed to delete this item.
tl: Hindi mo pwedeng burahin ang item na ito.

en: You are not allowed to edit comments on this post.
tl: Hindi ka maaaring mag-edit ng mga komento sa post na ito.

en: You are not allowed to edit pages as this user.
tl: Hindi ka maaaring magbago ng mga pahina bilang user na ito.

en: You are not allowed to edit pages.
tl: Hindi ka maaring magbago ng mga pahina.

en: You are not allowed to edit posts as this user.
tl: Hindi mo maaaring baguhin ang mga post gamit ang user na ito.

en: You are not allowed to edit posts.
tl: Hindi ka maaring magbago ng mga post.

en: You are not allowed to edit this attachment.
tl: Hindi ka maaaring magbago ng attachment na ito.

en: You are not allowed to edit this comment.
tl: Hindi ka pinapayagang baguhin ang komentong ito.

en: You are not allowed to edit this item.
tl: Hindi ka maaaring magbago ng item na ito.

en: You are not allowed to edit this page.
tl: Hindi ka maaring magbago ng pahinang ito.

en: You are not allowed to edit this post.
tl: Hindi ka maaaring magbago ng post na ito.

en: You are not allowed to import.
tl: Pwede kang mag-import.

en: You are not allowed to move this item out of the Trash.
tl: Hindi ka maaaring maglipat ng item na ito palabas ng Basurahan.

en: You are not allowed to move this item to the Trash.
tl: Hindi mo maaaring ilipat ang item na ito sa Basurahan.

en: You are not allowed to restore this item from the Trash.
tl: Hindi ka maaaring magbalik ng item na ito mula sa Basurahan.

en: You are now logged out everywhere else.
tl: Ikaw ay nakalog-out na sa lahat.

en: You are only logged in at this location.
tl: Ikaw ay naka-log in sa lokasyon na ito lamang.

en: You are using a development version (%1$s). Cool! Please <a href="%2$s">stay updated</a>.
tl: Ikaw ay gumagamit ng development na bersyon (%1$s). Mangyaring <a href="%2$s">panatilihin ang pagiging updated</a>.

en: You are using a development version of WordPress. You can update to the latest nightly build automatically or download the nightly build and install it manually:
tl: Ikaw ay gumagamit ng development na bersiyong ng WordPress. Maaari mong i-update ito ng awtomatiko sa pinakahuling nightly build o kaya i-download ang nightly build at i-install ito nang manu-mano.

en: You are using an insecure browser!
tl: Ikaw ay gumagamit ng mapanganib na browser!

en: You are using the browser&#8217;s built-in file uploader. The WordPress uploader includes multiple file selection and drag and drop capability. <a href="#">Switch to the multi-file uploader</a>.
tl: Ikaw ay gumagamit ng built-in file uploader ng browser. Ang WordPress uploader ay maaaring makapili ng maramihang files at may kapabilidad na drag at drop. <a href="#">Mag-switch sa multi-file uploader</a>.

en: You are using the multi-file uploader. Problems? Try the <a href="%1$s" target="%2$s">browser uploader</a> instead.
tl: Ikaw ay gumagamit ng multi-file na uploader. Nakaranas ba ng problema? Subukan ang <a href="%1$s" target="%2$s">browser uploader</a>.

en: You attempted to access the "%1$s" dashboard, but you do not currently have privileges on this site. If you believe you should be able to access the "%1$s" dashboard, please contact your network administrator.
tl: Iyong sinubukang puntahan ang "%1$s" dashboard, ngunit sa kasalukuyang ika'y walang mga pribilehiyo sa site na ito. Kung sa iyong palagay na ika'y nararapat na makapunta sa "%1$s" dashboard, makipagugnayan sa iyong network administrator.

en: You attempted to edit an attachment that doesn&#8217;t exist. Perhaps it was deleted?
tl: Ikaw ay nagtatangkang magbago ng attachment na hindi umiiral. Siguro ito ay burado na?

en: You attempted to edit an item that doesn&#8217;t exist. Perhaps it was deleted?
tl: Sinubukan mong magbago ng item na hindi umiiral. Marahil ito ay nabura na?

en: You attempted to edit an item that isn&#8217;t an attachment. Please go back and try again.
tl: Sinubukan mong magbago ng item na hindi isang attachment. Mangyaring bumalik at subukang muli.

en: You can Search for themes by keyword, author, or tag, or can get more specific and search by criteria listed in the feature filter.
tl: Maaari kang Maghanap para sa mga tema base sa keyword, may-akda, o tag, o mas espesipiko at maghanap base sa criteria na nakalista sa feature filter.

en: You can Upload a theme manually if you have already downloaded its ZIP archive onto your computer (make sure it is from a trusted and original source). You can also do it the old-fashioned way and copy a downloaded theme&#8217;s folder via FTP into your <code>/wp-content/themes</code> directory.
tl: Maaaring manual na magupload ng tema kung naidownload mo na ang ZIP archive nito sa iyong computer (siguruhin ito ay mula sa pinagkakatiwalaan at original source). Maaari mo ring gawin ito sa pagkopya ng naidownload na theme folder mula sa FTP sa iyong <code>/wp-content/themes</code> directory.

en: You can add links here to be displayed on your site, usually using <a href="%s">Widgets</a>. By default, links to several sites in the WordPress community are included as examples.
tl: Maaari kang magdagdag ng mga link dito upang ipakita sa iyong site, madalas gamit ang <a href="%s">Widgets</a>. Ayon sa default, ang mga link sa maraming mga site sa WordPress community ay kasama sa mga halimbawa.

en: You can add or edit links on this screen by entering information in each of the boxes. Only the link&#8217;s web address and name (the text you want to display on your site as the link) are required fields.
tl: Maaaring magdagdag o magbago ng mga link sa screen na ito sa paglagay ng impormasyon sa bawat mga kahon. Tanging ang link web address at name (text na nais ipakita sa iyong site bilang link) ang mga field na kinakailangan.

en: You can also browse a user&#8217;s favorite plugins, by using the Favorites link in the upper left of the screen and entering their WordPress.org username.
tl: Maaari mo ring matingnan ang mga paboritong plugin ng user, sa pamamagitan ng Favorites link sa kaliwang itaas na bahagi ng screen at sa paglalagay ng kanilang WordPress.org username.

en: You can also choose a background color by clicking the Select Color button and either typing in a legitimate HTML hex value, e.g. &#8220;#ff0000&#8221; for red, or by choosing a color using the color picker.
tl: Maaari ka ring pumili ng background na kulay sa pagpindot sa Pumili ng Kulay na butto at sa pag-type ng lehitimong HTML hex value, halimbawa  &#8220;#ff0000&#8221; para sa pula, o sa pagpili ng kulay gamit ang color picker.

en: You can also control the display of your content in RSS feeds, including the maximum numbers of posts to display and whether to show full text or a summary.
tl: Maaari mo ring kontrolin ang display ng iyong content sa RSS feed, kasama ang maksimong numero ng mga post na ipapakita at kung ipapakita ang buong teks o buod.

en: You can also create posts with the <a href="%s">Press This bookmarklet</a>.
tl: Maaari ka ring gumawa ng mga post gamit ang  <a href="%s">"Press This bookmarklet" Pindutin anf bookmarklet na ito</a>.

en: You can also delete individual items and access the extended edit screen from the details dialog.
tl: Maaari mong burahin ang mga indibiduwal na item at puntahan ang pinalawak na edit screen mula sa  details dialog.

en: You can also edit or move multiple posts to the trash at once. Select the posts you want to act on using the checkboxes, then select the action you want to take from the Bulk Actions menu and click Apply.
tl: Maaari mong baguhin o ilipat ang maramihang mga post sa basurahan nang sabay-sabay. Pumili ng mga post na nais mong aksyunan sa pamamagitan ng pag-check ng mga kahon, at pumili ng aksyon na nais mong gawin mula sa Bulk Actions menu at pindutin ang Apply.

en: You can also embed media from many popular websites including Twitter, YouTube, Flickr and others by pasting the media URL on its own line into the content of your post/page. Please refer to the Codex to <a href="https://codex.wordpress.org/Embeds">learn more about embeds</a>.
tl: Maaari ka ring mag-embed ng meia mula sa maraming sikat na mga website gaya ng Twitter, YouTube, Flickr, at iba pa sa pagdikit ng medial URL sa sarili nitong linya sa nilalaman ng iyong post/pahina. Sumangguni sa Codex para <a href="https://codex.wordpress.org/Embeds">matuto nang higit pa tungkol sa mga embed</a>.

en: You can also moderate the comment from this screen using the Status box, where you can also change the timestamp of the comment.
tl: Maaari mong pamahalaan ang komento mula sa screen na ito gamit ang Status box, kung saan maaari mo ring palitan ang timestamp ng komento.

en: You can also perform the same types of actions, including narrowing the list by using the filters, acting on a page using the action links that appear when you hover over a row, or using the Bulk Actions menu to edit the metadata for multiple pages at once.
tl: Maaari mo ding gawin ang parehong klase ng mga aksyon, kagaya ng pagpapaliit ng listahan gamit ang filter, paggawa ng aksyon sa pahina gamit ang action links na makikita kapag nag-hover sa hilera, o gamit ang Bulk Actions menu upang baguhin ng isahan ang metadata para sa maramihang pahina.

en: You can assign keywords to your posts using <strong>tags</strong>. Unlike categories, tags have no hierarchy, meaning there&#8217;s no relationship from one tag to another.
tl: Maaaring magtakda ng mga keyword sa iyong post gamit ang <strong>tags</strong>. Di tulad ng mga kategorya, ang mga tag ay walang hirerarkiya, ibig sabihin walang relasyon ang mga tag sa isa't isa.

en: You can assign theme locations to individual menus by <strong>selecting the desired settings</strong> at the bottom of the menu editor. To assign menus to all theme locations at once, <strong>visit the Manage Locations tab</strong> at the top of the screen.
tl: Maaari kang magtakda ng mga lokasyon ng tema sa indibiduwal na mga menu sa pamamagitan ng <strong>pagpili ng nais na setting</strong> sa ibaba ng menu editor. Upang magtakda ng mga menu sa lahat ng mga lokasyon ng tema ng isang beses, <strong>bisitahin ang Manage Locations (Pamahalaan ang mga Lokasyon) tab</strong> sa itaas ng screen.

en: You can change the display of this screen using the Screen Options tab to set how many items are displayed per screen and to display/hide columns in the table.
tl: Maaari mong baguhin ang display ng screen na ito sa pamamagitan ng Screen Options tab upang i-set kung ilang mga item ang ipapakita kada screen at upang ipakita/itago ang mga kolumna sa table.

en: You can change your password, turn on keyboard shortcuts, change the color scheme of your WordPress administration screens, and turn off the WYSIWYG (Visual) editor, among other things. You can hide the Toolbar (formerly called the Admin Bar) from the front end of your site, however it cannot be disabled on the admin screens.
tl: Maaari mong palitan ang iyong password, buksan ang keyboard shortcut, baguhin ang kulay ng iyong WordPress administration screen, at huwag paganahin ang WYSIWYG (Visual) editor bukod sa iba pang mga bagay-bagay.Maaari mong itago ang Toolbar (dating tinatawag ng Admin Bar) mula sa front end ng iyong site, ngunit hindi ito maaaring hindi paganahin mula sa admin screen.

en: You can choose from the theme&#8217;s default header images, or use one of your own. You can also customize how your Site Title and Tagline are displayed.
tl: Maaari kang pumili mula sa default header image ng tema, o gumamit ng sayo. Maaari rin mag-customize kung paano ipapakita ang iyong Site Title at Tagline.

en: You can choose one of your previously uploaded headers, or show a random one.
tl: Maaring pumili ng isa sa iyong mga nakaraang inupload na header, o magpakita ng random na larawan.

en: You can choose what&#8217;s displayed on the front page of your site. It can be posts in reverse chronological order (classic blog), or a fixed/static page. To set a static home page, you first need to create two <a href="%s">Pages</a>. One will become the front page, and the other will be where your posts are displayed.
tl: Maaari mong piliin kung ano ang ipapakita sa front page ng iyong site. Ito ay maaaring mga post base sa reverse chronological order (classic blog), o fixed/static page. Upang magset ng static home page, dapat ka munang gumawa ng dalawang <a href="%s">Pahina</a>. Ang una ay magiging front page, at ang sumunod ay kung saan makikita ang iyong mga post.

en: You can choose whether or not your site will be crawled by robots, ping services, and spiders. If you want those services to ignore your site, click the checkbox next to &#8220;Discourage search engines from indexing this site&#8221; and click the Save Changes button at the bottom of the screen. Note that your privacy is not complete; your site is still visible on the web.
tl: Maaari mong piliin kung gusto o hindi mo gusto na iyong site ay gapangin ng robots, ping services, at spiders. Kung gusto mo ang mga serbisyong iyon ay balewalain ang iyong site, pindutin ang checkbox katabi ng &#8220;Discourage search engines from indexing this site&#8221; at pindutin ang Save Changes (i-save ang mga pagbabago sa ibaba ng screen na ito. Ang iyong privacy ay hindi kumpleto; ang iyong site ay nakikita pa rin sa web.

en: You can create groups of links by using Link Categories. Link Category names must be unique and Link Categories are separate from the categories you use for posts.
tl: Maaari kang gumawa ng grupo ng mga link gamit ang Link Categories. Ang Link Category na mga pangalan ay dapat kakaiba at ang mga Link Category ay hiwalawy mula sa mga kategorya na iyong ginagamit para sa mga post.

en: You can customize the display of this screen in a number of ways:
tl: Maaari mong i-customize ang display ng screen na ito sa maraming paraan:

en: You can customize the display of this screen using the Screen Options tab and/or the dropdown filters above the links table.
tl: Maaari mong i-customize o baguhin ang display ng screen na ito gamit ang Screen Options tab at/o ang dropdown filter sa itaas ng links table.

en: You can customize the display of this screen&#8217;s contents in a number of ways:
tl: Maari mong i-customize ang display ng mga nilalaman ng screen na ito sa mga sumusunod na paraan:

en: You can customize the look of your site without touching any of your theme&#8217;s code by using a custom background. Your background can be an image or a color.
tl: Maari mong baguhin ang itsura ng iyong site nang hindi ginagalaw ang anu mang code ng iyong tema sa pamamagitan ng custom background. Ang iyong background ay maaaring larawan o kaya ay kulay.

en: You can delete Link Categories in the Bulk Action pull-down, but that action does not delete the links within the category. Instead, it moves them to the default Link Category.
tl: Maaari mong burahin ang Link Categories sa Bulk Action pull-down, ngunit ang aksyon na ito ay hindi magbubura ng mga link sa loob ng kategorya. Sa halip, ito ay maglilipat sa kanila sa default Link Category.

en: You can edit the image while preserving the thumbnail. For example, you may wish to have a square thumbnail that displays just a section of the image.
tl: Maaari mong baguhin ang larawan habang naka-preserba ang thumbnail. Halimbawa, maaring gusto mo ng parisukat na thumbnail na nagpapakita lamang ng bahagyang seksyon ng larawan.

en: You can edit the information left in a comment if needed. This is often useful when you notice that a commenter has made a typographical error.
tl: Maaari mong baguhin ang impormasyon na natira sa komento kung kinakailangan. Madalas ito ay magagamit kung iyong napansin na ang nag-komento ay nakagawa ng typograpikal na pagkakamali.

en: You can enable distraction-free writing mode using the icon to the right. This feature is not available for old browsers or devices with small screens, and requires that the full-height editor be enabled in Screen Options.
tl: Maari mong paganahin ang distraction-free na pagsusulat gamit ang icon sa kanan. Ang katangiang ito ay hindi available sa mga lumang browser o aparato na mayroong maliit na screen, at nangangailan ng buong taas na editor na gumagana sa Screen Options.

en: You can export a file of your site&#8217;s content in order to import it into another installation or platform. The export file will be an XML file format called WXR. Posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags can be included. You can choose for the WXR file to include only certain posts or pages by setting the dropdown filters to limit the export by category, author, date range by month, or publishing status.
tl: Maari mong i-export ang file na nilalaman ng iyong site upang i-import ito sa ibang instalasyon o platform. Ang export file ay magiging XML file format na tinatawag na WXR. Ang mga post, pahina, komento, custom field, kategorya, at mga tag ay pwedeng isama. Maaari mong piliin na ang WXR file na magsama lamang ng piling mga post o pahina sa pamamagitan ng pag-set ng dropdown filters na maglimita ng export base sa kategorya, may-akda, petsa ayon sa buwan, o estado ng paglalathala.

en: You can filter the list of posts by post status using the text links in the upper left to show All, Published, Draft, or Trashed posts. The default view is to show all posts.
tl: Maari mong i-filter ang listanhan ng mga post sa pamamagitan ng post status gamit ang mga text link sa gawing itaas na kaliwa upang ipakita ang Lahat (All), Nailathala na (Published), Draft, o kaya ang mga naburang post (trashed post). Ang default view ay para makita ang lahat ng mga post.

en: You can filter the list of users by User Role using the text links in the upper left to show All, Administrator, Editor, Author, Contributor, or Subscriber. The default view is to show all users. Unused User Roles are not listed.
tl: Maaari mong i-filter ang listahan ng mga user base sa User Role gamit ang mga text link sa kaliwang itaas na bahagi upang ipakita ang All, Administrator, Editor, Author, Contributor, o Subscriber (Lahat, Administrador, Editor, May-akda, Kontribyutor, o Subscriber). Ang default view ay pinapakita ang lahat ng mga user. Ang mga User Role na hindi ginagamit ay hindi nakalista.

en: You can find additional themes for your site by using the Theme Browser/Installer on this screen, which will display themes from the <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Theme Directory</a>. These themes are designed and developed by third parties, are available free of charge, and are compatible with the license WordPress uses.
tl: Maaari kang makahanap ng mga adisyonal na tema para sa iyong site sa paggamit ng Theme Browser/Installer sa screen na ito, na magpapakita ng mga tema mula sa <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Theme Directory</a>. Ang mga tema na ito ay dinisenyo at ginawa ng third party, na libre at available, at compatible sa lisensya na ginagamit ng WordPress.

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many posts to list per screen using the Screen Options tab.
tl: Maaari mong itago/ipakita ang mga kolumna base sa iyong pangangailangan at magpasiya kung ilang mga post ang ililista kada screen gamit ang Screen Options tab.

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many users to list per screen using the Screen Options tab.
tl: Maaari mong itago/ipakita ang mga kolumna base sa iyong mga pangangailangan at magdesisyon kung ilang mga user ang ililista kada screen gamit ang Screen Options tab.

en: You can insert media files by clicking the icons above the post editor and following the directions. You can align or edit images using the inline formatting toolbar available in Visual mode.
tl: Maari kang magsingit ng media file sa pamamagitan ng pagpindot ng mga icon sa itaas ng post editor at sa pagsunod sa mga direksyon. Maaari mong ihanay o baguhin ang mga larawan gamit ang inline formatting toolbar na available sa Visual mode.

en: You can log out of other devices, such as your phone or a public computer, by clicking the Log Out Everywhere Else button.
tl: Maaaring mag log out sa ibang mga device, gaya ng iyong telepono o pampublikong komputer, sa pagpindot sa Log Out Everywhere Else na button.

en: You can manage comments made on your site similar to the way you manage posts and other content. This screen is customizable in the same ways as other management screens, and you can act on comments using the on-hover action links or the Bulk Actions.
tl: Maaari mong mapamahalaan ang mga komento na nagawa sa iyong site na kapareho sa paraan ng iyong pamamahala sa mga post at ibang nilalaman. Ang screen na ito ay maaaring i-customize sa kaparehong paraan katulad ng mga management screen, at maaari kang gumawa ng aksyon sa mga komento gamit ang on-hover na aksiyon link o kaya ang Bulk Actions (Aksiyon na pang-maramihan).

en: You can narrow the list by file type/status using the text link filters at the top of the screen. You also can refine the list by date using the dropdown menu above the media table.
tl: Maaari mong paliitin ang listahan base sa type/status ng file gamit ang text link filter sa taas ng screen. Maaari mong gawing pino ang listahan base sa petsa gamit ang dropdown menu sa itaas ng media table.

en: You can now manage and live-preview Custom Backgrounds in the <a href="%1$s">Customizer</a>.
tl: Maaari mo nang pamahalaan at i-live-preview ang Custom Backgrounds sa <a href="%1$s">Customizer</a>.

en: You can now manage and live-preview Custom Header in the <a href="%1$s">Customizer</a>.
tl: Maari mo nang pamahalaan at tingnan ang live-preview ng Custom Header sa <a href="%1$s">Customizer</a>.

en: You can proportionally scale the original image. For best results, scaling should be done before you crop, flip, or rotate. Images can only be scaled down, not up.
tl: Maaari mong proporsiyonal na mabago ang laki ng orihinal na larawan. Para sa pinakamahusay na resulta, ang pagbabago ng laki ay dapat gawin bago mo tabasin (crop), palitan ang posisyon (flip), o ikutin (rotate). Ang mga larawan ay maaari lamang paliitin, ngunit hindi maaaring palakihin.

en: You can refine the list to show only posts in a specific category or from a specific month by using the dropdown menus above the posts list. Click the Filter button after making your selection. You also can refine the list by clicking on the post author, category or tag in the posts list.
tl: Maaaring pabutin ang listahang ito sa pagpapakita lamang ng mga post sa partikular na kategorya o mula sa partikular na buwan sa paggamit ng dropdown menu sa itaas ng posts list. Pindutin ang Filter button pagkatapos gumawa ng iyong seleksyon. Maaari din pagbutihin ang list sa pagpindot sa post author o may-akda ng post, kategorya, o tag sa posts list.

en: You can select an image to be shown at the top of your site by uploading from your computer or choosing from your media library. After selecting an image you will be able to crop it.
tl: Maari kang pumili ng larawan na ipapakita sa itaas ng iyong site sa pamamagitan ng pag-a-upload mula sa iyong computer o kaya pagpili mula sa iyong media library. Pagkatapos pumili ng larawan maaari mo itong tabasin.

en: You can set a custom image header for your site. Simply upload the image and crop it, and the new header will go live immediately. Alternatively, you can use an image that has already been uploaded to your Media Library by clicking the &#8220;Choose Image&#8221; button.
tl: Maaari mong i-set ang custom na larawan ng header para sa iyong site. Mag-upload ng larawan at tabasin ito, at ang bagong header ay makikita agad-agad. Bilang alternatiba, maaaring gumamit ng larawan na nai-upload na sa iyong Media Library sa pamamagitan ng pagpindot sa &#8220;Choose Image&#8221; button.

en: You can set maximum sizes for images inserted into your written content; you can also insert an image as Full Size.
tl: Maaari mong i-set ang maksimong laki ng mga larawan na nakalagay sa iyong nakasulat na nilalaman; maaari mo ring isingit ang larawan bilang Buong Laki.

en: You can set the language, and the translation files will be automatically downloaded and installed (available if your filesystem is writable).
tl: Maaari mong i-set ang lenguwahe, at ang mga file ng translasyon ay awtomatikong mada-download at mai-install (available kung ang iyong filesystem ay writable / masusulatan).

en: You can still use your site but any subdomain you create may not be accessible. If you know your DNS is correct, ignore this message.
tl: Maaari mo pa ding magamit ang iyong site ngunit ano mang subdomain na iyong gagawin ay maaaring hindi maa-access. Kung alam mo na ang iyong DNS ay tama, balewalain ang mensaheng ito.

en: You can submit content in several different ways; this screen holds the settings for all of them. The top section controls the editor within the dashboard, while the rest control external publishing methods. For more information on any of these methods, use the documentation links.
tl: Maaring magsubmit ng content sa maraming klase ng paraan; and screen na ito ay mayroong mga setting para sa lahat ng ito. Ang itaas na seksyon ay nagkokontrol ng editor sa loob ng dashboard, ang iba naman ay kumukontrol sa external publishing method. Para sa higit pang impormasyon uko; sa mga method na ito, gamitin ang mga documentation link.

en: You can update to <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %2$s</a> automatically or download the package and install it manually:
tl: Maaari kang magupdate ng <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %2$s</a> awtomatiko o kaya magdownload ng package at i-install ito ng manu-mano.

en: You can upload and insert media (images, audio, documents, etc.) by clicking the Add Media button. You can select from the images and files already uploaded to the Media Library, or upload new media to add to your page or post. To create an image gallery, select the images to add and click the &#8220;Create a new gallery&#8221; button.
tl: Maaari kang magupload at magsingit ng media (images, audio, dokumento, atbp.) sa pagpindot sa Add Media (magdagdag ng media) button. Maaaring pumili ng mga larawan at file na naiupload na sa Media Library, o magupload ng bagong media na idadagdag sa iyong pahina o post. Upang gumawa ng image gallery, pumili ng mga larawan na idadagdag at pindutin ang  &#8220;Create a new gallery&#8221; (gumawa ng bagong gallery) button.

en: You can upload media files here without creating a post first. This allows you to upload files to use with posts and pages later and/or to get a web link for a particular file that you can share. There are three options for uploading files:
tl: Maaari kang mag-upload ng media file dito nang hindi muna gumagawa ng post. Ito ay hinahayaan kang magupload ng mga file na gagamitin para sa mga post at pahina mamaya at/o kaya ay kumuha ng web link para sa partikular na file na maaari mong ipamahagi. Mayroong tatlong opsiyon para mag-upload ng mga file:

en: You can use categories to define sections of your site and group related posts. The default category is &#8220;Uncategorized&#8221; until you change it in your <a href="%s">writing settings</a>.
tl: Maaaring gumamit ng mga kategorya upang tukuyin ang mga seksyon sa iyong site at grupuhin ang mga related posts. Ang default category ay &#8220;Uncategorized&#8221; hanggang sa ito'y iyong bauhin sa <a href="%s">writing settings</a>.

en: You can use one of these cool headers or show a random one on each page.
tl: Maari mong gamitin ang mga header o magpakita ng random na header sa bawat pahina.

en: You can use the Theme Editor to edit the individual CSS and PHP files which make up your theme.
tl: Maaari mong gamitin ang Theme Editor upang baguhin ang indibiduwal na CSS at PHP file na bumubuo ng iyong tema.

en: You can use the editor to make changes to any of your plugins&#8217; individual PHP files. Be aware that if you make changes, plugins updates will overwrite your customizations.
tl: Maaari mong gamitin ang editor na ito upang gumawa ng mga pagbabago sa iyong mga plugin&#8217; indibiduwal na PHP file. Kung ikaw ay gagawa ng pagbabago, ang mga plugin update ay mapapawalang-bisa ang iyong mga customization.

en: You can use the following controls to arrange your Dashboard screen to suit your workflow. This is true on most other administration screens as well.
tl: Maari mong gamitin ang mga sumusunod na kontrol upang ayusin ang iyong Dashboard screen na sang-ayon sa iyong daloy ng trabaho. Ito ay totoo din sa karamihan ng ibang administrasyon screen.

en: You can view all posts made by a user by clicking on the number under the Posts column.
tl: Maaari mong tingnan ang lahat ng mga post na nagawa ng user sa pamamagitan ng pagpindot sa numero sa ibaba ng Posts na kolumna.

en: You can view your media in a simple visual grid or a list with columns. Switch between these views using the icons to the left above the media.
tl: Maaari mong makita ang iyong media sa simpleng visual grid o kaya listahan na may mga kolumna. Magsalit salit ng view gamit ang mga icon sa kaliwa, sa itaas ng media.

en: You can&#8217;t delete that user.
tl: Hindi mo maaring burahin ang user na iyon.

en: You can&#8217;t delete the current user.
tl: Hindi mo maaaring burahin ang kasalukuyang user.

en: You can&#8217;t delete users.
tl: Hindi ka maaaring magbura ng mga user.

en: You can&#8217;t edit that user.
tl: Hindi mo maaaring i-edit ang user na iyon.

en: You can&#8217;t edit this attachment because it is in the Trash. Please move it out of the Trash and try again.
tl: Hindi mo maaring baguhin ang attachment na ito dahil ito ay nasa Basurahan. Mangyaring ilipat ito mula sa Basurahan at subukang muli.

en: You can&#8217;t edit this item because it is in the Trash. Please restore it and try again.
tl: Hindi mo maaaring baguhin ang item na ito dahil ito ay nasa Basurahan. Mangyaring ibalik ito at subukang muli.

en: You can&#8217;t give users that role.
tl: Hindi mo maaring bigyan ng ganoong tungkulin ang mga user.

en: You can&#8217;t remove users.
tl: Hindi mo maaaring tanggalin ang mga user.

en: You can't remove the current user.
tl: Hindi mo maaaring tanggalin ang user.

en: You cannot delete a plugin while it is active on the main site.
tl: Hindi mo maaaring burahin ang plugin habang ito ay aktibo sa pangunahing site.

en: You cannot delete a theme while it has an active child theme.
tl: Hindi mo maaaring burahin ang tema habang ito'y mayroong aktibong child theme.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
tl: Hindi ka maka-install  dahil ang <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> ay nangangailangan ng MySQL na bersyon na %2$s o mas mataas. Ika'y mayroong bersyon na %3$s.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
tl: Hindi ka maka-install dahil ang  <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> ay nangangailangan ng PHP na bersyon na %2$s o mas mataas at MySQL na bersyon na %3$s o mas mataas. Ikaw ay may bersyon ng PHP na %4$s at MySQL na bersyon na %5$s.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
tl: Hindi mainstall dahil ang  <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> ay nangangailangan ng bersiyon ng PHP na %2$s o mas mataas. Ikaw ay mayroong bersyon na %3$s.

en: You cannot move this item to the Trash. %s is currently editing.
tl: Hindi mo maaaring ilipat ang item na ito sa Basurahan. Si %s ay kasalukuyang nagbabago.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
tl: Hindi ka maka-update dahil ang  <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> ay nangangailangan ng MySQL na bersyon na %2$s o mas mataas. Ika'y mayroong bersyon na %3$s.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
tl: Hindi ka maka-update dahil ang <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> ay nangangailangan ng PHP na bersyon na %2$s o mas mataas at MySQL na bersyon na  %3$s o mas mataas. Ika'y mayroong PHP na bersyon na %4$s at MySQL na bersyon na %5$s.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
tl: Hindi ka maka-update dahil ang <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> ay nangangailangan ng PHP na bersyon na %2$s o mas mataas. Ika'y mayroong bersyon na %3$s.

en: You did not enter a category name.
tl: Hindi ka naglagay ng pangalan ng kategorya.

en: You did not select an item for editing.
tl: Hidni ka pumili ng item na babaguhin.

en: You do not appear to have any plugins available at this time.
tl: Mistulang wala kang mga plugin na available sa oras na ito.

en: You do not appear to have any themes available at this time.
tl: Mistulang wala kang mga tema na available sa oras na ito.

en: You do not have permission to customize headers.
tl: Wala kang permiso na baguhin ang header.

en: You do not have permission to edit this user.
tl: Wala kang permiso upang baguhin ang user na ito.

en: You do not have sufficient permissions to access this page.
tl: Wala kang mga sapat na permiso upang i-access ang pahinang ito.

en: You do not have sufficient permissions to activate plugins for this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang gawing aktibo ang mga plugin para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to add links to this site.
tl: Wala kang sapat na permiso upang magdagdag ng mga link sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to deactivate plugins for this site.
tl: Wala kang sapat na permiso upang gawing inakitbo ang mga plugin para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to delete plugins for this site.
tl: Wala kang mga sapat na permiso upang burahin ang mga plugin para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to delete this site.
tl: Wala kang sapat na permiso upang burahin ang site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to edit plugins for this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang baguhin ang mga plugin para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to edit templates for this site.
tl: Wala kang mga sapat na permiso upang baguhin ang mga template para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to edit the links for this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang baguhin ang mga link para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to export the content of this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang i-export ang mga nilalaman ng site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to import content in this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang mag-import ng nilalaman sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to install plugins on this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang mag-install ng mga plugin para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to install themes on this site.
tl: Wala kang sapat na permiso upang mag-install ng mga tema sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to manage options for this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang pamahalaan ang mga opsiyon sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to manage plugins for this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang pamahalaan ang mga plugin para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to modify unregistered settings for this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang baguhin ang hindi rehistradong mga setting para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to update plugins for this site.
tl: Wala kang sapat na permiso upang iupdate ang mga plugin sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to update themes for this site.
tl: Wala kang sapat na mga permiso upang i-update ang mga tema para sa site na ito.

en: You do not have sufficient permissions to update this site.
tl: Wala kang mga sapat na permiso upang i-update ang site na ito.

en: You don't have permission to attach files to this post.
tl: Wala kang permiso na mag-attach ng mga file sa post na ito.

en: You have %1$s and %2$s.
tl: Ikaw ay mayroong %1$s at%2$s.

en: You have access to the source code, the freedom to study how the program works, and the freedom to change it to make it do what you wish.
tl: Mayroon kang access sa source code, may kalayaang pag-aralan kung paano gumagana ang programa, at may kalayaang baguhin ito upang gawin ang iyong nais.

en: You have specified these users for deletion:
tl: Iyong tinukoy na ang mga user na ito ay buburahin:

en: You have specified these users for removal:
tl: Tinukoy mo ang mga user na ito upang tanggalin:

en: You have specified this user for deletion:
tl: Tinukoy mo ang user na ito para burahin:

en: You have specified this user for removal:
tl: Iyong tinukoy ang user na ito para tanggalin:

en: You have the freedom to distribute copies of your modified versions to others. By doing this you can give the whole community a chance to benefit from your changes.
tl: Mayroon kang kalayaan sa pamamahagi ng mga kopya ng iyong mga nabagong bersiyon sa ibang tao. Dahil dito, binibigyan mo ang buong kumunidad ng pagkakataong makinabang sa iyong mga pagbabago.

en: You have the freedom to redistribute copies of the original program so you can help your neighbor.
tl: Mayroon kang kalayaan na ipamahagi ang mga kopya ng orihinal na programa para makatulong sa ibang tao.

en: You have the freedom to run the program, for any purpose.
tl: Mayroon kang kalayaan na patakbuhin ang program, sa kahit anu mang layunin.

en: You have the latest version of WordPress.
tl: Mayroon kang pinakabagong bersyon ng WordPress.

en: You have used your space quota. Please delete files before uploading.
tl: Nagamit mo na ang nakalaang espasyo. Mangyaring magbura ng mga file bago mag-upload.

en: You have version %1$s installed. Update to %2$s.
tl: Mayroon kang bersyon na %1$ na naka-install. I-update ito sa %2$s.

en: You may also browse based on the most popular tags in the Plugin Directory:
tl: Maaari ka ring magtingin base sa pinakasikat na tag sa Plugin Directory:

en: You must assign a password to the new user, which they can change after logging in. The username, however, cannot be changed.
tl: Kailangan mong magbigay ng password sa bagong user na kung saan ay maaari nilang baguhin pagkatapos mag-log in. Subalit ang username ay hindi mababago.

en: You must be a member of at least one site to use this page.
tl: Kailangan ikaw ay miyembro ng kahit isang site upang magamit ang pahinang ito.

en: You must click the Save Changes button at the bottom of the screen for new settings to take effect.
tl: Dapat mong pindutin ang Save Changes (I-save ang mga Pagbabago) na button sa ibaba ng screen na ito para maging epektibo ang mga bagong setting.

en: You must provide a domain name.
tl: Dapat magbigay ng pangalan ng domain.

en: You must provide a name for your network of sites.
tl: Kinakailangan mong magsaad ng pangalan para sa network ng iyong mga site.

en: You must provide an email address.
tl: Kailangan mong ibigay ang iyong email address.

en: You need JavaScript to choose a part of the image.
tl: Kailangan mo ng Javascript upang makapili ng parte ng larawan.

en: You need to make this file writable before you can save your changes. See <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">the Codex</a> for more information.
tl: Kailangan mong gawing writable ang file na ito bago mo mai-save ang iyong mga pagbabago. Tingnan <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">ang Codex</a> para sa higit pang impormasyon.

en: You only have one theme enabled for this site right now. Visit the Network Admin to <a href="%1$s">enable</a> more themes.
tl: Ikaw ay mayroong isang gumaganang tema para sa site na ito sa ngayon. Bisitahin ang Network Admin upang <a href="%1$s">paganahin</a> ang higit pang mga tema.

en: You only have one theme enabled for this site right now. Visit the Network Admin to <a href="%1$s">enable</a> or <a href="%2$s">install</a> more themes.
tl: Mayroon ka lamang isang tema na gumagana para sa site na ito sa ngayon. Bisitahin ang Network Admin upang <a href="%1$s">paganahin</a> o <a href="%2$s">mag-install</a> ng higit pang mga tema.

en: You only have one theme installed right now. Live a little! You can choose from over 1,000 free themes in the WordPress.org Theme Directory at any time: just click on the <a href="%s">Install Themes</a> tab above.
tl: Mayroon ka lamang isang tema na naka-install sa ngayon. Maaari kang pumili sa higit sa 1,000 libreng mga tema sa WordPress.org Direktorya ng Tema kahit kailan: pindutin ang <a href="%s">Install Themes</a> sa tab sa itaas.

en: You should update your .htaccess now.
tl: Dapat mong i-update ang iyong .htaccess ngayon.

en: You should update your web.config now.
tl: Kailangan mong i-update ang iyong web.config ngayon.

en: You should upgrade <a href="%s" target="_blank">your bookmarklet</a> to the latest version!
tl: Dapat mong i-upgrade ang <a href="%s" target="_blank">iyong bookmarket</a> sa pinakabagong bersyon!

en: You will need this password to log&nbsp;in. Please store it in a secure location.
tl: Kinakailangan mo ang password na ito upang mag log in. Mangyaring itago ito sa ligtas na lokasyon.

en: You&rsquo;re using the auto-generated password for your account. Would you like to change it?
tl: Ikaw ay gumagamit ng auto-generated password para sa iyong account. Nais mo bang baguhin ito?

en: Your <code>wp-config.php</code> file has an empty database table prefix, which is not supported.
tl: Ang iyong <code>wp.config.php</code> na file ay may blankong database table prefix, na hindi suportado.

en: Your MySQL username
tl: Ang iyong MySQL username

en: Your Profile
tl: Ang iyong profile

en: Your Sites
tl: Ang iyong mga Site

en: Your WordPress database has been successfully updated!
tl: Ang iyong WordPress database ay matagumpay na na-update!

en: Your WordPress database is already up-to-date!
tl: Ang iyong WordPress database ay nasasapanahon na!

en: Your WordPress.org username:
tl: Ang iyong WordPress.org username:

en: Your browser is out of date!
tl: Ang iyong browser ay hindi nasasa-panahon!

en: Your chosen password.
tl: Ang iyong napiling password.

en: Your email address has not been updated yet. Please check your inbox at %s for a confirmation email.
tl: Ang iyong email address ay hindi pa nai-update. Mangyaring i-check ang iyong inbox sa %s para sa kumpirmasyong email.

en: Your hosting company, support forum volunteers, or a friendly developer may be able to use this information to help you:
tl: Ang iyong hosting company, mga volunteer sa support forum, o develop ay maaaring gumamit ng impormasyong ito upang matulungan ka:

en: Your latest changes were saved as a revision.
tl: Ang iyong mga huling pagbabago ay na-save bilang rebisyon.

en: Your new WordPress site has been successfully set up at:
    
    %1$s
    
    You can log in to the administrator account with the following information:
    
    Username: %2$s
    Password: %3$s
    Log in here: %4$s
    
    We hope you enjoy your new site. Thanks!
    
    --The WordPress Team
    https://wordpress.org/
tl: Ang iyong bagong WordPress site ay matagumpay na na-set up sa:
    
    %1$s
    
    Maaari kang mag-log in sa admistrator account gamit ang sumusunod na impormasyon:
    
    Username: %2$s
    Password: %3$s
    Mag-log in dito: %4$s
    
    Inaasahan naming masisiyahan ka sa iyong bagong site. Salamat!
    
    --Ang WordPress Team
    https://wordpress.org/

en: Your passwords do not match. Please try again.
tl: Ang iyong mga password ay hindi tugma. Mangyaring subukang muli.

en: Your plugins are all up to date.
tl: Ang iyong mga plugin ay nasasapanahon.

en: Your profile contains information about you (your &#8220;account&#8221;) as well as some personal options related to using WordPress.
tl: Ang iyong profile ay naglalaman ng impormasyon ukol sa iyo (iyong &#8220;account&#8221;) at ang mga personal na opsyon na kaugnay sa paggamit ng WordPress.

en: Your site at %1$s experienced a critical failure while trying to update WordPress to version %2$s.
tl: Ang iyong site sa %1$s ay nakaranas ng kritikal na pagkabigo habang sinusubukang magupdate ng WordPress sa bersyon na %2$s.

en: Your site at %1$s experienced a critical failure while trying to update to the latest version of WordPress, %2$s.
tl: Ang iyong site sa %1$s ay nakararanas ng kritikal na pagkabigo habang nagtatangkang mag-update sa pinakahuling bersyon ng WordPress,  %2$s.

en: Your site is asking search engines not to index its content
tl: Ang iyong site ay hindi hinahayaan ang mga search engine na i-index ang mga nilalaman nito.

en: Your site is configured to keep only the last %s revisions.
tl: Ang iyong site ay isinaayos na panatilihin lamang ang pinakabagong %s na mga rebisyon.

en: Your site was running version %s.
tl: Ang iyong site ay gumagana sa bersyon na %s.

en: Your theme does not natively support menus, but you can use them in sidebars by adding a &#8220;Custom Menu&#8221; widget on the <a href="%s">Widgets</a> screen.
tl: Ang iyong tema ay hindi sumusuporta sa mga menu, ngunit maaari mo silang magamit sa mga sidebar sa pamamagitan ng pagdagdag ng &#8220;Custom Menu&#8221; widget sa <a href="%s">Widgets</a> screen.

en: Your theme does not support navigation menus or widgets.
tl: Ang iyong tema ay hindi sumusuporta sa mga menyu at mga widget para sa nabigasyon.

en: Your themes are all up to date.
tl: Ang iyong mga tema ay nasasapanahon.

en: Your translations are all up to date.
tl: Ang lahat ng iyong mga translasiyon ay napapanahon.

en: Your username cannot be changed, but you can use other fields to enter your real name or a nickname, and change which name to display on your posts.
tl: Hindi mababago ang iyong username, ngunit maaari mong gamitin ang ibang mga field upang maglagay ng iyong totoong pangalan o palayaw, at baguhin ang ano mang pangalan na napapakita sa iyong mga post.

en: [%1$s] URGENT: Your site may be down due to a failed update
tl: [%1$s] MAHALAGA: Ang iyong site ay hindi tumatakbo dahil sa hindi matagumpay na update

en: [%1$s] WordPress %2$s is available. Please update!
tl: [%1$s] WordPress %2$s ay available. Mangyaring mag-update!

en: [%1$s] Your site has updated to WordPress %2$s
tl: [%1$s] Ang iyong site ay na-update na sa WordPress %2$s

en: [%s] Background updates have finished
tl: [%s] na Background update ang natapos na

en: [%s] Joining confirmation
tl: [%s] Sumasali sa kumpirmasyon

en: [%s] New Admin Email Address
tl: [%s] Bagong Admin Email Address

en: [%s] New Email Address
tl: [%s] bagong Email Address

en: [%s] There were failures during background updates
tl: [%s] Mayroong mga kabiguan habang nag-uupdate ang background

en: acquaintance
tl: Kakilala

[ctx: adjective]
en: Pending
tl: Pending o Nag-iintay

[ctx: admin menu]
en: All Links
tl: Lahat ng mga Link

en: another web address of mine
tl: aking ibang web address

en: co-worker
tl: ka-trabaho

en: colleague
tl: Kasamahan sa trabaho

[ctx: column name]
en: Comment
tl: Komento

[ctx: column name]
en: Date
tl: Petsa

[ctx: column name]
en: Title
tl: Pamagat

[ctx: column name]
en: Uploaded to
tl: Inupload sa

[ctx: comment]
en: Mark as Spam
tl: Markahan bilang Spam

[ctx: comment]
en: Not Spam
tl: Hindi Spam

[ctx: comments]
en: %s in moderation | %s in moderation
tl[0]: %s na pinapamahalaan
tl[1]: %s na pinapamahalaan

[ctx: dashboard]
en: %1$s on %2$s
tl: %1$s sa %2$s

en: date
tl: petsa

[ctx: drafts]
en: View all
tl: Tingnan ang Lahat

en: enter a custom date format in the following field
tl: ilagay ang custom formate ng petsa sa sumusunod na field

en: enter a custom time format in the following field
tl: ilagay ang custom format ng oras sa sumusunod na field

en: example:
tl: halimbawa:

en: example: www.wordpress.org
tl: halimbawa: www.wordpress.org

en: family
tl: pamilya

[ctx: file]
en: Add New
tl: Magdagdag ng Bago

en: first
tl: una

en: friend
tl: kaibigan

en: friendship
tl: Pagkakaibiganan

en: geographical
tl: heograpiko

en: identity
tl: Identity (pagkakakilanlan)

en: items
tl: Mga aytem

en: last
tl: huli

[ctx: link]
en: Add New
tl: Magdagdag ng Bago

[ctx: link name]
en: Name
tl: Pangalan

[ctx: media item]
en: Edit
tl: Baguhin

[ctx: menu]
en: Edit
tl: Baguhin

[ctx: menu]
en: Use new menu
tl: Gumamit ng bagong menyu

[ctx: meta name]
en: Name
tl: Pangalan

en: neighbor
tl: kapitbahay

en: newer
tl: mas bago

en: none
tl: wala

en: older
tl: Mas Luma

en: or <a href="%s">create a new menu</a>.
tl: o <a href="%s">gumawa ng bagong menyu</a>.

en: or, <a href="%s">change your theme completely</a>
tl: o kaya, <a href="%s">baguhin ng kumpleto ang iyong tema</a>

[ctx: paging]
en: %1$s of %2$s
tl: %1$s ng %2$s

en: physical
tl: pisikal

[ctx: plugin]
en: Add New
tl: Magdagdag ng Bago

[ctx: plugin]
en: Installed
tl: Naka-install na

[ctx: plugins]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Lahat <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Lahat <span class="count">(%s)</span>

[ctx: plugins]
en: Browse
tl: Mag-browse

[ctx: post state]
en: Pending
tl: Nag-iintay

en: posts
tl: Mga post

[ctx: posts]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Lahat <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Lahat <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Mine <span class="count">(%s)</span> | Mine <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Akin <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Akin <span class="count">(%s)</span>

en: professional
tl: propesyonal

[ctx: removing-widget]
en: Deactivate
tl: Tanggalin ang Pagkaka-aktibo

[ctx: sample permalink base]
en: archives
tl: Mga archive

[ctx: site]
en: Mark as Spam
tl: Markahan bilang Spam

[ctx: site]
en: Not Spam
tl: Hindi Spam

[ctx: site]
en: Registered
tl: Nakarehistro

en: sweetheart
tl: Kasintahan

[ctx: term name]
en: Name
tl: Pangalan

[ctx: theme]
en: Already Installed
tl: Naka-install na

[ctx: theme]
en: Details &amp; Preview
tl: Mga Detalye &amp; Preview

[ctx: theme]
en: Installed
tl: Naka-install na

[ctx: theme name]
en: Name
tl: Pangalan

[ctx: themes]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Lahat <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Lahat <span class="count">(%s)</span>

[ctx: themes]
en: Browse
tl: Mag-browse

[ctx: themes]
en: Featured
tl: Tampok

[ctx: themes]
en: Latest
tl: Pinakabago

[ctx: themes]
en: Popular
tl: Sikat

[ctx: themes]
en: Recently Updated
tl: Kamakailang na-update

[ctx: user]
en: Add Existing
tl: Magdagdag ng umiiral na

[ctx: user]
en: Add Existing User
tl: Magdagdag ng Umiiral na User

[ctx: user]
en: Add New
tl: Magdagdag ng Bago

[ctx: user]
en: Add New User
tl: Magdagdag ng Bagong User

[ctx: user]
en: Mark as Spam
tl: Markahan Bilang Spam

[ctx: user]
en: Not Spam
tl: Hindi Spam

[ctx: user]
en: Registered
tl: Rehistrado

[ctx: users]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
tl[0]: Lahat <span class="count">(%s)</span>
tl[1]: Lahat <span class="count">(%s)</span>

[ctx: verb]
en: Clear
tl: Klaro

[ctx: widget]
en: Add
tl: Magdagdag

[ctx: widget]
en: Edit
tl: I-edit / baguhin
